Trên tay V8503 - Smartphone mới của Viettel

luandtvt
13/4/2013 6:34Phản hồi: 233
Điện thoại của Viettel. Sumo V8503 chạy hệ điều hành Android ÍCS 4.0 cảm ứng mượt mà và sử dụng bộ xử lý MSM 8225 Dual core 1GHz.

Kết nối 3G HSPA 5.76 Mbps có lẽ là hơi thấp so với các máy khác nhưng cũng đủ dùng với mạng 3G tại Việt Nam.Máy có Wi-Fi, đặc biệt là Wi-Fi Hotspot, chia sẻ internet với mọi nơi. Các tính năng khác kèm theo Bluetooth, GPRS, EDGE, FM Radio, nghe nhạc, xem phim…
Máy 2 sim 2 sóng, màn hình độ phân giải cao 540x960Mp kích thước màn hình 4.3 ich. Độ phân giải mức khá so với các hãng khác.

Camera 8Mp với đèn flash cho những ai thích chụp ảnh và chia sẽ online. Camera của máy nổi bật trên nền miếng nhôm trang trí trên nắp lưng.
Màn hình với cảm ứng điện dung khá nhạy, tương đương với các máy của Samsung, Sony, kém iphone 1 chút.
Thiết kế máy với góc cạnh, vuông vức và máy khá dày phù hợp với nam nhiều hơn ;)
Và đặc biệt cho những ai thích vọc máy, pin 4160mAh đủ thoải mái cho 1 ngày làm việc hiệu quả mà không lo phải kèm theo sạc, pin dự phòng.
Một số hình ảnh mời các đánh giá nhé 😃
http://upanh.com/slider/?e=malihu&s=upload&start=art1cgbdbkr
233 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

4160mah???:eek:
Pin khủng thế á ?
@macnam mình sài p780. sài khá nhiều trong 2 ngay mới hết, nếu đi học đi làm chỉ nghe gọi thì chắc 1 tuần mới hết pin bạn ạ, chứ bình thường lướt web,fb, nghe nhạc tẹt gas, dùng xem phim lươt web liên tục 12 tiếng. chắc con vịt teo này không làm đc rồi
nãy e ra cái trung tâm viêttel làm sim mà quên số dt mượn đúng cái này để lắp sim, cầm thử nó 1 xíu cảm nhận: quá dày so với các máy hiện nay ( chắc vì cục pin ), cảm ứng không được nhạy như nói đâu, nặng, không đẹp lắm
pin ~4100 sao lại chỉ 1 ngày làm việc???
ko có giá gì hết ta?
@ĐâyLàNickDễNhớNhấtThếGiới không cần sạc dự phòng á. nó nghe gọi chắc 6 ngày. còn làm việc thì với 3g.wifi thì 1 ngày hơn
cutuncutho
ĐẠI BÀNG
11 năm
rỗ giá thế nào vậy?
mới nhận thông tin hồi chiều,mỗi nv kd của viettel sẽ dc 1 cái dùng thử , sướng quá 😃
@mr.3N_5N Bắt trả 70% đó bác. Giá chính xác là 3 củ. Viettel chỉ trả 30% thôi. Có 2 phương án cho mình trả:
1. Trả đủ khi nhận máy
2. Trả trước 1.050.000 rồi trả 210.000 mỗi tháng trừ vào lương kì 1 trong 5 tháng 😔

P/S: bác ở chi nhánh nào thế ợ?
xuanhoa89hy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@datvt5 Bác có dùng con này ko , nếu ko thì để lại cho e nhé , ko đổi lấy con nokia E6 của e nhé .
@datvt5 Bác mà không dùng để lại cho e nhé, con này có vẻ hấp dẫn!
@datvt5 em nhân viên mới ở quảng nam, chưa có lương thì lấy gì trả đây :(, nghe mà bùn não nề :(
@mr.3N_5N Trong này cũng có 1 chú mới vào. Cũng mắt chữ A mồm chữ O đây nè 😁
Đúng rồi các bác ạ, em lam nvkd viettel, mỗi nv kinh doanh đc phát một cái để dùng và được trợ giá 30% , phải trả trước hơn 1 chai, còn lại trừ dần vào lương. Giá của máy hơn 3 chai thì phải.
@cuongpro.1506 bác có dùng con này ko, nếu ko thì để lại cho e nhé!!
Màn hình với cảm ứng điện dung khá nhạy, tương đương với các máy của Samsung, Sony, kém iphone 1 chút .

