Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trình duyệt Opera Beta dựa trên bộ nguồn WebKit đã có mặt cho Android

Duy Luân
5/3/2013 7:45Phản hồi: 161
161 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đã dùng opera từ 2008 và từ đó đến nay chưa thay cái nào khác...

™MAKE.BELIEVE™
có ai biết cái này đả có flash chưa nhỉ,nút exit nửa,?thấy xài nhânh hơn opera mobile nhiều,đối thủ của chrome
mình thích opera từ lúc nokia s40 , s60 và h là bb vẩn dùng opera
Bigmen29
ĐẠI BÀNG
11 năm
4.1 ko cài đc nhé, chỉ 4.0 thui bo tay
@Bigmen29 Đang dùng 4.2 đây, cài từ Google Play.
@Bigmen29 Của mình 4.2 cài vô sờ tư ! 😁
để xài thử/. chứ chrome cho android xài cực kì chậm
Vẫn nhiều bug. Đợi fix
phuongve
TÍCH CỰC
11 năm
Mới vừa cài vào thử, tốc độ thấy khá nhánh, tuy nhiên cuộn trang còn giật giật vãi.

Trước giờ khoái cái Opera ở cái chỗ nó có nút back-forward để back lại 4-5 trang mà ko cần load khá tiện lợi, vậy mà giờ cái bản opera beta này nó bỏ mất tiêu cái nút back-forward đó rồi😔:(
@phuongve Vẫn có nút forward mà ( nhấn phím menu or logo opera đó)
Bạn nào muốn add speed dial thì nhấn vào dấu "+" ở trên bên trái
Sent from my Lenovo A800 using Tinhte.vn
@phuongve Bản Beta này muốn trở lại trang bạn đã xem trước chỉ cần vuốt ngón tay sang phải để truy cập nội dung bên trái trên màn hình thôi.
phuongve
TÍCH CỰC
11 năm
@bingosieupham Sao bản beta cài trên máy mình đâu có vuốt trang sang trái phải được đâu nhỉ?
test cái này từ sáng đến giờ nhưng vẫn chưa đồng bộ đc opera link. potay.com
@haduytintyt235 Bản beta, chỉ truy cập Opera Link bằng web thôi, chưa có đồng độ với Speed dial đâu mà bác test 😁
tính năng Discover rất hay. Hỗ trợ nhiều trang tại Việt Nam
trả lời Opera beta, nói chung tốc độ ngon hơn nhiều. êm mượt hơn Chrome
creambanana
ĐẠI BÀNG
11 năm
vẫn đang dùng e nó để lên tinhte chém gió đây nè...=))
Trên đt thì với mình Opera luôn tốt nhất ^^
Đang chờ opera cho wp8, lâu kinh😔
Thiencl
TÍCH CỰC
11 năm
@Nguyễn Lê Trung Minh Hình như không có Opera cho Windows Phone hay sao ý
phuongve
TÍCH CỰC
11 năm
Thêm 1 vấn đề nữa là, cái nút EXIT đâu nhỉ, nãy giờ lay hoay mãi mà k exit đc. Truy cập test trước đó cả chục trang, chả lẽ giờ cứ ngồi bấm nút back back cả chục lần??? Bấm phím Home của ĐT thì opera nó vẫn còn chạy đó.

Bác nào giúp vụ này với
@phuongve Chưa có nút exit. Cũng như Chrome, tắt bằng cách bấm vào phần Tabs Manager rồi close cái tab đang dùng đi là đỡ phải back lại nhiều lần 😁
@phuongve b vào phần tab r ấn menu có mục close all tab đấy, tuy nhiên close xong back ra thấy nó vẫn chạy ngầm 😔
@phuongve Android đâu cần nút exit làm gì
Bạn muốn Back thì nhấn giữ nút "back" của điện thoại sẽ hiện ra nút Back và những Link trước đó rất tiện lợi
sontinh721
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho mình hỏi: khi đọc báo ,chrome và opera beta này ko tự sắp xếp lại chữ khi mình phóng to hay thu nhỏ pải không mấy bạn. ngay cả dophin cũng vậy pải ko? nhìn rất khó chịu khi đọc báo như ya.
các bạn cho ý kiến với,có đúng như ya ko ?
@sontinh721 Đúng rồi. Trang nào nó dựng mobile web riêng thì tự động nó chuyển sang mobile, còn ko thì chịu. Hoặc bạn quay về Opera Mobile để nó tự sắp chữ 😁
tốc độ vẫn chưa bằng dolphin, độ ổn định cũng không cao😁
haihaihk98
ĐẠI BÀNG
11 năm
đã test . thấy cũng ngon 😃 vì opera dành cho điện thoại trước giờ mình vẫn có cảm tình . từ cái thời còn dùng s40 cơ =))
Dùng mạng vnpt, không down dc trên google play
Fan Opera từ lâu. Giờ mới lột xác. Down test ngay ;)
Rêmmberwp7
ĐẠI BÀNG
11 năm
trang web vẫn ko phóng to thu nhỏ bằng 2 ngón tay đc
cảm nhận sau 10 phút : mượt hơn chrome nhưng chưa nhanh bằng chrome, cái hay nhất của opera vẫn là lưu để đọc offline đc,cải thiện tốc độ lên 1 chút nữa là có thể delete cái trình duyệt Chrome trên android đc rồi
@Rêmmberwp7 Nếu vào web mà nó tự chuyển sang phiên bản dành cho Mobile thì làm sao mà phóng to thu nhỏ được. Còn ở phiên bản desktop thì bình thường. Tính năng zoom bằng 2 ngón tay có trên Opera từ lâu rồi.
@hdoraemonk nó chuyển qua chế độ mobile thì cũng tùy theo trang mà có thể phóng to hay thu nhỏ có đc hay khong nữa bạn à, có 1 số trang đc thiết kế dành cho mobile nó không cho phóng to hoặc thu nhỏ nữa, điển hình ví dụ: m.dantri.com.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019