Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trình duyệt mặc định trên Android được dùng nhiều nhất

vuhai6
6/3/2012 2:54Phản hồi: 126
126 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xminhfanta
ĐẠI BÀNG
12 năm
chuẩn opera.....................
cá nhân mình thấy Opera mini vẫn mượt mà và tinh tế hơn trình duyệt mặc định của android 2.3. chưa kể theo quảng cáo có thể giảm thiểu dung lượng 3g. lại có thêm giao diện chờ với 9 trang web thường vào thật tiện khi sử dụng, ko cần phải nhập địa chỉ lại thường xuyên.
tungxadieu
ĐẠI BÀNG
12 năm
em đang dùng trình duyệt dophin thay cho mặc định của ăn - roi. không biết có bác nào như em không ....? em thấy dopihn hay hơn trình duyệt mặc định nhiều
Quen dùng trình duyệt defaul của điện thoại .
Đúng là em cũng hay dùng Browser của Android hơn cả, thấy chuẩn hơn các Soft của hãng thứ 3....
tungjty
TÍCH CỰC
12 năm
Vâng, mình vẫn đang dùng mặc định của google.
[/COLOR]
android cung co safafari à bạn[/QUOTE]
ĐANG XÀI IPHONE 4S CẬU Ạ
Android thì dùng maxthon là đỉnh nhất. Thích nhất chế độ đọc ban đêm của nó
enemi
ĐẠI BÀNG
12 năm
trình duyệt mặ định vẫn hơn...
mình thích dùng opera hơn , cả máy tính và dt đều dùng opera 😁
Android và Opera muôn năm hehehe ^^
Với sự bùng nổ số lượng thiết bị chạy Andriod thì có được những kết quả như trên là điều hoàn toàn có thể hiểu được
cũng đã thử nhiều rồi,cuối cùng cũng về với opera..................😁
mặc định của Anđroid quá nhanh rồi còn j.Opera dùng để tiết kiệm hơn
Sao android khong lam trinh duyet mac dinh tot hon nhi,em dung 2.3 ma cai trinh duyet nhu muon dam vao mat y.
(xin loi vi may em khong co tieng Viet)
Opera vẫn là nhất.Đang xài opera mobile,tuy dung lượng cài đặt hơi cao nhưng hỗ trợ html5,chạy ổn định hơn,có hỗ trợ tiết kiệm dữ liệu.Ko ưa nổi opera mini,tuy dung lượng ít nhưng chất lượng cùi:ko hỗ trợ flash lite,ko tải torrent dc,chọn bài viết thứ 5 nhưng cho kết quả là bài viết thứ 8 hoặc 12(cái này hơi bực mình).
Android sẽ thống lĩnh trong tương lai giống như Symbian của NOKIA trước đây. ^^
Uc làngon nhất nhất
@Thinhkk0 Thật không bạn?

Sent from Note2@AndroidVietnam
ngtient38
TÍCH CỰC
11 năm
@Thinhkk0 Trên sym thì còn tạm chấp nhận chứ trên android với ios là ăn gạch đấy
thực sự là mình khá thất vọng với trình duyệt của BB 😔
Về cuộc chiến trình duyệt:
1. Các dòng máy khác thì ko biết, trên Nexus7 và có lẽ là And 4.2 thì Chrome đã là trình duyệt mặc định.
2. Ngày trước cũng sài Opera trên BB, nh h thích sài Boat Browser hơn, load video và hiển thị trang đẹp hơn so với các trình duyệt đã sử dụng. Hiện đang dùng cả Boat B và tình duyệt mặc định trên đt và mtb
3. Tùy từng đối tượng sử dụng, SV, HS thì thích sài Opera vì tiết kiệm, còn đối tượng đi làm hay thu nhập khá thì ko quan tâm lắm đến Money. Một phần vì họ ko quan tâm thật, 1 phần vì họ cũng ko rành công nghệ, mua về có gì là sài thui, những đối tượng này lại hay dùng đt ngon. Cty mình mấy ông lắm tiền hay mua đồ xịn nhưng gà. And dễ cài pm nhất rùi mà còn ko biết cài, Iphone thì chỉ để nghe, gọi, nt và dùng những gì có sẵn. Thỉnh thoảng lại hay gọi bọn mình lên cài pm hộ, dạy mãi mà vẫn gà...Khó có thể đánh đồng TG với VN, nhưng với tg có lẽ họ ko quan tâm lắm đến money nên hầu hết họ đều sử dụng brower mặc định
4. Trên PC thì cá nhân thấy sài Maxthon là ok nhất ( fan Firefox, chrome, IE đừng ném đá nhé). Dù Maxthon là trình duyệt đến từ China nhưng phải thừa nhận là dùng rất tốt và thân thiện. 2 tính năng thích nhất là tùy chọn tắt tab bằng nháy chuột phải hoặc 2 lần chuột trái và chỉ cần kick vào link, kéo thả là tự động ra tab mới. Điều thiêu hụt nhất của Max là add-on còn chưa nhiều, nhưng chắc tg tới sẽ tiến bộ hơn. Mình thì dùng AdMuncher để chặn quảng cáo rùi nên cũng ko có nhu cầu dùng các add-on khác
@barminhtri Duyệt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019