Trên tay tai nghe Jellyear: thiết kế đẹp, hoàn thiện tốt...

cuhiep
18/4/2014 6:52Phản hồi: 645
Trên tay tai nghe Jellyear: thiết kế đẹp, hoàn thiện tốt...
Được phát triển bởi một người đam mê tai nghe nên Jellyear cho chúng ta cảm giác như là một chiếc tai nghe được độ lại từ dây, núm mút... cho đến giắc cắm. So cả với những tai nghe mua từ hãng lớn thì các bạn sẽ thấy Jellyear ấn tượng từ cái nhìn đầu tiên. Về sự thoải mái khi đeo tai thì Jellyear rất ấn tượng, êm và ít biết nó đang trên tai. Về chất lượng âm thanh thì khá chung chung tuy nhiên cần nhiều thời gian và một người quen đánh giá tai nghe chia sẻ thì chính xác hơn. Điểm mà mình không thích ở Jellyear đó là trên tai nghe không làm dấu để nhận biết tai trái, tai phải. Có thể bạn sẽ quan tâm vì đây là chiếc tai nghe được sản xuất tại Việt Nam và bán với giá 2 triệu đồng.

Ba vấn đề cần phải nói về một chiếc tai nghe đó là: Thiết kế, hoàn thiện, cảm giác đeo trên tay và chất lượng âm thanh. Mình xin chia sẻ về hai điểm đầu tiên nhiêu hơn điểm thứ 3. Cần thêm nhiều thời gian để trải nghiệm, để tai hay hơn và biết được nhà sản xuất muốn nhắm đến khác hàng nào.

Thiết kế và hoàn thiện:
Đây là chiếc tai nghe được phát triển và làm tại Việt Nam đầu tiên mà mình thấy. Về thiết kế, kiểu dáng, hoàn thiện mình đánh giá rất cao, nó còn đẹp và xịn hơn nhiều tai nghe của các thương hiệu lớn khác. Để có được sự hoàn thiện tỉ mỉ này chắc chắn phải tốn nhiều thời gian và công sức. Thực tình mà nói thì giá 2 triệu đồng thì khó có thể tìm được cái tai nghe nào được hoàn thiện như Jellyear.

Cảm giác đeo trên tai:

Đây là điều rất quan trọng, mình đã dùng qua rất nhiều tai nghe, từ giá thấp đến giá cao. Không phải cái nào cũng có thể mang lại cảm giác đeo thoải mái, kể cả những chiếc tai nghe đắt tiền. Jellyear là một trong ba chiếc tai nghe in ear cho mình cảm giác thoải mái bên cạnh Audio-Technica CM700 và AKG K3003i. Trong khi đeo mà dây có chạm vào người hay vào đâu đó thì tai chúng ta cũng không biết gì, đó là điều mình nghĩ quan trọng.

Về âm thanh:
Mình thích nghe rock và jazz. Mình thử qua Jellyear thì âm thanh từ nó khá chung chung, đó là cảm giác mà mình thấy được. Còn chính xác và chi tiết hơn thì cần phải có thêm thời gian và kinh nghiệm.

Logo của Jellyear khá ấn tượng với hình bàn tay. Màu chủ đạo của sản phẩm là trắng và đỏ.

Dây được xoắn khá đẹp và không dễ bị rối. Khi đeo tai nghe vào tai thì có đụng vào dây âm thanh cũng không chuyển đến tai nghe.

Hai đầu tai nghe được đúc nguyên khối bằng chất liệu có thể nhìn xuyên được cho cảm giác hiện đại. Trên tai trái có khắc số series, tai nghe sẽ được quản lý bảo hành theo số này, không cần dán tem. Điều mình không thích đó là trên tai nghe không khắc dấu chỉ để biết tai nào là tai trái, tai nào là tai phải.

Giắc cắm 3,5mm được mạ màu vàng nhìn khá đẹp. Phần kết nối với dây được bọc bởi một lớp nhựa đỏ và bên trong có dây dù nhỏ quấn quanh.

Quảng cáo

Hộp đựng sản phẩm khá đặc biệt, được làm bằng gỗ, bên trong những hạt mút để đầy. Bạn sẽ khá bất ngờ khi mở hộp ra vì bạn sẽ loay hoay làm sao để mấy hạt đó nó không bay lung tung.

