Từ điển BBDict cho BB đây! Hướng dẫn chi tiết cách cài đặt.

thangthinh2011
2/11/2008 5:45Phản hồi: 1.097
1.097 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phải vào cái chỗ dic manager mà chọn từ điển rùi mới search đc bác ạ
mashi
ĐẠI BÀNG
15 năm
huynh ơi cái này cài cho 7230 dc ko bác??
trân thành cảm ơn bac đã hướng dẫn em cụ thể như thế này!
gis
TÍCH CỰC
15 năm
Có từ điển tin học kô các bác nhỉ
cái BBdict.cod sao không chuyển vào BB 7230 được vậy các bác. Có chiêu nào chỉ giáo giúp
Thanks
Open USB link failed!
Please check:
1. Is mobile phone connected to PC corectly
2. Is BBDict running on mobile phone

vẫn bị cái lỗi này chép mãi không xong, trong khi đã thực hiện 2 bước đó rồi.....
Lỗi của bác này là do không chạy BBdict trên Blackberry nên khi nhấn nút send trên PC thì bị báo lỗi kết nối với Blackberry của bác.
Mìnnh mới làm được. Bạn thử xem nhé:
1. Cài bbdict bang alx.
2. vào phần Option=>advanced option=>application=>bbdict.
3. Chọn edit permission=> chọn toàn bộ allow => save và thoát ra.
4. làm các bước chuyển file như bạn đã làm với bbdict.exe ở trên.
5. Lưu ý: chịu khó giữ cho bb đừng chuyển sang standby hoặc lock (thỉnh thoảng sờ sờ vào trackball 1 tí 😆
Chúc thành công
@bon_chithethoi Nhờ bác này gợi ý, mình mới chuyển dữ liệu 1 cách nhẹ nhàn, trong lòng nhẹ nhõm và hiẻu thêm cách cài và sử dung pm nói chung:
Sau khi mở BBdict trên BB ->xuất hiện tb bằng tiếng anh đại loại là "........permission có allow ko?" mặc định là "No" ta fải chọn lại "Yes", đồng thời ta vào Option\security\application permissions và chọn BBDict chuyển các dòng lựa chọn là "Allow" hết, và ta bắt đầu lại các bước chuyển dữ liệu. Chúc mọi người may mắn bên chiếc BB thân yêu nhe!
jerry154
ĐẠI BÀNG
15 năm
cảm ơn các tiền bối rất nhìu. gà như em ma f kô có các pác giúpthì con bb của em chỉ là đồ vứt đi
Gỡ BBDict ra cài lại rồi chuyển xem 😁
đã làm động tác này 3 lần rồi đó chứ, đâu lại hoàn đấy thôi, nên mới nghi ngờ là do cáp dỏm gây nên chăng?
Nếu cài đặt phần mềm và cóp phim nhạc v.v vô tư thì ko phải do cáp đâu.Mà nhớ chọn đúng file .ifo để chuyển :p
Mình ko chắc,nhưng còn 1 lí do là lúc nó hỏi Permission trong lần cài đầu bạn đã chọn sai 1 cái j đó.Thằng bạn mình cũng vừa dính lỗi ko chuyển đc từ điển như bạn và up ROM lại là đc 😁
giờ phải đi up Rom lại sao....:no6xn:
của em nó bị lỗi phông chả lên chữ j cả ! Toàn như giun bò Sêp giúp em với
loicauchuc
ĐẠI BÀNG
15 năm
data có vấn đề gì không ạ!! em chỉ tra đơn giản từ what hay without cũng không có
Báo cáo bác là em làm y như hướng dẫn. Nhưng đến đoạn chuyển mấy cái file info sang thì nó lại báo lỗi "is your Phone connected correctly..." và "is BBDict running in your phone...".
Bác xem thế nào giúp em giải quyết cái vụ này với.
Em cảm ơn nhiều.
Bạn chạy BBDict trên phone chưa? Chỉ send files .ifo thôi nhé! Nếu vẫn chưa xuôi thì restat toàn bộ hệ thống rồi làm lại. Vậy thôi, cần kiên trì và nhẫn nại. BB là sự tổng hợp của rất nhiều thứ trong đó đắt giá nhất là chất xám và thời gian. Goodluck!
fanofdell
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em cài BBDict trên 8700v thì ok. Khi đổi sang 8700g thì mỗi khi mở nó xuất hiện dòng chữ sau: The application BBDict has attempted to open a local connecttion. Would you like to alow this. Rồi nó hiện lên Yes or No. Chọn Yes hay No thì mới vào tra từ điển được, nhưng khi khởi động lại nó vẫn hỏi vậy. Lần nào cũng hỏi làm thêm động tác bực mình quá. Bác nào rành mách em cái.
Thì trước khi chọn Y or N xem phần bên trên nó hỏi gì đấy, đánh đấu vào 2 đó chắc lần sau nó không hỏi nữa đâu. Cứ thử xem nhá!
đã cài được rồi, nhưng chỉ tra được mỗi Anh - Việt, còn Việt - Anh thì không gõ được tiếng Việt để tra, mặc dù trong từ điển vẫn có dự liệu Việt Anh. Help me !!!
Cái này tham khảo cách gõ tiếng Việt là ok ngay mà! Search đi bác! :angry6wn:
tandat2104
ĐẠI BÀNG
15 năm
giúp em với
em ko thể chuyển từ điển vào máy đc
dc cỡ 17% thì dừng
em dùng 729
đấy là do cáp của cậu bị lỏng thôi, tốt nhất là trong khi nó đang chuyển sang máy thì đừng có động chạm j vào nó, ko cài thêm soft nào hết, cũng phải chờ hơi lâu đấy. giá mà chuyển đc sang thẻ nhớ như msdict thì vèo 1 cái là xong 😁
dungtq58
ĐẠI BÀNG
15 năm
Nếu cài được vào thẻ nhớ thì tuyệt. Vâng xin cám ơn
E làm đúng như hướng dẫn nhưng mà nó vẫn cứ báo lỗi như sau:
Open USB link failed!
Please check:
1. Is mobile phone connected to PC corectly
2. Is BBDict running on mobile phone
Em đã thử khởi động lại máy tính và BB và bật BBdict mà vẫn ko đc
Bác cho em hỏi máy em đang dùng là 8700c,em nghe nói là nó giới hạn 1 file vào máy k quá 3M,nhưng file A-V của bác tận 9M.Vậy làm sao em cài vào máy đc ạ??

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019