Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trường học dành 15 triệu USD mua 26 ngàn iPad cho học sinh

Didu
28/6/2012 17:1Phản hồi: 181
181 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bosstran
ĐẠI BÀNG
12 năm
những thứ công nghệ đó chỉ bổ trợ thôi
ma` có lẽ đưa vào trường học VN thì học thì ít ma` nghịch thì nhiều
seiko12
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy trường VIP ở VN mình chắc cũng có thể mua đc nhưng vì Phụ huynh học sinh là người quyết định có đóng tiền để mua hay ko thôi. Sợ bọn trẻ bây h nó ham vui lắm 😃
nếu ý thức học sinh tốt thì làm cách này quá hay để giảm thiểu cân nặng từ những chiếc balo , cặp sách nặng trịch mà bao năm qua các em vẫn phải mang , thay vào đó là mấy quyển vở và sách là ipad 😁
hongducwb
TÍCH CỰC
12 năm
đúng như comment của bác ở page 1 : ... dùng sách điện tử cho tiện =)) ... trao đổi bài tập cũng qua ipad =))
Ara and Era
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trùi ! đi học bên VN vác 1 cái cặp to đùng toàn sách vở, còn nó chỉ đem 1 cái laptop, tới tiết học sinh học có sẵn luôn hình , địa lý, lại còn có wifi truy cập google để tra thông tin nữa. Nước họ giàu thật.
Học sinh học giỏi thì trường của họ cho học sinh như thế tựa là 1 món quà 😁 . Như thế này làm tăng thị trường ipad trên thế giới nữa , samsung đâu rồi 🤔 . Xem ra ipad vẫn là sự lựa chọn số 1
Kg biết mua ipad về có làm hư hs kg đây.
Nếu có thêm nhiều trường học thế này thì Apple nó buồn lắm nhỉ.
boyxigon113
ĐẠI BÀNG
12 năm
có ipad học sinh vừa học vừa tham gia Liên Xô chống Mỹ, =))
Chắc xin má chuyển wa trường này học gâp gấp wa!!!!! Vừa học vừa game hả chời!!!!!!!!!!:eek:
hơn 300 tỉ đồng. Tổng tài sản nhiều trường ĐH ở nước ta chắc cũng chưa được như vậy.
Anhbien
TÍCH CỰC
12 năm
Ở vn thì bọn nhóc bán lâu rồi mua kindle😁
nhattan2012
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có ăn hoa hồng từ vụ này không vậy?
Đó là bản ipad2 8gb. Mình đang có trong tay 1 em nè, sử dụng chip mới của apple
hjhehe
TÍCH CỰC
12 năm
cần phải cho con em chúng ta học ở những ngôi trường đầu tư mạnh mẽ cho giáo dục như thế này ....
linhduon55
ĐẠI BÀNG
12 năm
T
Bạn nghĩ ai sẽ trả tiền cho 1000 cái máy đó. Không lẽ có ngôi truờng nào bán đất đi để mua và chứng tỏ VN cũng làm đc ah. Tất nhiên cứ có tiền là mua đc, nhưng mua thì phải suy nghĩ đến nó xứng đáng với giá mình trả kô. Truờng học VN sân tập thể dục còn kô đủ. Các câu lạc bộ còn chưa có hoặc kô có tiền đầu tư. Dụng cụ thí nghiệm thì hạn chế. Những thứ đó còn chưa đc đầu tư. Cậu nghĩ rằng nếu học sinh có ý thức thì truờng học sẽ mua cho mỗi nguời 1 cái ipad và tiền bạc chẳng phải vấn đề j lớn, xoay đâu chả có ah.
Nói thật là là comment của bạn trẻ con đến mức mình ngại đôi co. Bạn thích nói sao thì nói. Mình chả quan tâm nữa đâu. Bài này cũng lâu rồi, cãi nhau mất thời gian.
dangphi95
TÍCH CỰC
12 năm
@linhduon55 nếu đã ngại đôi co thì quote lại làm gì...mình nói theo suy nghĩ của mình...bạn nghĩ sao kệ bạn...mình đâu có quan tâm
VN ta có thể làm đc chứ ko phải ko đâu...tại bạn ko nghĩ tới cái tình hình bây giờ...hạn hẹn quá...suy nghĩ rộng ra xem...😃
cũng vào tiền học ấy mà
bổ béo cho bác Apple và học sinh cũng đc thơm lây rồi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019