Từ 25 đến 30 triệu,nên mua xe gì?

shikane007
30/7/2014 5:23Phản hồi: 32
Như tiêu đề,em đang là sinh viên,đang muốn mua một cái xe máy để mà đi học,mà loay hoay tìm mãi cũng mới thấy chiếc jupiter RC-Fi 2014.
Nhờ các bác tư vấn giùm em con này đi có tốt không ạ,có hao xăng không,do em thấy mấy bác ở chỗ bán xe quảng cáo em này 1 lít đi tận 75km thấy có hơi quá.
Và cũng trong tầm giá đó các bác thấy có chiếc xe nào được thì tư vấn giùm em luôn,em chỉ cần cái là tiết kiệm xăng,thiết kế nhìn ổn,đi đường dài,đường đá và dốc tốt (do em hay về quê,mà đường về quê em thì thôi rồi).
Em cảm ơn các bác!
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

latoan339
TÍCH CỰC
10 năm
ju mới thì chưa chạy ,chứ si rc ,si fi ,ex của nhà mình thì đi đường ổ gà đúng là thảm họa.
cái dàn phuộc và chén cổ của ya chán lắm.
còn các dòng wave : rs ,s100,s110 chạy đường ổ gà ,đường sốc rất ok.
các dòng xe khác mình k biết .
bạn nên tham khảo wave hoặc future
Future đi
tên của nó là Tương Lai, tức là trong tương lai vẫn giữ giá tốt, bán lại ko đến nỗi quá lỗ, mà mua xe cũ người ta cũng chuộng Honda hơn.
honda và yamaha đã có 2 bác ở trên gợi ý, e đang đi su viva 115fi, nếu thích bác có thể xem thêm axelo :3
Shineekun
TÍCH CỰC
10 năm
mình thấy ju vơi fu cũng same same nhau, độ bền cũng khá tốt. Nhưng không biết chất lượng dàn nhựa của ju thế nào mà hùi trước có bài phàn nàn dàn nhựa của ju
Hồi trước mình cũng phân Vân con ju fi, fu fi và axelo. Thì cuối cũng chọn e axelo, tuy không fi nhưng tay côn chạy sướng lắm bạn à và ít đụng hàng nữa giá chắc chắn rẽ hơn e fu fi hoặc su fi rồi.
@JaydenJSA Su fi là xe gì bác.😃
đang phân vân giống bác chủ thớt, nhưng với em thì em không thích honda nhất là fufure, người đứng tuổi chạy future còn được
em chưa sở hữu cái xe nào (vì chưa có tiền mua) nhưng wave, si, ju các đời em đều chạy qua rồi
đi xe của yamaha cảm giác rất đầm xe, nhất là jụ đầm hơn si, còn wave hay future chạy bình thường thì ngon chứ tầm > 60km thì rung đừng hỏi
hiện giờ em đang chạy con si 2009 đến giờ vẫn chưa phải sửa chữa gì 90km/h vẫn ngon như thường
nếu bác chủ thích xe côn tay thì chọn axelo nhiều người khen ngon, chạy đầm, máy khỏe
còn không thì chọn ju FI rất tiết kiệm xăng ngang ngửa với viva 115 Fi
Tui đang đi ju fi đây.tp đc >60km/l còn đường trường 65km/l. Tiết kiệm xăng thì ju fi ko có vé với viva fi.
Ya thì ju đầm hơn mấy con si hay tau nhưng so với ax/xb hay fu thì ju fi bét bảng.

