Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay Sony Xperia T3: thiết kế viền thép, mỏng, nhẹ, màn hình tốt

Trung Dt
20/6/2014 4:52Phản hồi: 283
283 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giật mình khi xem video này trên youtube mà chưa vào tinhte.vn đọc bài viết,tác giả có nói náy màn 5.3 inch,phân giải HD mà đòi độ phân giải trên 300ppi. Trong khi mình tạm tính con vega iron cũng cùng độ phân giải mà màn 5inch mà mới chỉ có 297ppi. Con này chỉ tầm 275ppi thôi.
chất ảnh đẹp, đúng là Sony
kidhitech
TÍCH CỰC
10 năm
Android bây giờ ko cần chip xử lý quá mạnh nữa rồi, có lẽ 2 nhân 1,2Ghz trở lên là ổn. Nhưng hãy đầu tư cho ram thì tốt hơn. Với giá 4tr Ásus có thể đầu tư cho người dùng 2GB ram thì có lẽ các hãng khác cũng nên làm thế. Quá tù cho những con chạy 1Gb ram. nếu chạy khoảng 3 cái OTT + FB thì load web nặng đã bị hết ram rồi :v
@kidhitech 😕 nếu sony mà làm giống ây xút thì e cácp cao cấp phải nâng hết lên 3gb ram mất

😁:Dcó lẽ điều bạn nói sẽ vào năm sau, chứ ây xút tung ra zen quá muộn, tung sớm tý thì sony mới kịp tính toán mà sx chứ
p/s: hầu hết mua đt and về đều tối ưu cả, 1gb chắc ko quá tệ đâu, hdh cũng đc nâng cấp cả mà
@AmbitiousMan 1gb ram ok nhưng với điều kiện chạy kitkat, chứ ko cũng lag lắm đó. Mình mới lên 4.4.4 CM11 cho máy cũ htc evo3D chạy rất mượt và ổn định dù có 1gb ram
@t2k 😕 sướng vãi, mình còn đang dùng xperia E cùi bắp ram 512 + and 411 đay nè
😁:D đc cái tối ưu nhiều nên cũng đỡ ngày lag 1-2 lần thôi
T3 ra sau T2, cấu hình kg có gì khác biệt chỉ khác ở vỏ thiết kế (trong khi T2 màn hình HD 6 inches + 2 Sim) nên giá phải thấp hơn T2 là quá đúng
😕😕các bác cho hỏi viền tablet dày chả phải dễ cầm hơn sao, ko bị chườm tay vô màn hình trong, sao lại viền mỏng làm j? mỏng dễ bị chọt nhầm vào màn hình lắm
@nikd7000 ipad 4 thằng em 10 tuổi của mình còn chơi ầm ầm chả thấy nó kêu cực hình cái gì cả 😁 mà viền ipad 4 to đùng chả kém tablet Z2 là mấy :D
@FarmerStyle Bọn nó ham nó quên đi sự chịu đựng

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn mobile app
@nikd7000 Vãi chưởng vậy tôi chơi game trên ipad 4 cũng ko thấy cực hình gì thì cũng là do ham quên sự chịu đựng hay fan cuồng chăng 😁
và cũng xin close topick tại đây ns thật nc vs ông tuyên kiên trúc ấy ông ấy có dẫn chứng ăn ns có chừng mực phù hợp và giải thích cặn kẽ ns thế người ta còn like còn cái loại nhưng thằng nông dân chân đất mắt toét ăn tạp đấy vs 1 thằng Tây ngoại quốc mới học tiếng việt bắt bẻ nhau từng dấu chẩm dấu phẩy 😆 đem về nhà mà thể hiện (giải thích thì đáng để like đấy nhưng câu ns thì không biết ai mới là người cần cho đi học lại ) 😃)
😕 topic 1 con tầm trung mà cứ lôi cao cấp vào, của sony nhưng phải lôi = đc táo vs sam vào

