[Trên tay] Tai nghe đa năng Smart Wireless Headset của Sony

Thảo luận trong 'Thiết bị ngoại vi' bắt đầu bởi TDNC, 29/6/12.

1. phuongarch

phuongarch Thành viên

Cái này gọi là ngu mà còn hay cãi này, qua Nhật mà xem thử Sony ngừng bán hay chưa nhá, đừng có dựa vào mấy tờ báo vớ vẩn đó sủa bậy.
    DAC, headamp, lossless á ? Có ai nghe mấy thứ đó trên walkman hay tai nghe không chú ? Walkman được sử dụng chính là định dạng atrac3 trước đây và mp3 bây giờ, muốn nghe lossless gì đó thì nghe bằng dàn hi-fi nhe chú, chẳng ai nghe lossless bằng mấy cái máy nghe nhạc mp3 cả. Ngu mà cứ cãi hoài, đi so cái máy mp3 mấy triệu với mấy dàn lossless bạc tỉ, hài. Anh nói Sony Walkman chất hơn Sansa, Creative đấy, điều đó cấm cãi, vì ai cũng công nhận rồi.
    Doanh số nó ntn thì nó cũng không cần chú quan tâm đâu, nó vẫn ra sản phẩm mới đều đều đấy, muốn biết Walkman mới nhất ntn thì nhờ bên Nhật ship cái X1000 về nghe thử nhá.

2. phuongarch

phuongarch Thành viên

3. b0ngma01

b0ngma01 Thành viên

Đang chờ nó gửi hàng :D, cũng chưa biết thế nào..... :cool:

4. phuongarch

phuongarch Thành viên

Có tax, hay invoice gì nữa không bác:D

5. trungthanh37

trungthanh37 Thành viên

Có điều kiện thì mua 1 cái về dùng, tai nghe đa chức năng.

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn

6. phuongarch

phuongarch Thành viên

Smartheadset và Livesound về căn bản chất lượng driver như nhau nên chất lượng âm thanh như nhau. Nhưng LS lại dùng chuẩn chân cắm cũ nên không xài được cho Xperia 2012, nên bị rớt giá so với SHS

nhthien-pp thích nội dung này.
  7. xtitan

xtitan Thành viên

bạn càng nói càng thể hiện cái dốt của mình, lossless bạc tỉ à, thế thì chưa biết Cowon, Sansa, iAudio mà lại dám nói Creative, Sansa clip so làm sao được với walkman :) có ai ở tinhte giải thích cho bạn này lossless là gì với, còn máy nghe nhạc giá bao tiền, headamp, DAC đến bạc tỉ chưa :)) nếu đủ thông minh thì google giá máy nghe nhạc lossless nhé

chào bạn nhé, mình không tiếp tục tranh luận với thể loại vô học, không biết còn tỏ ra nguy hiểm, mạt sát người khác, chúc bạn tự sướng tiếp tục với Walkman với một cái đầu thiếu suy nghĩ :)

qtunganh thích nội dung này.
  8. phuongarch

phuongarch Thành viên

Ừ chào chú, lúc nào muốn nghe lossless thì ghé anh anh cho thưởng thức nhé. Đừng nghe lossless trên mấy cái đồ dở hơi đó, anh nghe Accuphase + Denon quen rồi. Chứ ở lứa máy nghe nhạc bỏ túi thì mấy thằng nhãi đó không có cửa so với Walkman đâu chú. Anh không bao giờ vô học với người có học chú à, thế là chú hiểu nhé.

9. xtitan

xtitan Thành viên

Bạn càng nói càng tỏ ra mình là người thiếu hiểu biết và ít học thôi bạn ạ, mình chả tin với trình độ của bạn, ko biết lossless, headamp, DAC là gì, phán linh tinh, khen cái Walkman, chê các hãng khác mà có trình độ thưởng thức âm thanh đâu :)) Denon + Accuphase chưa phải là ghê gớm đâu bạn nhé, mình nghe qua Focal Nova,Halcro, Bang & Olufsen ... rồi, đừng cố tỏ ra nguy hiểm, trưởng giả học làm sang làm gì,càng nói càng tỏ ra bạn bất lực thôi, dân chơi hi-end chả ai nghe và bốc cái Walkman lên mây xanh đâu, mâu thuẫn lắm :))