Gửi từ idep' của tôi sử dụng đôi tổ ong huyền thoại.
Co Vua
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ex RC 2014 đi - đi lúc đầu chưa quen cũng hơi run nhưng mà cảm giác đi 60-70km rất sướng, xăng đang roda cũng chỉ 2l/ 100km
bác này nói đúng đấy phuộc và chén cổ dòng ya hơi tệ, trước e đi con si vào đường xấu đau hết cả người vài bữa sau dàn nhựa đầu long xòng xọc.ông chú mình đi con gravita cũng vậy.
@longtg2013 Mình chưa nghe qua cái này bao giờ luôn đấy. Nếu nói về dàn nhựa rơ và kiu lóc cóc thì gặp trên Honda nhiều hơn đấy. Nhất là mấy chiếc RS , Fu-neo.
@shwar ý mình là cái nhựa đầu đèn thôi còn dàn nhựa hoonda phải công nhận rất tệ luôn đang đi ab 2014 thấy ọp ẹp wá
RC-Fi 2014. được đấy. Nếu nói 75 km/lit thì đúng là chém. Nhưng nếu bạn đi đều tay thì đảm bảo mức 60~65 km/lit hoặc hơn nữa cũng có thể. Chưa tính theo mình thì con này thiết kế đẹp, nam tính và cũng khá là bền.
cách đây 1 năm mình cũng vào ĐH, phân vân giữa Ju vs Fu, thật sự mình thích Ju hơn vì thiết kế nó đẹp, trẻ trung, còn Fu nhìn hơi già, nhưng mà cuối cùng mình lại chọn Fu vì tính tiện dụng của nó, và cho đến giờ vẫn không cảm thấy ân hận 😁 Fu cốp nó to, phải nói là rất to nếu so vs Ju, Fu mình để 3 mũ BH, áo mưa, đồ tùm lum vẫn đc, Ju bạn chỉ để đc áo mưa hoặc 1 mũ loại nhỏ th, về xăng thì ĐỪNG NGHE LỜI QUẢNG CÁO :p, con Ju hùi mình ra nó cũng quảng cáo mình chạy 70km/l, may mà mình có bạn đi Ju :D, chạy đường thoáng đc 60km/l th, còn Fu 2013 mình đang đi đây, xác nhận với bác chạy đường Nha Trang hơn 73km/1l :D, vào SG kẹt xe thì e chạy đo lại vài lần đc tầm 65-67km/1l, còn đường trường có đi Suối tiên đc cỡ 78km/1l, nghe thì có vẻ ảo cơ mà e canh nhìu lần r, bác nào chưa đi Fu đừng bảo e chém gió nhá :D. Đó là mình nói về cốp vs xăng, còn về chất lượng, máy móc thì mình chưa có cơ hội đi Ju để đánh giá, cơ mà bạn gái mình đi Si nên tạm đánh giá là xe Ya phụt nó hơi chán, đi ổ gà thì xóc hơn Honda, nc mình thấy Ya đc cái thiết kế đẹp còn sự thoải mái thì chắc k bằng Honda. Fu chỉ có 1 nhược điểm là cái yên khá khó chịu, nó dốc như xe PKL vậy, mình chở bạn gái mỗi lần phanh hơi khó chịu, còn lại ổn :D
P/s: về khoản xăng e test rất nhìu lần r nên bác nào chưa đi đừng bảo e chém gió tội e. Với e test là test đường Nha Trang khá thoáng, mấy bác ở HN vs SG kẹt xe hao xăng hơn tí thì cũng đừng thắc mắc :p
khuyên bác thớt mua ju mà đi còn fu hợp cho mấy ông công chức hơn
ju fi đi đc đấy, xăng thì ko đến mưc đó nhưng cũng đc khoảng 60-65km/l. lựa chọn hay nữa nếu bạn ko chê xấu là axl côn tay đi đường dài thì axl hay này
Jupiter FI máy bốc đi thích hơn Future nhưng một thời gian dàn nhựa bị rung và chén cổ bị kêu lọc cọc khá khó chịu. Kiểu gì cũng phải làm lại chén cổ

Sent from my GT-I9505 using Tinhte.vn mobile app
Cảm ơn các bác nhiều nhá ;)
Còn phân vân 3 em Ju,Fu và Axelo,cơ mà không thích Fu lắm do cái dáng của Fu nó hợp với trung niên hơn,trong khi mình mới 19 cái xuân.
Tiện hỏi luôn theo các bác có nên mua xe cũ không,trong diễn đàn mình có bài nào bày cách chọn xe cũ không nhở,nghe bảo là tiết kiệm cũng được khối.Nhà mình cũng chả phải thuộc hàng dư giả gì,nên nếu thắt lưng buộc bụng được đồng nào hay đồng đó,sau vào đại học lại phải đống khối tiền nữa 😔
Nghĩ đến viễn cảnh sinh viên xa nhà mà đau lòng...
Fu mà về quê đi 2 người thì thôi rồi muốn vượt cái xe tải mà chả dám vượt vì sợ nguy hiểm vượt mãi ko đc
MinhDuclx
TÍCH CỰC
10 năm
@ThHckpt Tay lái quá yếu hay nói quá.
Nếu xe tải hay xe 4 bánh chạy cỡ 60 trở lại thì cầm chiếc nào vượt cũng vô tư. Nhưng nó chạy trên 60, tức thường xuyên lên 70-80-90 thì vượt nó trần ai, cầm xe nào cũng khó, trừ phi nó nhường cho vượt. Xe 4 chỗ dù xe tải, đạp nhẹ ga nó vọt lên 60 cái ào, thêm tý nữ lên 80 mà chạy chả có cảm giác gì luôn, đạp thoải máy nó lên hơn 100-120 mà cảm giác chắc chỉ như cầm xe 2 bánh chạy 50-60 . Nên vì vậy ai chạy gò theo luật thì cứ 40-60, còn ko gò ko CA mà nhích thì toàn tầm 80 trở lên.
Mấy bác ở trên thấy sao chứ bản thân em thấy Jupiter rất tốt. Nhà có con Ju đi từ 2010 tới nay chạy vẫn êm ru nhá bác. Xăng cộ cũng tiết kiệm, toàn 50 km/ lít. Xe nhẹ, đề pa bốc, tăng tốc nhanh
autumnman
TÍCH CỰC
10 năm
Đi Ju đi, đầm mà, đi đường dài ok sao phải nghĩ. Bốc 1 chút mà ăn xăng hơn 1 chút cũng đáng chứ gì đâu. Đi axelo bảo dưỡng hơi cực vì nó ít đại lý. Fu thì trung niên đi thôi. Wave ko đi đc đường dài đâu. RSX thì trọng tâm thấp hơn S vs RS đi còn đỡ chứ 2 con kia đi bay bay xe ghê lắm, leo dốc yếu nữa.
DoiItGap
ĐẠI BÀNG
10 năm
ju hay si gì cũng được. 2 con này là bá đạo, hợp với sv, đi phượt phoẹt thoải mái

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019