Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

TTBH Samsung - điểm trừ đầu tiên...

clic2x
5/6/2012 9:11Phản hồi: 218
218 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mua OneX bị lỗi màn hình htc hẹn giao máy cái rẹt
Samsung Vina còn xa mới dí đc
Còn S3 thì vẫn mê mệt hơn OneX nhìu
@U N I S E X OneX cũng mất 1 tháng đó bạn ờ,nhưng HTC phải nhập cảng vào VN và đc cái lúc giao máy thì nhiệt tình cho test tơi tả ,đc con ngon mới thôi còn Samsung nhà máy tại VN mà thế.Hi vọng Samsung bù đắp cho test thoải mái như là bù đắp tàm tạm lần cuối.Còn nói thiệt là 100% khách hàng vẫn thiệt thòi dù nhà sx có hứa hẹn gì đi nữa.
@clic2x Khâu bảo hành của samsung tệ lắm
Như đợt SII có tí thất vọng với Samsung Vina
Nhà mình bên công hoà ra TTBH gần lắm mà nhìn mắc ghét
Cập nhật tình hình mới nhất : Sáng nay ngày 19/06 Samsung Vina đã call mình lên 180 pasteur để nhận máy mới,có 1 chut xíu chờ đợi khi mình lên nhận thì TTBH Pasteur mới giựt mình vì
sáng giò lu bu ...quên lấy.Chờ 20' thì mình cũng đc nhận máy mới,tuy nhiên cái máy đầu tiên mình đã trả lại ngay vì bấm vào cái nút Power lỏng lét lệch lên lệch xuống,bó tay 😁 Sau đó mình bóc tem con
thứ 2 ,thì cái máy này màn hình hơi bị ám xanh(hic mình ước dc hồng) nhưng nói chung mọi thứ tốt đẹp,Con đổi lại này của Samsung hiện tượng sao chổi rất nhẹ gần như không có và hiện tượng hỏ sáng nút cảm ứng là hoàn toàn không.
Nút home có chút cảm giác lệch nhẹ nhưng ko đáng kể.Máy đẹp tốt và mình nhận máy kí tên,cầm giáy quyết định về ghé đưa VTA.Sau 2 ngày nưa SS kích hoạt bảo hành,phụ kiện + Pin mình giữ lại,họ chỉ đổi máy+hộp mới thôi.Dù sao vậy cũng ổn,kết thúc quá trình hành xác tại TTBH Samsung.
daqauto
ĐẠI BÀNG
12 năm
@clic2x cung hỉ cung hỉ
@clic2x Tìm được HĐ chưa em?
Em cầm máy đến bất kỳ chi nhánh nào nhập IMEI vào thì sẽ có đầy đủ thông tin: mua vào mấy giờ, ngày nào, nơi mua.
Yên tâm nhé em.
@thaikhang91 Em cũng không biết nữa,chị Quyên hẹn em mai để chỉ hỏi lại bạn thu ngân rồi sẽ call em , bũa cái hóa đơn đó em chưa ghé lấy còn gửi lại bên anh đó 😕
luxubu9
ĐẠI BÀNG
12 năm
@clic2x Chúc mừng bác :D
Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
đọc xong bài click2x thì mình cũng thấy bức xúc với bạn ấy, công nhận việc chờ đợi giải quyết mấy cái lỗi bảo hành nó lâu ơi là lâu, mà hẹn lên hẹn xuống hoài cũng làm mất lòng tin của khách hàng nữa, nhưng may mà bên ss đổi lại điện thoại cho khách hàng á, như vậy cũng ok rùi
lmcuong4u
TÍCH CỰC
12 năm
Chúc mừng bác clic2x đã nhận máy mới, bác là nhất roài...
Cứ thế mà dùng nhé, đừng kiểm tra thêm gì nữa mắc công lòi ra thêm lỗi mới thì lại phức tạp đây :p
@lmcuong4u Hồi hộp gần chết luôn nè anh , giờ nói thiệt cứ cầm android smartphone là tâm lý cứ lo sợ có lỗi quài.Không lỗi này cũng lỗi khác.Nãy mới vác ra chụp ánh sáng đèn neon với ISO 800 thì nó bị sọc làm giật cả mình nè,nhưng chỉnh lại focus thì hết, haizzz thiệt 😕
@clic2x Để iso cao mà dí vào đèn huỳnh quang thì máy DSLR còn bị sọc nữa là, vì khi để iso cao thì tốc độ màn trập sẽ bắt kịp tốc độ chớp của đèn huỳnh quang.

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
@music_editor_9x Bởi dzị mới nói nó làm mình hết hồn,nhưng tự nhiên sực nhớ mình để Iso cao mà chưa reset lại nên bấm Focus rồi chỉnh lại Auto là bình thường ,cũng do tâm lý lo sợ lỗi mà ra cả 😁
lmcuong4u
TÍCH CỰC
12 năm
Vừa đọc trên vnexpress cái này:
http://vnexpress.net/gl/suc-khoe/2012/06/lam-dung-smartphone-anh-huong-xau-toi-suc-khoe/
Anh em S3 nhớ giữ gìn sức khỏe nhé 😁
@lmcuong4u Thanh lý S3 thôi :D
Đọc xong bài của bác chủ, máy của mình đốm đen và sọc đen thì có, còn hở sáng thì ko, mình thì cảm thấy hài lòng với máy., từ lúc mua máy về đã phát hiện ra lỗi này rồi nhưng cũng chấp nhận luôn.
Cũng tính đem đi bảo hành nhưng thấy nhiều người cũng bị, rồi nhận thấy ko nghiêm trọng lắm nên thôi.

Còn cái thái độ trả lời của nhân viên bảo hành như vậy thì mình gặp hoài, từ Hoàn long, phong vũ, sony, samsung....
Nói thì sợ động chạm đến nhiều bác làm bên bảo hành chứ, em xin lỗi chỉ dùng một câu: ngu mà còn tỏ ra nguy hiểm.
Ko nói chung hết nha, ai thấy mình như vậy thì tự biết à 😁
Mình đi bảo hành nhiều khi thấy nản vì mấy thằng nhân viên nó ngu hơn mình, bó tay, mình ngu ko biết sửa mới đem đi bảo hành, chứ mình tự sửa được đem BH làm gì, gặp toàn mấy thằng nhảm. Các doanh nghiệp nên đào tạo nhân viên bảo hành của mình lại. Cái nào biết thì nói, ko thì câm chứ ko thiên hạ lại chửi cho 😕

hix, vẫn rất hài lòng với máy S3 bị sọc đen của mình ;)
@sangdesigner Mình cũng thấy vậy đấy,hồi trước lúc mình mới ra trường đi làm cho 1 cty nc ngoài,khi ông sếp nc ngoài yêu cầu support máy của ổng.Mình cầm tờ giấy hướng dẫn của ông sếp mình vào,nhưng do chưa dùng qua nên mình rất lúng túng,mình cảm thấy ko chắc ăn,mình tâm sự thật với ổng :"tôi nói thiệt với ông là từ đó đến giờ tôi chưa dùng qua con này lần nào (mà lúc đó mình quả thiệt chưa dùng qua),tôi rất xin lỗi".Nhưng ông sếp lại gật đầu bảo không sao,anh có thể nghiên cứu lại rồi trả lời tôi.Sau đó có 1 bạn khác cũng đi support cho him trong 1 tình huống khác,nhưng thay vì nói thật lại quyết định mạo hiểm,kết quả gây mất mail trên máy của him.Lần đó sếp bên team của mình phải dẫn him đi năn nỉ và xin lỗi.Mình mong là các nhân viên của các TTBH sắp tới nên có thái độ chuyên nghiệp hơn và cầu thị hơn nữa,đó cũng chính là vì chén cơm của bạn và thể hiện bạn thật sự tôn trọng cũng như yêu công việc của mình.😃
RedPhantom
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thường thì S1 - S2 hàng Korea màn sẽ OK hơn.
S3 thì vẫn đang đợi phiên bản Korea ra để làm chuột bạch!
Bác cho em hỏi. họ bảo đổi máy mới thế bác có phải để lại máy đó không hay vẫn mang về nhà dùng ạ? Khi nào đổi thì mới mang máy lên ạ.
Cái cục sạc nóng bà kố lun, có ai như vậy ko nhỉ ? Khi sạc thì máy cũng nóng, chắc tại máy mỏng, còn lướt web thì một hồi phần dưới của màn hình nóng lắm, tảo hơi nóng ra luôn á....😕
Có bác nào cùng cảnh ngộ ko, cho e biết với... Có khi nhiệt độ lên tới 49 luôn 😔
Trời ơi bạn ơi khi xạc máy nào mà không nóng 😕
Không bạn nhé,nếu đổi máy thì mình có thể gửi máy lại trung tâm hoặc mang máy về nhà dùng giự gin kỹ tránh bị bễ mốp,hỏng hóc là đc.Còn nếu bảo hành thay màn hình thì nhanh thôi lấy ngay tại chỗ 😃
@clic2x Máy mình nóng ở dưới gần nút Home, nóng lên cả màn hình khi lướt web, hix 😕 sợ bị nổ như cha kia 😔 nhiệt độ có khi lên tới 50 độ C
@sangdesigner Kinh thế 😕 Lúc trước mình xài 1x mới thấy có hiện tượgn thé này còn từ khi dùng S3 thì thấy ít có hiện tượng khủng khiếp như thế 😕
@clic2x Chả hiểu sao, chắc có mỗi mình bị như thế 😕 ko thấy bác nào quote là biết rùi 😔
@sangdesigner Up bản rom khác thử xem có cải thiện không bạn?Nếu máy dễ nóng như vậy thì nên vác lên cho TTBH xem coi thế nào 😃
Máy mjh thấy bt chưa có hjện tượng j bất thường cả .mjh mua ở trần anh

Gửi từ GT-I9300 của tôi
pó tay với hàng S3 sx tại VN, ngta xài S3 bản quốc tế và S3 nội địa chẳng bao giờ bị mấy lỗi ngớ ngẩn này, một sự thật phũ phàng là hàng SSVN sản xuất chất lượng ko bằng hàng do Korea sản xuất, ko phải hàng do SSVN tệ mà nguyên nhân chính là hàng tốt đem xuất khẩu hết, còn lại hàng ko đảm bảo chất lượng thì dân VN xài

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019