Trên tay Sony Xperia Z Ultra

sonlazio
25/6/2013 10:0Phản hồi: 785
785 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tại sao ko có đèn flash?
nqchungv
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ngán nhất với các em Sony là cái "giá", chắc chỉ ngắm thôi 😃
Đẹp nhỉ, trông đẹp hơn z hay sap ấy, đợi video trên tay
có khi nào bá đạo : chụp đêm ko cần flash ko nhỉ :p
thật sự thì quá to
bluesight
TÍCH CỰC
11 năm
đứa nào than "giá sony" thì xem lại cấu hình rồi than nhé. có bnhju con snap 600 giá dướii 15tr??? snap800 mà có 18tr, hơn 3tr mà đc chip+màn hình+hàng sony thì hợp lý rồi
Nhanh thế. Em chờ cái video của bác.
nếu đẹp như con này mà là dép thì em cũng sẵn lòng úp lên mặt, không xấu như tab với note là được
chả hiểu là cầm thì nó khác chổ nào. bự hơn thì cầm nó nhẹ hơn ah. bự hơn thì cầm làm giảm bớt trọng lượng à. hay bự hơn trọng lực của nó đi thẳng xuống đất mà không qua bàn tay​
kiji1340
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Lê Chính Quân thế nhà thiết kế điện thoại làm 1 cái điện thoại vuông vức rùi để cho 1 cái trọng lực à mà đều quan trọng sp nào của sony là thấy đc cái trọng lực đó ko???? luôn luôn là đều hết
kiji1340
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phamloc_ct nhưng 1 miếng gỗ có diện tích ít sẽ bị chìm dưới nước và sẽ nỗi nếu nếu miếng gỗ sẽ bự hơn về mặt tiếp xúc khi trên tay ng cũng vậy 5 đầu ngón tay và lòng bàn tay dùng để làm gì???
shunshine
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phamloc_ct tay mình không phải la trọng tâm, khi ta cầm 1 vật, no nặng hay không còn phụ thuộc vào khối tâm của vật có đi qua tay minh không ?
giả sử 2 chiếc điện thoại như nhau, một chiếc được phân bố đều khối lượng, mộchiêtcs đầu nặng đít nhẹ, thông thường khi cầm bằng 1 tay, ta thường cầm phần thân dưới, như vậy chiếc được phân bố đều sẽ nhẹ hơn.
khi đó tay mình là điểm tựa, vật quay quanh tay mình, đã thử chơi trò đưa cây gậy bào thẳng đứng vào bàn tay rồi giữ nó thăng bằng chưa ? thử lệch 1 chút xem có thấy nó nặng không ?
shunshine
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phamloc_ct biết thì thưa thốt, đừng có kéo người ta theo cái hiểu biết của mình, nhìn cái cái dòng chữ mà cậu viết đi ??????
Mỏng nhẩy
hy vong em nó 5tr 😁
e71s
ĐẠI BÀNG
11 năm
Làm thêm cái video trên tay nhìn cho đã đi, ghiền quá
l
lạ một thánh cuồng thích vào đây phát biểu, dạ thưa bạn là con này như đã nói ở trên về trọng luợ thì cầm thấy nhẹ do phân bố đều máy, về thiết kết thì không thể ôm trong lòng bàn tay như Z được nên không có thằng nào phán là "cấn" được cả (trừ khi nó tay to, hoặc antifan cố tình cầm nguyên máy bằng 1 tay rồi phán cấn)
l
lại một thánh cuồng thích vào đây phát biểu, dạ thưa bạn là con này như đã nói ở trên về trọng luợ thì cầm thấy nhẹ do phân bố đều máy, về thiết kết thì không thể ôm trong lòng bàn tay như Z được nên không có thằng nào phán là "cấn" được cả (trừ khi nó tay to, hoặc antifan cố tình cầm nguyên máy bằng 1 tay rồi phán cấn)
l
lại một thánh cuồng thích vào đây phát biểu, dạ thưa bạn là con này như đã nói ở trên về trọng luợng thì cầm thấy nhẹ do phân bố đều máy, về thiết kết thì không thể ôm trong lòng bàn tay như Z được nên không có thằng nào phán là "cấn" được cả (trừ khi nó tay to, hoặc antifan cố tình cầm nguyên máy bằng 1 tay rồi phán cấn)
@LionQueen1 Mình cầm nó hơn 2 tháng bạn ơi .
Cái góc vuông quá gây ra đau tay trong lòng bàn tay và diện tích bàn tay dùng để cầm cũng phải to hơn những máy có góc bo tròn < ngón cái phải với xa hơn gây ra mỏi và tê tay > .
Bạn là con gái vậy chắc tay bạn cũng thuộc loại "hộ pháp" .
Thực sự thiết kế của Z chỉ đẹp khi ngắm . Mình là người thuộc loại hay cầm máy vọc chứ xài bt thì chắc cũng ok
@quanphoenix Cầm thoải mái chứ bạn, mình cầm chiếc SS tap 2 P3100 còn thấy dễ chịu mặc dù màn hình máy 7".
@quanphoenix cái này mình cũng thấy thế.....cũng chính là lý do mà mình đổi từ S3 qua S4 mà không qua Z, mặc dù lúc đầu rất thích Z, cấu hình vs em bây giờ chả quan trọng vì bão hòa rồi, chỉ có tác dụng lòe là chính, nhưng cái cạnh của Z bỏ vô túi khi em ngồi nó cấn vào rất khó chịu....chắc tại em còn trẻ nên toàn mặc quần form slim và skin.....S4 nhìn chung không khác S3 nhiều nhưng được cái thoải mái hơn....mặc dùng S4 thiết kế thua Z khá xa....
@quanphoenix giỡn hoài cha nội yếu liễu đào tơ như tui cầm Z sau tuần là okey hêta roài 😃 đâu cần tay hộ pháp, tay hộ pháp phải là ZU cơ
Tinh tế nhanh thật ! Kiếm cái máy này ở đâu ra vậy chủ thớt ?
www.bka.vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con này cảm ứng đc cả bút chì cơ à
Anh SS Note 3 lại có đối thủ đáng gờm rồi 😆
@www.bka.vn lumia 920 đâu bác....
@www.bka.vn
😃S4 cũng cảm ứng được nhiều vật chạm khác nhau nên note 3 chắc cũng làm được thôi, đặc biệt là thêm cái cảm ứng không cần chạm nữa.
@www.bka.vn Xin đừng mang note 3 ra so sánh với Z uncha nứa ( thêm cái doanh số bán hàng , e éo quan tâm) , note 3 xấu mù à , nhìn thấy nhựa là đã thấy quê 1 cục rồi. Sony giá đắt mà thiết kế đẹp thế này thì e ủng hộ ;)
lion922
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tungxava Ủng hộ = mồm và ko bao giờ mua. Sony ko thích điều này haha =)) 😁:D:D:D
@lion922 nono, trước h xài con nokia 110i , mới đi làm , cuối năm thuởng tết , hi vọng đc trên tay em nó , mong các bác cuối năm mừng ch0 em 😃
nguyenha82
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã cái bàn tay to & ngón tay dài của mình rồi 🆒
Katze
TÍCH CỰC
11 năm
Kích cỡ quái đản vậy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế