Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trung tâm bảo hành laptop HP tại Hà Nội ?

theanh298
13/6/2010 2:39Phản hồi: 35
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

FPT ở thái thịnh á,hum trước em BH con TOSIBA.đi lên đi xuống 3 lần mới xong.lần đầu đề máy kiểm tra,1 tuần ko lỗi,trả về,bị nửa,mang lên,la làng lên bảo là không hết,ghi vào cái phiếu,đề nghị thai main,thế là FPT thay luôn,giờ ổn rồi,
HP á,cái này mới hài nà.con CQ 42 bị đen màng hình.thế mà mới mang lên 1 ngày,ngay hôm sau HP gọi báo là xong ùi.lổi màng hình.thay nguyên cái LCD mới toanh,tưởng hết,về lại cũ bệnh tái phát.lay hoay chả biết thế nào,còn nửa tháng là hết hạng BH ùi,thế là hết luôn,đành mang ra ngoài mà sửa,
2 câu chuyện trên là có thật,không gió tí nào,em chì là người tường thuật lại vụ việc cho mấy bác biết thôi,
HP thì em thường lên HP hơn,
truơéc con cq40 của em dính đi bảo hành thì ề à nên em rút không bảo hành cuối cùng qua đăng khoa thay mất 2 triệu 5 bạc ( sót vật vã )
về dùng ngon, rồi thêm thanh ram 1 g nữa quá ngon. cad tab ầm ầm
tệ là vừa bị mất
kết luận bọn cq bền ( em rơi nhiều lần mà vẫn cành đào lắm ) riền cái màn hình thì hết văn chê ạ
cho_soi
ĐẠI BÀNG
11 năm
em vừa bảo hành chú elitebook 8440p bị hỏng ổ cứng và rất haì lòng với dịch vụ của trung tâm bảo hành HP ở Resco building. Tất cả chỉ trong 30' ổ cứng mới đã đc thay và bàn giao máy với thái độ niềm nở, nhiệt tình và chuyên nghiệp. Quá tuyệt vời.
thứ hai Tuần này, đúng ngày đầu tiên của năm mới, E đã đến mừng năm mới trung tâm bh HP tại 521 Kim Mã bằng con Elitebook 2540p của E,
Khi vào thì gửi xe tầng hầm và đi thang máy lên tầng 1, khi lên tầng 1 thì đi ra sau tòa nhà và trung tâm HP nằm ở bên trái
Gặp chị nhân viên (chị này là Kỹ Sư thì phải): hỏi han rất nhiệt tình, và vui tính, E đưa máy cho Chị ấy test và ghi bảo hành, sau một ngày thì máy E đã ok hơn phần nào,
E nói ok hơn vì sau khi bảo hành thì:máy E không còn mấy cái tem, Core i7, hay Energy Star, chắc là thay luôn cả bộ khung của E rồi, và cái bàn phím ko được phẳng như trước, tức là có chỗ nhô lên chút xíu, và một số con ốc thì về nhà E phải siết lại cho chặt hơn,
Máy chạy mát hơn lúc trước, không còn làm bỏng tay Chị nhân Viên đợt trước nữa😁 ,
PS: máy E là hàng order từ Mỹ về nhưng vẫn được bảo hành miễn phí nhé,
và anh kỹ thuật báo với E là máy bị keo 502 dán đầy ở chuột touchPad và ổ DVD bị kiến làm tổ, nghe đoạn này mà khiếp luôn, E rợn cả người,
giờ thì đang tạm hài lòng
@hoangclick e đang dùng dòng hp Elitebook 8560w cơ mà màn hình có 1 điểm chết nhỏ và 1 quầng to =( ko bít pải điểm chết ko cơ mà lau nó ko đi => ko pải bụi không biết nó có thay cho cái màn hình không nữa !! nếu thay làm thế nào để biết là hàng cùng loại ak ! nói thật là nói đến bảo hành là em sợ mà không sửa thì rất khó chịu !!! cộng với là con gái ốc iếc chịu =( ( mù công nghệ nhưng lại làm đồ họa ạ )
@ngocanh126 bác qua bảo hành luôn đi nếu còn bh, đằng nào nó cũng bị rồi, bh xong thì chắc là phải dùng ngon hơn rồi, bác yên tâm đi nhé, họ không dại gì mà luộc đồ mình đâu, em cũng như bác, dùng máy mà bị lỗi là muốn đáp máy thôi à😁, chúc bác sửa được máy ngon lành
;)
Em mới xúc con Hp pro book 4540s về, chả bết brand new 100 hay nef nữa bác nào check hộ em phát.
Serial No: 2CE2511YJH
Product NO : D5J15PA#UUF
made in: china
@trantoantrung E chỉ biết con của bác bh đến tháng 2 năm 2014 thôi,
còn Brand new hay Refu thì quan trọng gì bác?
máy dùng ổn định là được roài😃
Nhiều ý kiến trái chiều quá nhỉ :s.
bạn qua bên này thử: trung tâm sửa chữa laptop

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019