Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay Sony Xperia V

cuhiep
30/10/2012 3:3Phản hồi: 262
Trên tay Sony Xperia V
_TMH4650 copy.jpg
Xperia V, chiếc điện thoại cao cấp nhất hay được trang bị nhiều tính năng nhất của Sony cho đến thời điểm này. Xperia V có thiết kế như là sự hòa hợp giữa thiết kế của những chiếc Arc năm 2011 và những chiếc Xperia đầu năm 2012, tức là nó vừa cong cong và vừa thằng thẳng. Xperia V được trang bị màn hình 4"3, độ phân giải HD và Bravia Engine 2. Máy còn được làm để chống lại bụi và nước ở tiêu chuẩn IP57, điều đặt biệt là nó vẫn giữ được kiểu dáng thanh mảnh và đẹp như truyền thống của những chiếc Xperia. Về sức mạnh phần cứng thì Xperia V sử dụng CPU Snapdragon S4, tuy 2 nhân nhưng mạnh mẽ không kém các máy 4 nhân khác, Camera 13Mp và bộ nhớ trong 32GB, máy có khe thẻ SD và pin khá khiêm tốn là 1700mAh. Đó là một chiếc máy nhỏ và nhẹ và khác biệt so với những máy cao cấp của các hãng khác vốn thường có màn hình to hơn.

Chiếc máy mình trên tay ở đây là chiếc máy thử nghiệm của Sony. Hiện thông tin về ngày bán và giá bán ra ở Việt Nam chưa có. Xpreia V cũng chưa được bán ra trên thế giới.

262 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trời ơi lâu quá, chắc mua T hay TX mất..Anh sướng quá đc chạm vào nó nhé
anti-fan
TÍCH CỰC
11 năm
@JasmineL Sướng gì, sờ mãi chạm mãi chán ngấy rồi 😁
Giờ Sony bán điện thoại như bán rau chẳng biết model nào với model nào cái nào nhìn cũng na ná hết chẳng hiểu nó chơi chiến thuật gì nữa 😃
ecuem
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kobebryant bác giống ý m quá...thật sự m cũng ko biết thằng nào của Sony nữa...giống nhau quá
@kobebryant cho em mớ cải chua, về trộn gỏi.
bán gì thì cũng có món xơi được mà bác 😁
@kobebryant Nhìn qua ng ta sẽ phát biểu các em siêu phẩm của sony chẳng khác gì nhau
Chỉ khác cái vỏ :p
Mà đúng thế thật 😁
Thích những bài trên tay của bác sonlazio gì đó hơn bác Hiệp 😃
dohoa911
TÍCH CỰC
11 năm
@tinpoo Đơn giản là Sonlazio chém nhiều thế hơn, nhiều miếng hơn múa may ác hơn (nền xem kỹ xảo tất nhiên võ tàu nhìn thích hơn).

Còn cuhiep, kiểu hơi đơn giản trên tay cái gì đó lặp đi lặp lại một vài tính từ, hoặc tả thực cái đang cầm trên tay. Có thể bác hiệp có cảm giác tốt về sản phẩm đang trên tay, nhưng đôi khi chưa tìm được từ diễn tả trải nghiệm đó nên hoặc là lặp lại, hoặc là tả lại thật đúng như cái đang nhìn thấy.

😁 túm lại một sản phẩm khi xem các bác trên tay rồi mình phải đi tự trên tay trước mới có cảm giác khoái mua hay không.
trên tay gì mà sơ sài dữ bác Hiệp, trùm cuối của sony mà nói ít quá
alokaka91
ĐẠI BÀNG
11 năm
từ từ mà chất như thời X10 hay Arc đi SONY ạ 😔
không thích với chiếc lược ra mắt sản phẩm lúc này của sony
Hôm đi triển lãm sony đã từng cầm con này 😁 , có viền làm bằng kim loại , cầm chắc tay, màn hình rất đẹp , chạy mượt nữa