Nhân nói về máy nghe nhạc, vì bạn nói về Walkman, mình gửi bạn thông tin về máy nghe nhạc bỏ túi đạt giải quán quân gần đây,xem Walkman tuổi gì :

- Cowon J3 - Rank #1 trên Head-fi Head Gear 2011 - Chuyên trang Bình luận và Review sản phẩm lớn nhất thế giới Head-fi (http://www.head-fi.org/products/category/mp3-players)
    - Cowon J3 - Máy nghe nhạc số 1 năm 2010 - Chuyên trang Bình luận và Review sản phẩm lớn nhất thế giới Abi (Anything But iPod MP3 Player Reviews)
    - Cowon S9 - Top 5 máy nghe nhạc tốt nhất năm 2009 - Chuyên trang Bình luận và Review sản phẩm lớn nhất thế giới Abi (Anything But iPod MP3 Player Reviews)
    - Cowon X7 - Sản phẩm đáng mua nhất năm 2011 - Tạp chí Nghe Nhìn Hồng Kông
    - Cowon J3 - Máy nghe nhạc tốt nhất năm 2011 tại Nhật Bản - Tạp chí Công nghệ lớn nhất Nhật Bản http://www.kakaku.com (Nhật bản là nơi sản sinh ra thương hiệu máy nghe nhạc Sony)
    - Cowon iAudio 9 - Máy nghe nhạc tốt nhất năm 2010 tại Nhật Bản - Tạp chí Công nghệ lớn nhất Nhật Bản http://www.kakaku.com (Nhật bản là nơi sản sinh ra thương hiệu máy nghe nhạc Sony)
    - Cowon S9 - Máy Portable AV Player tốt nhất năm 2010 tại Nhật Bản - Tạp chí Công nghệ lớn nhất Nhật Bản http://www.kakaku.com (Nhật bản là nơi sản sinh ra thương hiệu máy nghe nhạc Sony)

Một lần nữa chúc bạn tự sướng và khoe mẽ thành công, nói phải có dẫn chứng như mình ấy, tranh luận phải tập trung vào công nghệ, mạt sát người khác và nói suông thì mấy bà bán tôm bán cá ngoài chợ mình thấy nói còn hay hơn nhiều,mình không tranh luận với người "chỉ vô học với người ít học" đâu, tự hạ thấp bản thân mình quá, chào thân ái :)

10. Ngô Anh Duy

Ngô Anh Duy Thành viên

2 bác tranh luận nhưng đừng hạ thấp danh phẩm của người khác như thế chứ :D chất lượng thì không nhìn vào doanh số.

11. b0ngma01

b0ngma01 Thành viên

Cái ấy đã về VN đâu bác, khi nào về thì mới biết được.Mà hình như là tax mặt hàng này là 20%+10%VAT thì phải, có lẽ cũng ra $130

Sent from my LT26i using Tinhte.vn

12. rongV

rongV Thành viên

hàng sony là ngon khỏi chê lun,,,,

13. hoangren

hoangren Thành viên

Nhìn cũng đẹp nhỉ, không biết nghe có hay ko?

14. hailongplus91

hailongplus91 Thành viên

k mua m này đau tốn kém quá

15. datnengiagoc

datnengiagoc Thành viên

16. datnengiagoc

datnengiagoc Thành viên

nhìn đẹp quá, em cũng muốn bán cả đất nữa

17. nobita2013

nobita2013 Thành viên

Mua đc con tai nghe này chắc em hết tiền mua điện thoại mất:D

18. hellsing82

hellsing82 Thành viên

bác khỏi lo khi bán nó có hóa đơn đi kèm thì bác mới đc giá đó còn ko thì HQ nó tự tìm giá rồi đánh thuế (cái này đau lắm )

19. hellsing82

hellsing82 Thành viên

amazon có rồi kìa bác 129 usd

20. phuongarch

phuongarch Thành viên

Em thử order rồi bác, ship với tax nữa là 167$, bằng giá ở VN luôn rồi.