😔 đến chịu các bác, nói vs nhau 1 lần rồi thôi, ai thông minh tự hiểu, giằng co làm j
:p chốt lại tầm 8tr hàng chính hãng năm 2k14 thì em này là ngon. Hết
@AmbitiousMan mình chỉ bảo fan Hàn sang đổi gió cơ mà gặp mấy thằng ngoại quốc ms về bắt bẻ từng dấu chấm phẩy chê 1 tí là ăn gạch 😆 cmt của ng khác thì rỗng tuếch trong khi đó cmt của mình bạn bảo nó coi lại xem nó ns được cái gì và giải thích được cho mình cái gì 😃) hay chỉ kêu là z2 đẹp zl mỏng toàn đọc cmt của người khác rồi coppy đúng là cái zông vừa ăn cắp vừa la làng kể cũng hay 😃))
sony đẹp mà giá lúc nào cũng chát
@giotmua1491 :ptiểu thư làm giá đó mà 😁 muốn mua chịu khó chờ vài tháng
giá hơi bị cao...Fan sony thì mua thôi!
Các bác chờ Z2 Ultra sắp mắt cuối năm nay. cấu hình khủng.

Xperia Z Ultra chỉ vài tháng nữa là trọn 1 năm tuổi, đó là dấu mốc quá đủ để Sony tung ra một mẫu máy mới thay thế. Theo thông tin từ trang Digi-wo dẫn từ nguồn thông tin nội bộ cho biết, mẫu tiếp theo sẽ là Xperia Z2 Ultra với cấu hình rất mạnh.

Theo đó, mẫu máy mới vẫn sẽ giữ màn hình 6,44 inch nhưng có thể sẽ là màn hình QuadHD nét gấp 1,7 lần FullHD, vi xử lý Snapdragon 801, ram 3GB, bộ nhớ trong 16GB, camera chính 20.7Mpx, camera phụ 2Mpx, pin 3400Mah.

Rõ ràng, với cấu hình trên thì Xperia Z2 Ultra lại có những sức hút mới với người yêu thích Xperia. Tuy nhiên, cá nhân Sony Fan đánh giá thì kích thước 6,44 inch vẫn quá nhỡ nhàng, không hiểu sao Sony lại không cân nhắc kích thước 6 inch và một chiếc tablet màn hình 8 inch như nhiều các hãng khác.
Mình không có khả năng với tới giá này, chỉ mua được những điện thoại ở phân khúc giá rẽ thôi 😔
@trytrymmo cụ thể à bạn có bn tiền thôi 😁 đt càng ngày càng ngon mà rẻ mà
dg189
ĐẠI BÀNG
10 năm
Màn hình điện thoại là 1 sự xấu hổ của sony
@dg189 :eek: bạn có thể nói rõ hơn vì sao nó là nỗi xấu hổ đc ko?
@dg189 Lấy mấy con Xperia 2014 đập vô mặt cho chừa nhé

Sent from my C6802 using Tinhte.vn mobile app
Hieple2801
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có bác nào ở Cần Thơ cho hỏi thăm tý, mua mấy e xách tay mà uy tín thì ơ địa chỉ nào? G2, Z1,... Cho mình xin chút ý kiến nhe, thanks các mem
Mặt sao k dep bang sony z2. Z2 la dep nhất sang nhất hon xa iphone 5,man hinh z2 rat đẹp. Cau hinh sony t3 này k bằng zen 5,6 va gia cung dat hon. Nhung nhin thi t3 sang hon rat nhieu,zenphone nhìn ben ngoai k dep
Sony giá khi nào cũng cao hơn các hãng khác trong cùng phân khúc Nhưng sợ nhất là phụ kiện lỡ bể màn hình hoạc khay sim...thì đúng là đau xót Thay cái màn hình cảm ứng bằng nửa con máy tỏì sợ quá rồi bỏ sony luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019