Từ nay: Unlock điện thoại ở Mỹ là phạm pháp nếu không được đồng ý từ nhà mạng

Thảo luận trong 'Tin tức - Sự kiện' bắt đầu bởi TDNC, 26/1/13.

1. tolamvienkhoa

tolamvienkhoa Thành viên

Jb, root ở Mỹ ko phải để xài app free mà để cài những ứng dụng ko có ở App Store. Và nếu unlock mad có trad tiền cho nhà mạng thì vẫn là hợp pháp. Mình cũmg thấy bạn hài vãi.
  2. newline18

newline18 Thành viên

Unlock được thì chỉ lợi cho công ty sản xuất điện thoại
    cái này gọi là mạng chính chủ :D
  3. nktoan0317080

nktoan0317080 Thành viên

unlock với jailbreak hoàn toàn khác nhau mà bạn.
  4. luanth

luanth Thành viên

"Slide to unlock" đơn giản và thực hiện hằng ngày mà bị cấm thì sao mà xài :))
  5. caphi

caphi Thành viên

Ok,thấy rồi bạn. Tưởng bác ấy lại sắp khơi mào chiến tranh Táo - Samsung. Mấy bữa nay thấy chiến tranh trên tinhte ác liệt quá. :)
  6. Hao74

Hao74 Thành viên

Nói thợ bẻ khoá cho sang, chứ bây giờ ai mà biết sử dụng pc đều tự google mà làm được. Mấy người ở tiệm cũng y chang chứ khác gì? He he.
  7. Hao74

Hao74 Thành viên

Tụi Mỹ hay châu Âu tự do về quyền con người, còn VN tự do về quyền phá hoại.
  8. Icemat

Icemat Thành viên

Jailbreak máy không phải chỉ để cài apps lậu (mặc dù đa số người sử dụng tại VN Jailbreak để cài apps lậu), Jailbreak không phải hành vi phạm pháp vì điều này được chính phủ Mĩ công nhận. Và việc Unlock và Jailbreak máy chả liên quan gì đến nhau =)
  9. hunganh_milan

hunganh_milan Thành viên

Bác này nói đúng này:D
  10. AngryDemon

AngryDemon Thành viên

Tệ quá
  11. Sauron

Sauron Thành viên

khiếu hài hước bỏ đâu rồi cha?
  12. nguyenhongthai87

nguyenhongthai87 Thành viên

không cho unlock thì xài sim ghép.
  13. tankthietgiap

tankthietgiap Thành viên

Tin Hót :mad: liệu có ảnh hưởng đến mấy ae KD hàng xách tay không ta :p nhưng cũng may là luật chưa áp dụng ở VN đỡ lo ;)
  14. phungtriminh

phungtriminh Thành viên

ôi trời! đây là hình thức độc quyền làm giàu cho tư bản
  15. bigmom

bigmom Thành viên

bạn đọc không kỹ rồi! Unlock các máy bị khóa mà ko có sự đồng ý của nhà mạng mới phạm luật! Còn cái vụ root vs jb khác vs unlock
  16. bigmom

bigmom Thành viên

May bac nóng tính wé
  17. Amon Amarth

Amon Amarth Thành viên

Unlock và JB bản chất khác xa nhau. Khi bạn mua bản lock tức lag bạn đã ký hợp đồng cam kết sử dụng nhà mạng đó trong thời gian quy định, khi bạn unlock thì 99% là để bỏ nhà mạng cũ đi xài nhà mạng khác. Vi phạm hợp đồng.

Còn JB là bạn táy máy vọc vạch cái máy của bạn, thuộc sở hữu của bạn, ko có ràng buộc gì vơi ai, đó là quyền cá nhân của bạn nên ngta ko cấm, có điều bạn sẽ mất quyền lợi bảo hành.
    mrgior thích nội dung này.
  18. Hi-CNTT

Hi-CNTT Thành viên

bác đùa vui vậy mà có người hiểu lầm rồi kìa
    loveskyvn thích nội dung này.
  19. vì vậy đất nước Việt Nam tươi đẹp chúng tôi hân hạnh chào đón quý khách! ở đây có bán key, ..... các loại:rolleyes:
  20. lam251092

lam251092 Thành viên

Pháp luật chứ bác