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
kiji1340
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anti-fan mấy tuổi rùi mà còn nói câu này....?????
@kiji1340 😁 Chú ấy chắc < 10 hoặc > 30 và ở nhà ít chăm sóc gia đình để mà biết đếm số đồ made in china ở nhà... :D Ra đường chú nào phê và phán đồ "Chai Nà", đồ "Trung Quốc" em hay hỏi 1 câu "Về nhà xem lại nhà chú mày có nhiêu đồ nó sản xuất và làm tại China nhé" :D
anti-fan
TÍCH CỰC
11 năm
@banhvinhkhanh Chỉ vì chúng ta và cả thế giới dùng đồ Made in China nên giờ thằng TQ nó sắp trở thành nền kinh tế số 1 thế giới, nó chuẩn bị xơi hết HOÀNG SA, TRƯỜNG SA, Đảo gì đó bên Hàn, Đảo gì đó bên Nhật, xơi hết biển Đông, xơi gì nữa thì mấy chú dùng đồ Made in China hãy tự suy ngẫm đi nhé.

Cả thế giới này sai lầm rồi, đừng ngu dốt dùng đồ Made in China nữa. Tẩy chay hết đi. Không còn Made in China thì sẽ còn biển Đông, Hoàng Sa, Trường Sa. Còn Made in China thì sẽ mất tất cả, TQ sẽ thành bá chủ thế giới, lúc đó còn ngồi đó mà Made in China nữa không?
@anti-fan 😁 Mới Google ra là 2012 Chai-Nà nó 1tỉ 340triệu, Việt Nam ta 88triệu. Chú cứ xung phong ra 1 đánh 15 thằng trước, bọn em ra sau khi biết kết quả :D

Chủ yếu là ở chất lượng dân số, nếu đào tạo, trọng dụng, phát huy chất lượng trên dân số thì đấu lại chứ mà thịt với thịt thì các bác Hồ Cẩm Đào ấy thắng chắc... "Lấy thịt đè người".
takara21
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sony không làm nổi cục pin ~>2000mA :mad:
as_wind
ĐẠI BÀNG
11 năm
quá nhiều công nghệ mới đc tích hợp trên V, chống nước, bravia engine 2, Clear Audio Plus (+), HDR Camera và Bluetooth 4.0, tất cả những công nghệ này chưa mẫu Xperia nào có được. V được sony ưu ái quá . 😁
Sony lại theo chân Samsung rồi. Ra nhiều quá cái nào cũng hao hao nhau ;)
@dunghananycall Do chiến lược maketing mà bạn, Sony giờ đang phải gồng mình với sự cạnh tranh của các bên khác...
Trước sài X10 giờ đang sài con Xperia S rất là thích thiết kế của Sony 😁. Lúc nào có xiền lại lên đời tiếp. Cứ từ từ mà tiến :D
kub4undre
TÍCH CỰC
11 năm
Thấy em này hơi bé so với tay mình roài.
Màn khá đẹp nhỉ. Các thiết kế mới của Sony chưa có gì thay đổi lắm
Nhìn đẹp lắm, làm mình nhớ lại cái đt diamon của hãng gì ngày trước nhỉ?
@Góc nhìn của htc 😁
mà h sony ra cái nào cũng jống cái nào hết là sao
Các đỉnh cao công nghệ được tích hợp trên Xperia V

Bravia Engine 2: Thế hệ mới nhất tiếp nối công nghệ Bravia Engine cũ đã được trang bị lên hầu hết các mẫu Xperia từ năm 2011 đến nay. Việc tối ưu hóa hình ảnh và video với Bravia Engine 2 sẽ được tăng cường tốt hơn nhờ việc gia tăng độ tương phản, giảm nhiễu, tăng độ sắc nét và tối ưu hóa màu sắc ngay tại thời gian thực.

Clear Audio Plus: Đây là công nghệ mang đậm chất Walkman mà Sony đã bắt đầu trang bị trên Xperia kể từ đầu năm đến nay, với việc tối ưu hóa âm trầm xuống sâu hơn những không bị vỡ tiếng, âm thanh tại 2 kênh trái phải được tách biệt nhau hơn làm hiệu ứng stereo rõ ràng hơn bao giờ hết. Điểm cải tiến ở Clear Audio Plus đó là chương trình sẽ tự nhận biết bài hát và tối ưu tùy chỉnh âm thanh để cho ra chất lượng tốt nhất với từng bài hát và thể loại nhạc riêng biệt.

