Từ điển BBDict cho BB đây! Hướng dẫn chi tiết cách cài đặt.

thangthinh2011
2/11/2008 5:45Phản hồi: 1.097
1.097 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhân tiện , cho hỏi tổ hợp những phím gì để hiện tất cả những ứng dụng đang chạy vậy bác? E dùng con 8700g.
Bạn bấm tổ hợp phím : Alt+back
có ai hứong dẫn cách gõ tiếng việt trong V-A đi?
Bạn tham khảo ở đây nhé
http://www.tinhte.com/forum/showthread.php?t=85220
m4xvn
ĐẠI BÀNG
15 năm
làm thành công mỹ mãn trên 8700g, tks bro nhiều
có bác nào có bbdict có số lượng từ vựng lớn ko? mình dùng cái BBdict lượng từ ít quá mà mình đang phải dùng nhiều nên chác ẹc. bác nào có up cho với nhé. thanks before
Cho mình hỏi cách cài bbdict vào thẻ nhớ nha mấy bác.Minh cài vào máy nhưng ko đủ bộ nhớ.chỉ cài đc 1 nửa..ai bít giúp mình nha.thank trước nha.
Có stardic A-A không nhỉ? 😁 .
thanh kiu bác phát, em đã thành công !
bac oi sao em cai may BBdict len may BB8310 mako duoc co bac nao chi cho em voi nhe thank cac bac nhe
Các anh chị pro. ơi em có máy chuyện hay lắm chuyển về đuôi .Prc mà đọc trên BB vân bị lỗi fonts thế mới chán chứ.
thuanict
ĐẠI BÀNG
15 năm
ai có từ điển chuyên nghành công nghệ thông tin không cho mình xin? tìm mãi mà không đc.
BB81xx_LS
ĐẠI BÀNG
15 năm
nếu để ưu ái co BBdict thì rất nhiều app phải cài lên chơi vài ngày rùi xoá đi cài cái khác vì không còn bộ nhớ, nếu bộ nhớ quá nhỏ thì tin nhắn và call log sau 1 ngày, hay khởi động lại là bị xoá sạch!
mình không thể cài được máy báo ko nhận cáp usb mới đau chứ? nhờ giải thích?? trong khi đó DMG vẫn nhận
làm thế nào để chạy bbdict trên bb vậy pác ? em làm theo mấy bước như trên mà nó cứ báo là phải chạy bbdict trên bb mà e hok bít cách chạy như thế nào các pác bày em với nha thank bro!
khi cài, nó có file .alx của BBDICT để bác cài trên dthoaij đó. cài xong thì bác tìm ICON BBDICT VIEWER là chạy được thôi. Mở nó lên , rôi chạ cái setup BBDICT trên PC để syn dữ liệu vào . Goog luck!
thanks pác em là dc rùi ! e còn phải học hỏi nhìu hihihhi
1100
ĐẠI BÀNG
15 năm
thanks..........................................
chào các huynh, các huynh cho em hỏi sao khi em chép từ điển xong xuôi cả rồi trong máy em lại ko đọc được tiếng việt ạ. trước khi em up lại rom thì còn bản do người bán cài sẵn lại đọc được. chân thành cám ơn
drem
ĐẠI BÀNG
15 năm
nhưng mà cop cai danh ba vao bo nho may hon chuc mb,hoi tiec bac a.hiiii
😕Bác chủ top ơi sao không làm cho OS 4.5 luôn hả bác>nếu có thì Thanks bác nhiều.
em làm đến bước hiện cửa sổ bbdict rồi nhưng khi chọn browse thì ko sao dẫn đến chỗ để 2file mà bác nói,em để trên desktop hết,giúp em với
để desktop ko dẫn dc thì chép 2 file đó vô thư mục gốc ổ C hay D cho tiện.
các bác cho em hỏi cái
chép V-E từ PC -> BB thì ngon rồi
nhưng chép cái E_V sang BB giứa chừng nó cứ báo Handle record on BB failed là sao ạ?
Thanks a lot!
bác chép kiểu j vậy chỉ em cái
à em chép y hệt như hướng dẫn thôi mà
bật cái bbd ở pc lên rồi browse file .ifo vào rồi ấn send ý
nhớ bật cả bbd ở bb nữa
🤔

nhưng em ko hiểu cái E_V nó cứ đang sned thì bị ngắt báo lỗi
:laugh8kb:Chả hiểu sao nhưng mình bị như bác và cũng vô tình phát hiện một kiểu chép quái lạ, cứ cho nó chép đến khoảng 30% hoặc 40% gần mức báo lỗi (để tiết kiệm tiền cho phần quái lạ sau đây mà) rồi dùng điện thoại di động khác gọi vào máy đang chép, bấm nhận cuốc gọi và.....để đấy........thế là nó chép hết không báo lỗi nữa, chép xong thì ngắt cuộc gọi..........hơi tốn tiền tí....đúng là quái lạ chẳng giải thích được..........bác thử xem.......:no6xn:
ặc thế thì tốn $ chết mất
mà của mình lúc đầu 30% báo lỗi
bi h toan dưới 10% đã báo rồi
😔
Cũng giống e rồi! Send V-A thì đc 100% nhưng A-V hơn 60% thì báo lỗi! Nhưng trong từ điển vẫn có Anh - Việt (chắc là sẽ ko đủ data phải ko các bác?) Mà làm như cách bác thì tiếc xiền lắm! :sorry8bj:
BBD có dùng đc tren storm ko hả bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019