Trung tâm bảo hành Asus ở Hà Nội ?

phanduc2306
25/3/2009 10:6Phản hồi: 55
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zuytan
TÍCH CỰC
13 năm
em vừa đi thay con màn hình eee PC 1005HA, máy bé mà màn hình đến 2 chai 😔( xót quá
bác xem số pid code của came ra là gì? vào trang support của asus , phần down load driver tìm đúng driver của camera có pidcode như thế, down về cài là ngon.
BH asus thật không thể chịu nổi. Mình ở tận Thái Nguyên. Nửa tháng trước minh mang Laptop về Hà Nội bảo Hành hôm nay được gửi trả lại máy thì ui thui. Phím chuột trái thì gần như bi liệt. Máy đã thay main, main mới có sẻii kỳ cục vô cùng NB 1234567890. minh cung chả hiểu sao lai có số seri dẹp thế. Máy Mình có Bluetooth thì giờ đây ôi thôi chả thấy đâu cả, download drive ve cai thi no bao ko tìm thấy thiết bị. máy không đựoc chắc chắn như trước. Mình buồn quá. Bảo hành thế này thì minh thấy nản lám. Đi đi về về thế nay thì chẳng còn gì mà nói nữa
Tình hình con máy của em mới mua được hơn 1 tháng ! hôm nay đang chạy nó tự tắt nguồn (không phải do mất điện nhá ) bây giờ khởi động không được ! Em nên mang ra công ty bán máy cho em hay là mang qua trung tâm bảo hành luôn vậy cái huynh ?
hình như nó bị sốc điên đấy bạn ah. bạn tháo pin ra lắp lại thử xem sao. mình cũng bị vậy
Bảo hành chán lắm 😔

Mình mang máy đến hơn chục ngày rồi chưa có thông tin gì

Gọi điện đến 1900-5555-81 thì lúc được lúc không (chủ yếu là không , giờ hành chính luôn) , nv trực đt thì bảo để e check rồi gọi lại

cho a luôn mà lần nào cũng chả thấy gì .......
@thaihoc3 Bạn mang máy tới vì cần chờ đồ về thay nên lâu vậy ! trong thời gian đó ! nếu máy còn dùng tạm được bạn có thể mang về ! khi nào có đó thay thì nhân viên kĩ thuật sẽ gọi !
@thaihoc3 máy bác dòng gì thế kia,mấy dòng K thì rất là nhanh còn mấy Dòng khác thì hơi bị lâu với lại máy của bác nó bị bệnh gì bác ah,
@haohao_chuacay Một số phụ kiện như ổ đĩa quang Blu-Ray hay Ổ cứng thì có thể nhanh ! Riêng màn hình thì phải đợi lâu ! Ví dụ như con N53 của mình bị lỗi màn hình minh phải đợi tầm 20 ngày mới được !
@luongthanhluan
dòng N là dòng cao cấp nên lâu là phải ùi bác ah,em con G73 còn ở trển 1 tuần ùi,chắc phải mất 1 tuần nữa,hix
Thanh COC
TÍCH CỰC
12 năm
mình bảo hành thấy ok.nhưng mà khoái nhất là em lễ tân.
chao ôi, giá mà ....😁
@Thanh COC Thích nhưng phải xem lại mình thế nào đã ! =))
Thanh COC
TÍCH CỰC
12 năm
@luongthanhluan thật, cỡ đại gia thì mới xứng đôi vừa lứa với e ý chứ 😁
@Thanh COC Có anh đi dylan đưa đón rùi ! =))
Thanh COC
TÍCH CỰC
12 năm
@luongthanhluan dylan thôi á, rách thế. 3 lần e bảo hành đều thấy có 1 cha gầy gầy tóc mái trông có vẻ như là đi ô tô ngồi đó lấy câu chuyện làm quà, nói chuyện vs hết người này người kia rồi quay về e tiếp tân cười 😆)) vãi thật
@Thanh COC
không lẻ nhìn em ý khóc hử bác,hay đứng đó mà nhìn,vãi lúa,heee
máy của asus thì không cần là phải tem hay không tem hàng xách tay không cần tem vẫn bảo hành,miễn là máy bác đúng cấu hình zin là oker,hãng BH hết ah.
thank bác nhé!
manurock86
ĐẠI BÀNG
12 năm
Camera con asus k53sj của mình ko hoạt động. Mình cài driver từ đĩa, lên asus down về cài đều ko được. ai biết vấn đề này ko nhỉ
máy em đi bảo hành về . . .Quạt kêu rè rè, pin báo sai là cớ làm sao ạ ???
cớ làm sao thì chỉ có bảo hành họ biết

