[Trên tay] Trực thăng đồ chơi AR.Drone 2.0

babybungbu
5/8/2012 5:16Phản hồi: 215
215 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vmhapr
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thích vì được trang bị 2 cái camera, nhưng ồn vì tiếng động cơ quá lớn và thời gian hoạt động quá ngắn làm cho những ý tưởng đen tối của mình bị sụp đổ 😔.
Cái máy bay china 500k + camera viết cũng phục vụ được mục đích đen tối của mình rồi trong vòng 10' :(
wao.. Có em này đi quay lén thì ngon nhỉ :rolleyes:
schears93
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn giống cải của ông sinh viên tự tử trong "3 Idiots" :p
nhoc_kho_st
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao cuối đoạn video k có câu Xin cám ơn các bạn nhể...........=))
sanhkhjn
ĐẠI BÀNG
12 năm
trên tay trước đây: xe,điện thoại,... trên tay bây giờ:máy bay điều khiễn xem ra tinh tế ta ngày càng cóa nhìu trẻ em rùi:p
thiết bị này họ sx ra để làm gì nhỉ chơi chẳng dk bao nhieu
không biết pin nó mấy Vol nhỉ.
Thay 2 cục pin galaxy note 5.0000ma vô đc thì bá đạo 😁
các bác chắc chưa chơi heli bao giờ nên mới nói như vậy , những chiếc heli xài pin giá cả 1000usd cũng bay được khoảng nhiu đó thời gian , 10p nói ra thì thấy ít , nhưng khi bước vào điều khiển thì em nó đáp ứng đầy đủ cảm giác của các bác nhé ....bỏ ra 200$ mua chiếc lama v3 thử rồi sẽ biết
@boing777 vậy bác tính thế nào khi m căn k chuẩn h, đang bay thì nó hết pin rơi xuống r vỡ tan tành :rolleyes:
mrpious
ĐẠI BÀNG
12 năm
@minkiu1 😆))))))))))))))))))))))))))
nó bay cao max đc có 6m có rơi tự do xuống cũng không vỡ tan tành
mặt khác đến khi gần hết pin thì nó khác tự đáp xuống thôi
pin yếu thì bay làm sao đc cao
bác tưởng tượng như tom và jerry ấy
đang bay vèo vèo pin hết đến tựt 1 cái như ngắt công tắc ấy hả
=)))))))))))))))))
@minkiu1 nó yếu pin thì nó bay từ từ , lên cao có nổi đâu bác kakaka
điều khiển bay lung tung hết 6phút còn hơn 3 phút kg bay được về nhà =))) mất lun
@LuxuryAcaiEnergy phạm vi bay có 50m và cao có 5m thôi bác ạh , làm gì có chuyện hok bay về đc 😃
Chơi cái này đang chơi nó hết một phát là tụt hết cảm xúc luôn 😁
@letuan672 hệ thống sẽ bác cho báo mức pin cũng như đt android sắp hết pin thì nó hiện bản thông báo là còn 15% hay là bao nhiu đó tùy ,để bác hạ cánh 😃
cái này gọi là quadrotor
Xin lỗi các bạn nói cái này 6tr ko đáng, các bạn nên suy nghĩ lại.
Mình cũng là sinh viên bách khoa và cũng đã có thời gian làm mô hình này, phần cứng thô sơ và phần điều khiển ko bằng, chỉ điều khiển qua máy tính, phần nhận trên máy bay chỉ là bo mạch có vi điều khiển viết bằng C, còn cái này phần nhận trên máy bay của nó là cả 1 bo mạch nhúng chạy trên nền Linux, kết nối điều khiển qua Wifi, nội phần trí não bỏ ra cũng là quá 6tr rồi.
Quadrotor này thoạt nhìn thì đơn giản nhưng có làm mới biết khó, nội chuyện cho máy bay cân bằng được là khó rồi chứ đừng nói lộn nhào hay quay quanh trục của nó.
Còn về chuyện pin, bạn cứ hình dung nhé, máy bay được chạy bằng 4 motor tốc độ >28k rpm, đây là brushless motor (loại motor ko chổi quét).Ngoài 4 motor ăn điện như uống nước,năng lượng còn phải cung cấp cho cả bo mạch nhúng và bộ phát wifi. (cái này mới gọi là tốn pin)
Cục pin ~1000mah thì chạy được ~10p là được lắm rồi.
Giá quá cao :-ss!!!
6 trịu :-ss!!!
Ẹc con Hunter của mình pin cũng tầm 2000mph rồi, con này mà có 1000mph dùng chắc nản quá.
ducminh60
TÍCH CỰC
12 năm
pin kém wa nhi
Trông đuối đuối, có vẻ khả năng bay lượn không cao.
m2pirlo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có ai nhận ship hàng này ko, e rất thích em này mà vn chưa đâu bán.
hardeeboy
ĐẠI BÀNG
12 năm
mấy bác chưa chơi loại máy bay bằng pin nên 0 biết đấy thôi chứ con nào bay đc 15' là khủng lắm rồi đấy, bọn nó toàn chạy mô tơ nên ngôn điện rất ác, chỉ có mấy loại cao cấp sài bằng xăng nitro mới bay được lâu, mẫu này chỉ là Toy thôi :p
trong phim aVATAR có mấy chiếc giống vầy nè,mà có 2 cánh quạt à
syncsync
ĐẠI BÀNG
9 năm
Pin lâu hơn sẽ quanam

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119