645 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ko dìm hàng nhưng nhìn mãi ko thấy nó đẹp, hay cao cấp chỗ nào nữa 😔
@dorewan199x dân chơi thì ai trả quan trọng cái chất chứ còn cái ngoại hình thường nó cũng đy theo cái chất ý mà./
@hettiensai Tai beats mìh nghe thấy ko hay bằng mấy dòg kia mà đc cái nó thời trang hơn thôi. Nhata là dòg studio đời mới vs excutive. Bộ khử âm tạp lớn quá khi ko có nhạc ngồi nghe rè rè khó chịu kinh khủng
@hotboy115 mình cũng như bạn, nhưng mà hình như nó xài driver xịn gì đó với lại handmade nên giá cao so với mặt bằng bình dân.
@donald16 có coi qua cảnh làm cái này chưa, y như làm đồ chơi trẻ con
Nhìn đẹp quá, em cũng muốn nghe thử xem sao, chúc các bạn Jelly Earn thành công!
@Airblade14 Ear chứ ko fải Earn nha bác! ;)
bobo050596
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vinhphucng25 trong clip là jelly bean 😆 39s
@bobo050596 vậy chữ Earn cũng có đúng đâu?! :p
Phth411
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Airblade14 vãi cả earn =)))
Naron-K
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chưa có review chất âm hả bác Hiệp? Sao bác không nghe mấy con in ear trong tầm giá để so sánh như re400, sony h1 hoặc vsonic gr07?
Gia công thô sơ quá, bữa nhìn xưởng như xưởng đồ chơi trẻ em, 2triệu cho cái tai nghe build lởm thì k đáng, mua ibeat, sennheiser ngon hơn nhiều
@minhtrihcm 2 tr mua ibeats lam gi, ma 2tr sennheiser chua du hay dau ban
@AudioSlave2020 cậu ấy cứ nghĩ beats là ngon, sen m cũng thấy tầm tiền đó ko đủ ngon, có chăng thì cũng tầm nhg thấy mấy con sony tầm tiền còn ok hơn...tất nhiên tùy gu mỗi người
@nbgiang88 In ear cua Senn noi tieng la overpriced ma ban😃
@minhtrihcm Gia công lởm là sao bạn ? Bạn thấy chất lượng sản phẩm chưa ? Hơn cả khối sp sản xuất hiện đại đấy
Xukem1993
ĐẠI BÀNG
10 năm
@minhtrihcm Dzậy mà thô sơ gì bác em thấy đẹp vl
Hàng việt phải ngon mới ủng hộ, chứ thua thì tội gì phải ủng hộ khi nó vừa dở mà mắc ngang hàng thương hiệu mạnh
hcdt
TÍCH CỰC
10 năm
@minhtrihcm Bạn nghe thử lần nào chưa mà biết dở

Sent from my iPad using Tinhte.vn app
RIM
CAO CẤP
10 năm
Ủng hộ hàng Việt, nhưng với mức giá 2T em thấy hơi do dự vì có rất nhiều lựa chọn 😔
Eldest
ĐẠI BÀNG
10 năm
thật sự thấy nó đẹp đấy chứ 😃
@Eldest nhìn mình cũng thích nhưng mà giá thấy cắt cổ quá 😁
Nhìn xấu, nhất là sợi dây bện vào nhau. Mình k thích nghe tai nghe, muôn nghe thì mở loa. Hoặc ít nhất cũng ôm cả tai, chứ k phải inear như vậy. Dễ đau tai mà sớm điếc luôn.
@JoseyHan tuỳ nhu cầu và tính tiện lợi khi sử dụng bác ạ...ai chơi tai nghe nhiều nhiều thì ko thiếu đc in ear đâu vì nó là di động nhất rồi
R.O.G.er
TÍCH CỰC
10 năm
em nghĩ là nó in 1 cái tay phải 1 cái tay trái cơ =)))) để phân biệt đc bên phải bên trái.

anh gõ vội quá nên mắc lỗi này khá nhiều, 2 - 3 chỗ ^^: "chiếc tia nghe", "loay hoay làm sao để mấy hạn đó nó không bay lung tung", câu này hơi tối nghĩa: "không ít biết nó đang trên tai"
@R.O.G.er Bác nói cũng là một cách hợp lý để nhận diện, ngoài ra còn có thể xét đến vành cong màu đỏ nữa chứ, mình nghĩ chi tiết này cũng quan trọng như cái bàn tay, vì làm sao để khi đeo lên tai mà nó nằm êm uốn cong thuận theo vành tai mình thì là đúng bên, và rõ ràng bàn tay và vành cong đã cho biết được bên trái phải đó bác.
@fanyingni Ban gai nay cung choi tai nghe nua ah?🆒
@AudioSlave2020 Mình thuộc dạng chín chuyên nhưng chuyên không chín (mỗi thứ cũng biết chút chút chứ không giỏi hẳn về lĩnh vực cụ thể nào). Mọi suy luận của mình chủ yếu là do tư duy phân tích chứ không phải do trải nghiệm nhiều. Thế nên tham gia diễn đàn cũng là một cách để mình tiếp cận, chia sẻ, học hỏi và cập nhật kiến thức công nghệ 😃.
@R.O.G.er Bác hiệp luôn luôn có vấn đề với ngôn ngữ vn mà =]]
@R.O.G.er Xem ảnh thì đúng nó là 1 bên tay phải 1 bên tay trái để phân biệt ....bác này IQ cao hơn bác thớt 😁 Xem 2 hình số 8 và số 10 sẽ thấy đó là hình 2 bàn tay khác nhau
cuongg8
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thoải mái và âm thanh tốt là hai tiêu chí quan trọng nhất khi đánh giá tai nghe nếu bác Hiệp đánh giá là Chung Chung thì ta nên nghĩ không có gì nổi bật 😃
@cuongg8 Mình nghĩ giống bạn này về câu đánh giá "chung chung" của bác Hiệp. Nhìn cũng đẹp, nhưng cơ bản nghe phải chất và thoải mái.
Mr.Paul
ĐẠI BÀNG
10 năm
Xin lỗi bác sản xuất chứ bỏ ra 2tr mua sợi dây thừng 😁
@Mr.Paul :rolleyes:chưa oánh giá sao biết được bác. Cũng đừng nên dìm hàng người ta như thế. Cần mấy anh có đôi tai vàng oánh giá xem sao chứ nhìn bên ngoài cũng tạm được khá trẻ trung nhưng so con dunu dn12 cùi bắp của em về ngoại hình thì....
Nhìn chả thấy đẹp, quấn quán mấy cái dây dù nhìn lởm thật, mai mốt nó bong nó đứt thì nhìn chắc tè le luôn.
Cảm giác đeo thì còn tuỳ kích cở cái lổ tai của người dùng nữa, nhưng quan trọng nhất của cái tai nghe là chất âm, mà thấy đánh giá sơ bộ là khá chung chung.