bác mang ra lại thôi, he
Các b có ý định đi bảo hành ở địa chỉ này lưu ý câu chuyện của mình dưới đây.
Mình có 1 tablet dùng là trasformer tf101 bao gồm máy, củ sạc, dây cáp nối. Khi sạc thì cầncủ sạc lẫn dây nối, khi cắm pc chỉ cần dây nối. Máy mình vẫn hoạt động bt cho đến 1 hôm cắm sạc nhung 0 vào điện, nghi ngờ dây cáp bị mèo gặm hỏng nên mình ra 21 ngõ 131 thái hà trung tâm bảo hành của asus ở hn để mua dây cáp mới. Khi ở đó mh cẩn thận bảo anh nhân viên bảo hành là kiểm tra cho mình cáp hay củ sạc bị hỏng, mh chưa đưa máy ra vội. A nv đem sạc vào rồi quay ra bảo 0 có máy để thử, hỏi mình máy, bất đắc dĩ mình phải đưa máy ra. Ngồi ở đấy mình ngắm đc vài khách đến bảo hành: 1 chị gái phàn nàn với nv là bảo hành 4, 5 lần rồi vẫn cứ bị lỗi thỉnh thoảng 0 bật máy lên đc, 1 anh thanh nên bảo bảo hành lần thứ 2 rồi vẫn bị lỗi. Mình có ý chột dạ rồi sao ngta xem máy mình lâu thế, chỉ là cắm thử sạc thôi mà. 10p sau nv ra đưa mình máy và bảo: 'Sạc của c 0 sao cả, vấn đề là ở cái máy bị hỏng, cắm máy vào sạc của trung tâm cái sạc cũng chết luôn, c nên để máy lại đây để bênn mình ktra xem'. Mình biết thừa cái máy cùa mình chả làm sao cả, vẫn dùng bt đến khi hết pin, chỉ mỗi tội là 0 sạc đc, có ý nghi ngờ mình bảo để mình về xem lại rồi đem ra bảo hành sau. Mình cầm máy phi lên thẳng 384 cầu giấy hỏi mua dây cáp và nhờ họ cắm thử xem có lên 0, chưa đầy 3s cắm vào ổ điện máy khởi động 1 cách ngon lành. Bật ra ý nghĩ trong đầu mình 'bọn chó chết định thịt máy ông à'.
Khi đi bao hành đồ điện tử nên lưu ý: biết máy hỏng chỗ nào mà nghi ngờ có thể sửa đc b nên thử hoặc nhờ ng quen hiểu biết vấn đề này. Đem ra ngoài sử vô cùng dễ bị luộc đồ. Mình thì trở thành 1 con gà chính hiệu. Trung tâm bảo hành tuy của asus nhưng tóm lại vẫn toàn người việt nam làm việc mà người việt nam thì ý thức vô cùng kém, đa số là vậy, gặm đc cái gì là gặm hết. Người vn mình vẫn mang cái tiếng xấu mà 0 cãi đc: khôn lỏi, tài năng thì có hạn mà thủ đoạn thì lung tung. Máy mình cắm phát sạc tốt là lên, dù có ngu đén mấy thì cũng hiểu đc máy hoan toàn bt, chỉ là lòng tham con ng 0 đo đc.
Cái b nữ nv ở đấy da trắng nõn đẹp thật nhung ngoài làn da ra chả thấy cái nét nào, mắt thẩm mỹ số đông tệ z sao??
Khi đii bảo hànhóửa đc thì nên thử, hoặc nhờ ng quen có chút kiên thức
linuxe8
TÍCH CỰC
11 năm
hôm trước lên đó, em Ngọc vẫn trắng như xưa cơ mà đã béo lên nhiều 😁
google seach đi bạn. Cái j chẳng có
Thanh COC
TÍCH CỰC
11 năm
con fp của mình để ở đó đến nay đã được đúng 1 tuần mà chưa có tin tức j, để chiều này xả cho 1 trận xem thế nào :mad:
công nhận, cũng lâu r, nên trông e ý có vẻ già đi và ko còn mơn mởn nữa ;))
mình có con máy tính bang asus của khách bị hong pin không pit ở đó có không các bác nhĩ
Thanh COC
TÍCH CỰC
11 năm
@nokiavip gì cũng có bác nhé. Có điều là phải chờ thôi 😁
@nokiavip asus có thay dịch vụ cho máy tính bảng Bạn cứ qua tTBh để được phục vụ
asus vĩnh xuân có địa chỉ là 134 Thái hà hoặc 21 ngõ 131 thái hà đến đó mà bảo hành linh kiện
Bạn mang qua asus or mang qua trung tâm bên mình.Khi đi nhớ mang những thủ tục kèm theo nhé(Hóa đơn.Giấy tờ mua bán)
Các bác ở hà nội có thể mang máy qua TTBH của FPT Services hoặc TTBH Asus VN nhé:

FPT Services - Số 9 Phố Trung Liệt, Đống Đa, Hà Nội - ĐT: 04 3514 9232

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019