Tự chế ốp lưng có chức năng holster trên Z10

hungvt1
30/7/2014 17:34Phản hồi: 3
Tự chế ốp lưng có chức năng holster trên Z10
Lâu nay các bạn dùng bb10 hay than phiền vì hđh có một số bất tiện khi sử dụng, thiếu hoặc thừa một số chức năng. mình dùng Z10 nên cũng có chung cảm giác như vậy.
Vì thế, mình đã nghịch phá và chế ra một cái ốp lưng có chức năng holster có thể cải thiện một số hạn chế của chiếc đt này, mình xin chia sẻ với mọi người.
Đồ cần có: một ốp lưng nhựa,
một nam châm nhỏ(lấy ra từ cái ốp da nắp gập nào đó)
một miếng sắt mỏng hoặc nhựa mỏng có thể uốn được
khoan, kéo, dũa,giấy ráp...
Tiến hành:
Đầu tiên, cần xác định vị trí điểm G: Chỗ nắp lưng cạnh cổng HDMI (dịch vào khoảng 1 cm) khi đưa viên nam châm vào đây thì màn hình tắt đi, đưa ra xa thì màn lại sáng lên.
Khoan một lỗ có kích thước phù hợp với miếng nam châm mình có vào điểm G vừa tìm được, dùng dũa mài rộng ra thành cái rãnh sao cho viên nam châm có thể dịch chuyển trong cái rãnh đó.
uốn miếng sắt (hoặc nhựa) vừa với viên n châm và bọc nó lại. Chú ý là miếng sắt phải có mặt trong to hơn viên n châm thì khi lắp mới không bị rơi ra
Lắp miếng sắt có viên n châm bên trong vào rãnh vừa khoét trên ốp nhựa, thử xê dịch, mài lại rãnh...cho vừa ý.
Lắp lại đt vào ốp và kiểm tra thành quả nhé.
Với bản thân mình thấy Sp này rất đáng tiền vì khắc phục đuợc lỗi: vô tình chạm màn hình chuyển đt xang chế độ im lặng, không tự mở màn hình và vô tình gọi đi, thay nút tắt trên màn hình mà nhiều bạn muốn có, không cần dùng nút nguồn và cũng chẳng cần cái side to unlock...
có gì chưa rõ, các bạn cứ hỏi trên này nhé.
pin của mình:2AB90519
3 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

siverrally
ĐẠI BÀNG
10 năm
hay, nhưng k thẩm mỹ lắm ( ý kiến chủ quan ), Mình đang dụ gấu may cho miếng vải lót, gắn nam châm trong đó => đặt xuống là tắt, cầm lên là on 😁
Bác lắp thử ốp vào đt rồi chụp ảnh cho ae xem 😁
hungmaulanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho minh hoi la, minh dịnh chế holter trên bao da, vậy mình để nam châm ở mặt trc, liệu có ảnh huởng gì đến màn hình ko

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019