Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trình duyệt mặc định trên Android được dùng nhiều nhất

vuhai6
6/3/2012 2:54Phản hồi: 126
126 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

qmha
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chrome thì vẫn còn lỗi và load nhiều nên khởi động chậm.
Tại sao dolphin lại thấp thế nhỉ? Mình thấy dolphin thuận tiện nhất ở chỗ search như các trình duyệt khác nhưng có tính năng tự động đưa ra khuyến cáo search như chrome trên pc rất tiện lợi đấy chứ nhỉ?
dung_thu
ĐẠI BÀNG
12 năm
đang dùng opera mini với xscope, con 8700 thì dùng opera rồi.
Dimita
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho iem hỏi cái điện thoại trên hình đó tên gì nhỉ?
hsthpt
TÍCH CỰC
12 năm
mình cực kỳ kết opera vì đơn giản nó mượt hơn hẳn trình duyệt gốc của 98 😃
opera mini là ổn
kết trình duyệt Android ở 3 điểm:
- Miễn phí và có sẵn
- Tốc độ nhanh
- Kết nhất là zoom được mà vẫn giữ layout, rất tiện khi truy cập các trang web cỡ chữ nhỏ. Safari trên iOS 5 cũng có tính năng "reader" nhưng không tiện bằng
Tuy nhiên mình vẫn phải dùng opera để vào facebook và chỉ để vào facebook mà thôi 😔
Mặc định của ăn roi ất tốt hehe mình thích dùng nó hơn cả.
đang xài Dolphin thấy cũng rất hài lòng, trình duyệt mặc định của Android nhiều là đương nhiên rồi vì có tới 5-6 hãng đt sử dụng HĐH Android.
Opera có tốt đâu. Thực chất số kb nó hiện là mức độ nén lại, ai ko pit tưởng tiết kiệm. Hài vô đối. Vn chủ yếu S40 nên opera đc tin dùng
Mình cũng hay dùng opera nhưng phải công nhân trình duyệt mặc định của android rất tốt.
Linhbi001
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình mới xài thử Opera trên iPad. Opera rất tuyệt vời khi có hỗ trợ để lên facebook. Nhưng khi nhấp vào một link nào đó trong trang web, trình duyệt opera hầu như bị đứng trang, và chỉ hiện ra màn hình trắng. Làm mình cảm thấy rất khó chịu. Dù mình đã update lên bản mới nhất. Không biết các bạn xài opera trên iPad có bị lỗi giống mình không. Ah, mình cảm thấy tốc độ duyệt web của opera có vẻ chậm hơn safari. Không biết có phải do iOs 4.3.5 của mình ko.
Còn chặn fb thì opera vẫn còn được nhiều người dùng 😃
linhvisa
ĐẠI BÀNG
12 năm
opera chỉ để vào facebook
còn lại các site khác toàn xài dolphin, dolphin điều chỉnh site rất vừa gọn màn hình
opera mà vào mấy site như vnexpress thì bị vỡ trang ...

mình vẫn chỉ thích dùng opera.....
vumyduc1992
ĐẠI BÀNG
12 năm
dù nói thế nào thì opera vẫn là lựa chọn số 1 cho điện thoại
từ những dòng máy thấp đến cao
allin0n3
TÍCH CỰC
12 năm
Browser đc dùng nhiều cũng đúng thôi, nhiều modem cho tốc độ ko thua kém j nhiều khi đem so sánh vs load web trên máy tính mà
safari trên ios thì chằng có cái trình nào qua dc nó =.=
anhminh1208
ĐẠI BÀNG
12 năm
Số người dùng android và iOS đang ngày càng tăng mà, trong khi BB và Nokia thì giảm nên thị phần tăng giảm tương ứng như thế là đúng rồi. Còn về Opera thì có lẽ là được dùng nhiều với những người muốn tiết kiệm tiền data thôi, chứ những người giàu hoặc có nhu cầu cao như xem video trên trình duyệt thì chắc là không xài rồi, hơn nữa còn có một số người họ không quen cài phần mềm chỉ cần dùng những phần mềm có sẵn là đủ nên chắc chắn là các trình duyệt mặc định sẽ được dùng rất nhiều rồi.
falasa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Opera vẫn là ngon lành nhất, hỗ trợ nhiều thiết bị, thông qua server riêng nên có thể vào 1 số trang bị chặn ở VN, ....
Opera Mobile ------------------ Đơn giản dễ sử dụng mà còn nhẹ nhàng nữa!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019