Với mức 2t, thực sự có rất nhiều sự lựa chọn đáng giá hơn.
xboxvn
TÍCH CỰC
10 năm
@iloveyoutoo Thực ra tai nghe cần burn 1 thời gian nghe mới quen đấy bạn ạ =.= Bác Hiệp cũng nói là cần 1 người pro để check còn gì =.= Ko bàn đến chất âm vội, nhìn qua mình đã có cảm giác nó yểu rồi =.= Cảm giác cá nhân thôi nhé, chắc từ cái đoạn cuốn chỉ ấy =.=
@xboxvn nhìn lởm thấy rõ, quấn chỉ chi mai mốt nó bong nó tróc
Hi hi cả cái Tech specs đang tiếng Anh thì cái cuối lại pha tiếng Việt 😁
đẹp , xjh
tuthan304
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái này mà pác #Trần Mạnh Hùng làm màu vàng với màu đỏ thì tượng trưng cho lá cờ của Việt Nam thì đẹp biết mấy nhỉ 😁
1 bài review về tai nghe, à đúng hơn là trên tay...nhg đã là tai nghe thì phần CHẤT ÂM là ko thể thiếu, ko thể sơ sơ qua đc đâu a Hiệp ạ
tommyteo85
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nbgiang88 Nếu hay thì sẽ có vài câu đại loại là "rất ấn tượng với âm thanh " mà trên tay không khen thì phải có lý do chứ 😃
thời buổi này smartphone đầy rẫy sao ko làm cái nút như iphone để nhận cuộc gọi ,tăng giảm âm lượng thì có thể bỏ, như vậy người ta mới dùng rộng rãi.
@tommyteo85 Không phải lúc nào tai nghe cũng là phụ kiện của điện thoại.
@tommyteo85 nó là cái tai nghe.nếu đã là tai nghe muốn chuyên biệt về âm thanh thì nó có mục đích chính nằm ngoài cái điện thoại, người ta dùng thiết bị chuyên dụng hơn
@nbgiang88 nhung có control talk vẫn thích hơn, xài tiện hơn, nếu 0 có thì phải chịu thôi...mình thấy thường cùng 1 dòng nhưng có control talk sẽ mắc tiền hơn là w/0😃
Nghe giá 2tr cái kh biết làm gì hơn là comment cái rồi đi ra 😁
Nhin dep🆒
@AudioSlave2020 Made in Việt Nam đó anh. 😃
Nhưng họ cho có 2 cặp foam thì ít quá! Nhìn đẹp và độc đáo, giá đó thì hơi cao và kiểu tai nghe đó thì ít người xài. o_O
@SoGetSu nhãn hiệu mới thì nên có giá rẻ hon để người ta xài thử, có khi phải chịu lỗ thời gian đầu, sau khi tạo được niềm tin nơi người tiêu dùng rồi mới nên có giá như vầy vì anh nghi với 2tr thì có khá nhiều lựa chọn khác của các hãng danh tiếng trên thế giới ma nguoi ta tin tuong hơn😃
@AudioSlave2020 Thiết kế , ngoại hình thì đẹp rồi. Quan trọng là chất âm, em thấy kiểu cách tươi trẻ, dành cho tuổi teen, nhưng giá đó thì quá cao với tụi nhỏ và tụi nó chắc sẽ ko thích kiểu quàng qua tai đâu anh! o_O:p
thecat
ĐẠI BÀNG
10 năm
@AudioSlave2020 Tớ lại có niềm tin rằng họ để giá vậy là chấp nhận chịu lỗ hoặc lợi nhuận thấp để có thị phần, nếu tốt, giá của nó có khi lại gấp 2 thì sao, đừng hối tiếc nhe 😁..hãy so sánh với các tai nghe dùng BA khác, và các tai nghe đồng giá 100usd.
Chờ tinhte.vn tiếp tục review sâu hơn.
@thecat cũng có thể là vậy, nhưng 0 có thương hiệu thì chịu lỗ nhiêu đó e rằng cũng chưa đủ đâu...có lẽ người mua chỉ là những người ủng hộ hàng Việt chứ 0 phải vì tin tưởng và thực sự yêu thích chúng🆒

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019