Superior Auto: Chức năng mới trong tùy chỉnh camera của Xperia V cho phép máy tự động nhận diện tới 9 khung cảnh và sau đó tự động có những tùy chỉnh về độ sáng, ISO, cân bằng trắng sao cho hình ảnh sau khi chụp sẽ là tối ưu nhất. Điều này sẽ giúp những người không quen hay hiểu biết ít về camera có thể yên tâm không phải tùy chỉnh nhiều mà vẫn có bức hình đẹp.

HDR camera: Đây là một phần nằm trong chức năng Superior Auto, tuy bạn không thể chọn HDR bất cứ khi nào mình muốn mà buộc phải để máy tự kích hoạt khi nhận ra bạn đang chụp tại những khung cảnh có độ sáng cao. Máy sự động chụp nhiều bức hình có độ sáng khác nhau sau đó sẽ ghéo lại làm 1 bức hình để tạo ra hiệu ứng tuyệt đẹp có chiều sâu những những góc sáng tối.

Bluetooth 4.0: Tốc độ truyền tải đến 24Mbps, khoảng cách có thể giao tiếp lên đến 60-90m, tiết kiệm điện năng tiêu thụ từ 4-5 lần so với thế hệ bluetooth cũ.

Chống nước: Xperia V có khả năng chống nước chuẩn IP57 tương đương Acro S, tức là có khả năng chống bụi cơ bản và chịu dìm nước đến 30 phút với độ sâu 1m.

nguồn: sonyviet.vn​
@Thích_Thể_Hiện hì lúc e hỏi chưa thấy cmt của bác , cái vụ độ sâu 1m chịu đc 30' , thế gần 30' e mang lên bờ cho thở 1 lúc rồi lại dìm nó xuống đc ko bác @@ , bác có biết cái công nghệ nó làm chống nước cho em này ko e ko hiểu những chỗ như loa thoại loa nghe rồi mấy jack tai nghe họ làm ntn nào , cuối cùng luôn cái vụ bluetooth khoảng cách 60 90 m có thật ko bác , sao ảo vậy
Có nexus 4 thì con này và mấy dòng sony ế chắc.
@salesman1988 Chưa chắc bạn, thèng nexus 4 cấu hình ngon nhưng ko thể chống nước đc. VD 1 số người hay bị mồi hôi ở tay hoặc khi nghe đt thì mồ hôi ra ướt màn hình thì Sony V sẽ là sự lựa chọn cho họ
@datinh9001 điện thoại hiện giờ lấy khăn ướt lau chùi màn hình và vỏ thoải mái....
đã dùng HTC, iphone, SS mình nghĩ điện thoại khác cũng vậy thôi thees nên ,mồ hôi ướt màn hình chỉ là chuyện nhỏ.
Sony ra đt như nấm, chẳng phân biệt đc, đa dạng nhưng làm như thế thì ko tạo đc sự khác biệt.
@Scorpius DLord
Giống Samsung nữa !
ơ cho e hỏi cái chống nước í có vác xuống hồ bơi quay video chụp ảnh đc ko ợ ,dc thì ở độ sâu tối đa bn ợ , cái tiêu chuẩn ip57 gì đó e ko rõ @@
jinyong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thangbantk Xperia V có khả năng chống nước chuẩn IP57 tương đương Acro S, tức là có khả năng chống bụi cơ bản và chịu dìm nước đến 30 phút với độ sâu 1m.
Nhỉn em này đẹp và chuẩn đấy....điểm yếu là dung lượng pin. Smartphone naò cũng có cái hạn chế của nó...Con này chắc giá khoảng 14tr gì đó đây...SV nghèo như bọn em lấy đâu ra tiền. Ăn mì gói qua ngày để mua em nó thôi....
@ngtienthuong bác ơi e ăn mì ô ma chi suốt mà còn đói dài răng mỗi khi cuối tuần chơi vs gấu 😔(
@Cậu Chiến có gấu ăn mì thì mình cũng chịu bạn à...đầu tư có mục đích mà bạn...
sonpt0707
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bội thực với các Ông Lớn này mất thôi :eek:...😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019