Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Trên tay] Tablet giá rẻ Acer Iconia B1: 7", Android 4.1, chất lượng tốt, màn hình xấu

TDNC
1/3/2013 9:38Phản hồi: 173
173 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

con acer giá 2.9 tr nhé..thấy mấy ông ko bít giá cứ chém $ như thật..:eek:😁
Ko có 3G thì rẻ mấy mình cũng ko mua đâu,phí tiền lắm 😔
@truonghan mình cũng thế! mua e nó đã hết tiền rồi còn phải mua thêm USB 3G và cáp microUSB để dùng nữa! nản lắm^^
haoromyeuem
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quynhmatroi con này sài dc usb 3g 173 eu-1 của viettel ko mọi người
Màn hình là cái qtrong, dù cấu hình mạnh tới đâu mà màn xấu thì cũng thua
minhthelong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình có cũng có con lap Acer cày cũng trâu lắm!Sống thọ vãi!Acer Aspire 4570,mấy con lap bạn mua cùng thời nó chết hết rồi!
Nhưng con MTB trên của acer nhìn nản thiệt tệ hơn cả của bọn khựa!
@minhthelong Con Aspire 4253 mình mua 2nd má đem về nó hư lung tung! Nản!
minhthelong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quynhmatroi Tuỳ gốc bạn mua nữa nhỡ cửa hàng nó luộc đồ rồi thì chịu!
@minhthelong mình mua nguyên tem zin chưa nâng cấp mà! Lâu lâu lại ấn văg nút, bung miếng đệm màn hìh, kẹt ổ quang, đơ chuột,....vkl! Còn HDD mới thả rớt chưa tới 20cm mà bad 60%!hjc
minhthelong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quynhmatroi èo!Thế thì mình chịu@@
keyis123
ĐẠI BÀNG
11 năm
Acer chuyên làm đồ rẻ nhỉ, mà không tốt như các hãng kia
sắm thêm cặp đích chai mà đeo khi xài em này 😁
havantoi87
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ram thế này thì hơi chán. 1G thì ngon
Tình hình là mua cho thằng cháu 1 cái Acer B1 về chơi game cảm thấy hài lòng với giá 2tr9.

Sau khi so sánh với thằng Asus Memo pad thì Acer chạy mượt hơn nhiều trong các ứng dụng lướt web, mail, map,... chơi game cũng không bị giật giống Asus. Mấy bác chạy ra PVu kiểm tra là cảm nhận liền á 😃
@nguyenvinhhiep Nghe bác nói e cũng mn mua mà thấy pin yếu quá nên hơi lăn tăn.
@nguyenvinhhiep bác cho em rõ cái cpu nó dùng là gì ạ . mediatek chỉ sx CPU tích hợp sẵn modem 3G.
maxgacon9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
2,5 củ xúc liền
em nó có cái giá 150USD các bác đừng có phàn nàn nhiều...
nếu em này pin tầm > 3000 mAh thì chắc nhìu ae ở đây đắn đo đó..😁:p( ít nhất em này vẫn hơn em ASUS Memo pad về tốc độ xử lý, mượt hơn và ko trễ khi vào ứng dụng)
nhin thiet ke tho quá😃
Nghe nói con này kg đc bền.
hơn 3tr ntn là oai rồi
Sáng ra NK xem thử. Máy cầm chắc tay. Mặt kính màn hình ấn tay vào nó bị lõm xuống nên cảm giác như đồ chơi con nít. Cảm ứng mượt mà,mở ứng dụng k có độ trễ. Độ phân giải kém,nhìn bị rỗ nhiều. Nói chung là màn hình xấu lắm. K biết con Asus màn hình ra sao nhỉ. Mình chưa xem thử con đó. Có bạn nào xem rồi nói cho mình biết với
Màn hình xấu là ko thích rồi
Dễ là con này đánh đổi chất lượng màn hình lấy độ mượt khi chạy
😁 Hôm trước có mua cho người nhà 1cái mtb Hồ Cẩm Đào, cái Window N70S, về kiếm rom độ bỏ hết ứng dụng tàu, rooted, xong chép về, chạy ầm ầm. Sau đó cho ứng dụng cài lên phân vùng mở rộng, không trên phân dùng chứa hệ điều hành (boot,..). Cài thêm ứng dụng quản lý startup, tắt hết các ứng dụng tự chạy khi khởi động. Tắt thêm cái phần tự update của ứng dụng. Thế là chạy chẳng khắc gì các mtb đời cao hơn, giá tiền cao hơn.

=> Cái chính là ở nhu cầu và kinh tế có đáp ứng được. Có thực sự tận dụng nhiều chức năng cái món mình mua. Không nên có tiền cầm món hàng hiệu xịn rồi so sánh với món rẻ hời nhưng được tận dụng hết hiệu năng của nó.
vinhokss
TÍCH CỰC
11 năm
nên suy nghĩ thêm chút đỉnh lên 5tr mua nexus 7 :rolleyes:
vinhteo
ĐẠI BÀNG
11 năm
2.990k lần đầu tiên thấy sản phẩm mới giá rẻ hơn nước ngoài
Hix, hôm qua tra google nát nước chẳng thấy thông tin quái j, hôm nay tự nhiên thấy ngay cái topic này, hơi nản, sáng nay vừa ra NK mua xong, lúc thử ở đó thấy khá ok, chạy nhanh, vào mạng ổn, ko để ý kỹ màn hình nhưng thấy cũng đủ dùng rồi, bực cái là lúc mua cầm nguyên hộp về, tối về nhà cắm sạc ko vào, sáng mai lại phải mang lên NK cho nó xem lại, ức chế quá. Mình mua cái này về cho con bé nhà mình xem clip lúc đi ngủ, với chơi mấy trò mèo, chắc là ổn nhỉ, hy vọng bền bền chút, dùng được 2 năm là vui rùi ^^
@sg142012 Về bảo hành Acer thì bạn yên tâm. Tình trạng cấm sạc ko lên là do FW, up lại là hết chứ ko liên quan phần cứng. Mình đã test rồi.
Về perform thì đương nhiên hơn hẳn Asus.
Nếu nhà gần Cao Thắng bạn đem qua 53-55 Cao Thắng- Acer Care sẽ up trong vòng 1 nốt nhạc 😃.
@nguyenvinhhiep "Về perform thì đương nhiên hơn hẳn Asus."
Mình nghĩ câu này chưa chắc đâu bạn à. mình xài em memo chơi game, lướt web coi phim đều ổn. thiết kế mình thấy cũng ổn hơn và pin lại gần gấp đôi dòng B1. Lại kèm sẵn cáp OTG để kết nối USB 3g để vào internet mọi lúc mọi nơi nữa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019