Cảm ứng siêu nhạy , điện thoại đến mình vuốt gần 5 lần mới nghe được , mình đang xài v8403 đây @@ , vãi thiệt
somoso
ĐẠI BÀNG
11 năm
V8403 cũ rồi bạn ah, con V8503 này ngon hơn rất nhiều 😁
Mình vừa được cấp chiều nay :D
@somoso bạn ơi. máy v8404 khi nào có hàng vậy. trên viettelstore đang báo hết hàng. 😔
@somoso bạn ơi, cho mình hỏi ké cái này téo, con đt vietel T610 của mình bị vỡ màn hình thì có thay đc ko? và thay ở đâu?? thanks bạn nhé.
somoso
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lazy.cat_hust Bạn đem ra các trung tâm của Viettel ở bất kỳ đâu để được hỗ trợ tốt nhất nhá 😁
Bạn làm ở đâu vậy 😁, Cảm ứng ngon lắm ak
chủ thớt là dân kinh doanh mặt hàng đtvt?
luandtvt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@catvakom Ko, mình chỉ thích đồ công nghệ thôi

Sent from my LT15i using Tinhte.vn
xuanhoa89hy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@luandtvt bác có biết bao h bán ra , giá khoảng bao nhiêu ko ?
@luandtvt Bạn có biết ai làm bên bảo hành không, máy mình vỡ màn hình rùi.không có đồ thay
luandtvt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dùng khá ổn, máy nhanh hơn sony arc đang dùng .

alomissu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@luandtvt ông này chém
nó alf hàng TQ mà ông bảo hơn sony arc thì tôi chịu ông rồi
vandatAT
TÍCH CỰC
11 năm
@alomissu bạn đã dùng con này chưa mà kêu ng ta chém? dùng rồi hãng phán. bạn kia nói nhang hơn arc. nhanh chậm nó do chíp, ram, bản rom quyết định. cầm 2 con so sánh tốc độ xong phát biểu cũng chưa muộn nhé. bạn mới là người nguy hiểm đấy
cutuncutho
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác nào có máy rùi làm cái trên tay cái
pin 4100 cực đỉnh,em cũng vừa được cấp 1 cái,quá phê
somoso
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chắc đầu tháng sau là ra mắt á. Tầm 3tr đổ lên 😁
anhuituan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình chỉ dùng blackberry nên ko có cảm giác gì với máy cảm ứng lắm, nhưng chia sẻ với các bạn 1 chút ảnh về V8503
Theo thông tin thì pin em này được 3 ngày.
trọng lượng 0.18kg, gần 2 lạng 😃

IMG00003-20130414-1042.jpg IMG00008-20130414-1043.jpg
htung86
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhuituan con nay dung 2 sim khac mang viettel dc ko cac pac
@anhuituan Máy các chức năng đều ok nhưng hơi dầy và nặng
firelock90
ĐẠI BÀNG
11 năm
pin 4160 biết có đúng dung lượng không nữa như con skyphone ghi pin 2800 mà thực tế có 1500 vl hjhj
luandtvt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hiện tại đây là hàng cấp nội bộ cho nhân viên viettel để làm việc.chưa có bán ở ngoài. Giá thương mại sẽ là từ 3 tr trở lên. Cục pin nặng vãi...

xuanhoa89hy
ĐẠI BÀNG
11 năm
bac nao dc cap con nay ma ko muon dung thi de lai cho e nhe 0904 905 471
cutuncutho
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác nào không có nhu cầu dùng thì để lại cho em, e xúc ngay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp