Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay Wave M S7250 chính hãng

vietthekid
22/12/2011 12:49Phản hồi: 27
Trên tay Wave M S7250 chính hãng
Samsung Wave M phiên bản chạy hệ điều hành Bada 2.0, có tên GT-S7250 được trang bị CPU 832 MHz, camera 5 chấm cùng kết nối không dây bluetooth, wifi và 3G. Hàng đang đc bán tại Điểm Sáng Việt - 422 Xã đàn với giá là 5tr3

Samsung Wave M GT-S7250 có thiết kế thanh mảnh, chất liệu bộ vỏ hoàn toàn bằng nhựa. Không giống như người anh em Samsung Wave 3 GT-S8600 cùng chạy hệ điều hành Bada 2 nhưng được sở hữu nắp lưng hợp kim nhôm chắc chắn hơn hẳn.

Nguyên đai nguyên kiện, tem chính hãng các bác nhé.
Đập hộp 😁

Bộ phụ kiện như các sản phẩm khác của Samsung.
Thân máy, tấm dán MH có các dòng chữ giới thiệu các tính năng nổi trội của máy.
Vị trí các phím cứng
Phím tăng giảm âm lượng bên cạnh sườn
Phím nguồn bên sườn đối diện
Jack cắm chuẩn 3.5 phía trên đỉnh máy
Cổng kết nối phía dưới
Máy tích hợp màn hình cảm ứng điện dung TFT LCD 3.65 inch - một kích thước hiếm thấy trên các dòng điện thoại, có độ phân giải HVGA (320 x 480 pixels)

Quảng cáo

Camera VGA phía trc mặt máy
Nắp sau, camera 5 MP có đèn flash trợ sáng của Samsung Wave M cho chất lượng ảnh chụp khá tốt, với nhiều chế độ chụp tuyệt vời trong đó tôi thích nhất là chế độ chụp text (chụp văn bản). Tuy nhiên, khi chuyển qua chế độ quay video thì chất lượng ghi hình không nét chỉ khoảng độ phân giải VGA và không xem được phim HD.
Màn hình lock "vuốt gương" truyền thống của BADA
Màn hình chính, theo cảm nhận của mình thì gần giống Android
Thông tin chi tiết tính năng Samsung Wave M GT-S7250D

Quảng cáo

Hệ điều hành: Bada 2.0. CPU: 832 MHz
Bộ nhớ trong: 197 MB (phần mềm trong máy báo) - 321 MB (PC báo khi kết nối). Hỗ trợ thẻ nhớ ngoài: lên đến 32 GB
Màn hình: cảm ứng điện dung, TFT LCD 3.65 inch, có độ phân giải HVGA (320 x 480 pixels), tích hợp cảm biến tiệm cận (Proximity sensor - khi thực hiện cuộc gọi áp sát vào tai màn hình sẽ tự tắt) và cảm biến gia tốc (Accelerometer sensor - cho khả năng tự xoay màn hình theo các góc độ) cùng giao diện người dùng TouchWiz UI.
Camera chính: 5 MP chụp hình cho độ phân giải tối đa (2592 x 1944 pixels), tích hợp đèn LED flash, autofocus (lấy nét tự động). Camera phụ: VGA (hỗ trợ chụp ảnh, quay phim và gọi thoại internet).
Băng tầng mạng: 2G (GSM 850 / 900 / 1800 / 1900) - 3G (HSDPA 900 / 2100)
Kết nối không dây: A-GPS, Wi-Fi 802.11 b/g/n (hỗ trợ làm Router Wi-Fi hotspot và Wi-Fi Direct), 3G (tốc độ download HSDPA: 7.2 Mbps - tốc độ upload HSUPA: 4.4 Mbps) và Bluetooth
Kết nối có dây: 1 x microUSB 2.0 và jack tai nghe 3.5 mm
Tính năng khác: Stereo FM radio với RDS, đọc tốt định dạng MP4/H.263/H.264/DivX (video) - MP3/WAV/eAAC+ (audio), Samsung ChatON.
Trọng lượng - Kích thước: 121 g - 113.8 x 63.3 x 12.2 mm
Dung lượng pin: 1350 mAh (3.7 V - 5 Wh), sử dụng công nghệ pin Li-ion
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anh em bada đâu r... vào chém thôi 😁
Ngon nhỉ, nhưng màn hình độ phân giải thấp thế, hiển thị có kém lắm không bác ;;)
Hehe... mình thấy con này MH ngang ngang con Ace, hơn con Fit, Mini.... 😁
Cái này độ phân giải như các máy Android đời đầu hay iPhone 2 3 ý - nếu đang dùng máy WVGA thì sang HVGA sẽ thấy ko nét lắm. lại dùng công nghệ TFT chứ ko phải SLCD hay Super Amoled nữa nên sẽ ko rực rỡ bằng.
có thằng bạn đã dùng cái bada này rồi thấy nó khen độ bền hơn hẳn các dòng máy khác nhiều
Chắc cậu bạn ý dùng 8xxx rồi.
Con này giá rẻ mà bác, nên chưa được ứng dụng cái SLCD hay Supper amoled, nếu dùng thì giá nó lại đội lên ^^
Đúng r đấy bác... e cầm con này thấy chắc chắn lắm... nc là e thấy cũng hợp vs giá của nó 😃
Tại hiện giờ giá Wave II hạ xuống còn 6 triệu nên ... thêm chút thì tốt hơn. Song cậu mua rồi thì cũng chúc mừng cậu có máy mới.
Cậu test chụp ảnh & nghe nhạc xem thế nào.

