[Trên tay] Trực thăng đồ chơi AR.Drone 2.0

babybungbu
5/8/2012 5:16Phản hồi: 215
215 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thực tế mà nói bỏ ra gần $300.00 để mua một thiết bị giải trí điều khiển từ xa trên iOS và Android thì thật là phí phạm, thời lượng trải nghiệm chỉ vỏn vẹn không quá 10p. Có đáng không khi bỏ tiền ra mua một thiết bị như thế?
20cent
TÍCH CỰC
12 năm
@nguyentranquoctuan1993 hihi...tôi còn muốn để dành tiền mua con Draganflyer X4-P nhưng tới 8,000 USD lận... Ar.Drone 2.0 này bay cao chút nữa thì đã quá (xem qua thì độ cao trung bình chỉ được 6m - lên 50m trong điều kiện wifi tốt nhất - không biết như thế nào là tốt nhất). Cái này là tuỳ thú vui của mỗi người bạn lại đem cái tôi của bạn áp đặt cho người khác? Tôi thì tôi rất thích flycam và những cảnh quay của nó trong các phim bom tấn, đẹp vô cùng (có 1 người trong ngành nói rằng 1 cảnh quay 10 giây của flycam có thể lên tới 15000 USD). Cái này ở Việt Nam mình chỉ có 1 nhóm những người chơi flycam mang tiếng là chuyên làm quảng cáo nhưng chưa phổ biến nên họ đến với nhau là vì đam mê. Ước gì mình chúng 1 tờ vé số để mua được con Draganflyer X4-P. Giấc mơ được bay!
tuixauketui
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyentranquoctuan1993 bác cứ thử xài mấy con dk khác xem dc bao lâu?????????? ngoại trừ máy bac21 xài xăng ra thì bác nào xài pin cũng chỉ bay dc từ 5-12p thôi chưa kể con any2 vừa có kết nối wifi vừa ghi hình
cái này phải gọi là smart helicopter mini
@karlbenz cái này gọi là quadcopter
zippi
TÍCH CỰC
12 năm
@,@ đang bay mà mất sóng, lag wifi thì ...

Gì chứ ở VN thì ADSL = Auto Disconnect and Super Lag

Sent from my LT15i using Tinhte.vn
Cái này gió Mạnh thổi có bay không nhỉ, Có khi lại mất xác với gió giật cấp 3-4 ấy nhỉ, >??
thecat
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không dành cho các bạn k có điều kiện, nên các bạn đừng nói những câu vô bổ như vậy
đẹp nhưng thời gian choi it wa
Thich me chiec nay

Nguyen Ngoc Hoang Phuc
01218816679
phucziban007@gmail.com
chơi đc 10 phút thôi ak! ít nhỉ có vẻ chưa thích hợp lắm! trước em có coi chiếc tương tự được dùng vi điều khiển lập trình đuờng bay trông cũng hay hay..! Ju
Lái qua tia nhà tắm em hàng xóm 😆
post thêm bài về chiếc mặt đất nữa là một bô luôn đấy
hsthpt
TÍCH CỰC
12 năm
10p thì thôi rồi 😆 , chắc có tiền mình cũng ko mua cái này 😃)
đẹp nhưng pin xai co 10p. 😔. giá chát nữa
trinhvy
ĐẠI BÀNG
12 năm
với giá 300$ nó sẽ phục vụ cho nhìu mục đích khác nhau chứ hok phải là bay chơi =))))))) ...
@trinhvy Hồi đầu mình cũng nghỉ vậy, nhưng sau thì... có 10 phút thì làm được gì cho đời 😁
Dân chơi thì 300 USD xem như 1 bữa ăn qua ngày thôi.
mr dinh
TÍCH CỰC
12 năm
trông giống mấy cái trực thăng trong phim avatar nhỉ. nếu thằng nào cạnh nhà mình chơi cái này thì mình chỉ cần một cây súng dây chun với 10 viên sỏi thì đảm bảo là nó sẽ rơi ngay nếu bay qua không phận nhà mình!
với 300$ cho một chiếc máy bay có ram, rom, camera, os thì cũng khá mềm mại. nếu muốn dùng lâu hơn thì hãy mua thêm pin vì pin to thì nặng nên hao pin hơn.
duo8
TÍCH CỰC
12 năm
@huutai_pasion Ngoài camera ra thì những thứ con lại là ko cần thiết.

-----------------------
Mình thuộc trường phái ủng hộ những cái mới, cái hay, cái lạ và ko được ủng hộ bởi nhiều người Việt. 😃
Gần đèn thì sáng,
Gần quá thì cháy. 😁
đồ chơi hấp dẫn quá, em muốn sở hữu một chiếc trong ngắn hạn 😃
Sao nhìn giống cái Drone trong Ghost Recon thế không biết
mỗi tội không xịn được như thế thôi 😁
Hum nọ ở BKHN cũng có ông chế cái giống dạng này, bay hay phết 😁
Thjnh.DJ
ĐẠI BÀNG
12 năm
chơi đc có 15p thì mua làm gì. 299usd mua đc nhìu cái giải trí tốt hơn. Cái này chưa thật sự tinh tế cho lắm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019