Mua cái này rồi yên tâm với Bada 2.0 hi hi. Nhưng mình vẫn chời Wave 3, mong là giá rẻ rẻ tí :rolleyes:
Nếu mới ra mình đoán giá như Wave I & II, tầm 9 triệu là ít. Mà tầm đó nhiều ng sẽ nghĩ sang ... Android nhiều hơn. Khi nào còn 6 chắc mình kiếm 1 cái.

Em mới tìm thấy cái giá ha ha, ngon hơn tưởng tượng, có 8,3 triệu thôi àhh :eek:
Chắc giữa năm sau mới mua được.
cac cau cho minh hoi minh co nen nang cap wave M o
Cậu đang dùng loại nào song nói thực là thêm tiền mua Wave II đáng giá hơn đó câu. Chênh tầm 700k - chỉ là ko biết còn hàng ko thôi.
H này thì có Wave 3 rồi còn j nữa 😁 có 7tr7 thôi mà :d
Từ 5 triệu 3 thêm 700 lên Wave II, thêm 2 triệu 4 lên Wave III là 1 khoảng cách xa đó cậu.
W3 xach tay co 6m
Mấy bạn ý đang nói chính hãng 😃
Ở đâu còn 6 mê vậy cậu?
của bác đây. chính hãng k đợi đc thì lên xúc thôi

http://hoanghamobile.com/dien-thoai/samsung/samsung-wave-3-s8600-730.aspx
chính hãng thì đợi được. nhưng 8M35 nhé. sau tết thấy không giảm gì cho người ta nhờ.

có ai ở Saigon biết cửa hàng nào còn Wave 1 không? hãng thì hết rồi thì phải. còn xách tay thì muốn kiếm cái nào uy tín. (không chơi với hnam. còn anhduong thì đang kiểm chứng)
bây giờ mà hãng còn để giá wave 2 cao hơn cả wave 3 mới ghê. (vài trăm) @.@
Xin phép được đào mộ 1 chút.
Các cho em hỏi HĐH Bada hiện tại đã có nhiều ứng dụng vào games chưa. Có mua được trên ss-apps ko. Trước giờ em toàn dùng iOS nên chưa hiểu biết lắm về Bada hay Androi. Định mua tặng bà xã em này nhờ các bác tư vấn giúp em.
Thanks all
Mua được trên SS App lâu roài mà bạn nhưng mà khuyên thật là nếu xác định cần chơi Game nghịch App thì mua tiếp iPhone hoặc mua Android mà chơi 😁
Mua cái này rồi yên tâm với Bada 2.0 hi hi. Nhưng mình vẫn chời Wave 3, mong là giá rẻ rẻ tí :rolleyes:
mình cũng đang háo hức chờ e Wave 3 đây....nhưng cũng hơi hoang mang.vì ko thấy mọi người comment thảo luận về e nó...😆
Wave III có hàng rồi mà cậu nhưng mua thì khuyên kiếm cái xách tay dùng.
woa, cái này cool nhở

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019