tự tạo angten tăng cường thu sóng USB 3G

kthy.com
28/7/2010 14:31Phản hồi: 150
150 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em mới tậu con USB 3G VT mà mạng chậm quá toàn EDDGE hoài thôi . hic .chán .đang định làm ăngten cho em nó
johnlee1089
ĐẠI BÀNG
12 năm
hàn đầu anten vào chân nào, anten này có 2 dây mà

Có bác nào dám chế anten cho USB 3G như em không? USB E173u-1 bán kèm của vinaphone đã unlock nha các bác! Cái vỏ chế từ cái bộ chia LINE- ADSL, PHONE, còn cái anten là anten của Gphone chế lại đó mấy bác!. Gọn nhẹ gấp mấy lần mấy cái chảo, rổ nhé các pác. Em mà kiếm được cây anten của card wifi desktop thì gọn nữa, ngặt nỗi tìm ko ra .
Hình thu nhỏ đính kèm
sucsong1
TÍCH CỰC
12 năm
Ko biết làm cái này mạng có đều k các bác? Nhìn hoành tráng quá?
wall[e]
ĐẠI BÀNG
12 năm
lấy vỏ bia làm dc ko nhĩ, như mấy wifi ấy
d-com 3g mình max speed rồi down ổn định 850KB/s, lâu lâu down zing mp3 chạy lên 1MB/s +
wall[e]
ĐẠI BÀNG
12 năm
đó h mình lun xài d-com 3g nay muốn sử dụng sim " rác" của vina, mobi thì ntn nhĩ như ?đ/MB, và tốc độ cao như d-com ko
thanks
wall[e]
ĐẠI BÀNG
12 năm
giúp mình cái này 😁
sucsong1
TÍCH CỰC
12 năm
phải thử thôi, có chỗ mạng này khỏe, mạng kia yếu (Vina,Viettel, còn Mobi chưa đc tốt lắm)
nếu sim rác (loại sim rẻ mà tài khoản cao) dùng MCTD thì có vẻ Vina, Mobi hời hơn tí vì trừ tk phụ
p/s số VNĐ/MB thì viettel rẻ nhất
Làm thế này có chống được sét đánh không nhỉ?
phuonghnbk
ĐẠI BÀNG
12 năm
thanks bác đã giải đáp thắc mắc cho em. em dùng 3g của D-Link, anten của nó được lắp riêng nên chỉ cần rút ra là xong thôi. sóng chỗ em khá ổn, nhưng cứ hỏi bác để đề phòng khi hữu sự. À nếu bác có tài liệu gì về các loại anten và cách tính toán chấn tử thì share cho em với nhé.

USB của bạn đã có sẵn anten thì khỏi cần chế. Loại này sẽ có sóng tốt hơn rất nhiều những loại anten bên trong. Chế thêm chỉ vô ích thôi bạn à.
Ồ Cách của mấy bác không có khả thi cho lắm đâu nhá.e dùng di động làm modem mà dow cứ ầm ầm,lại free nũa nhá 1 tháng có 30k siêu tiết kiệm
Của mình dùng Datacard 3G 7.2Mbs/ 2.0 Mbs
ồ.bác chém vậy tội bác ấy quá đi.thôi thôi....
e có cách này mấy bác test thử nhé :
đặt di động cùng mạng với dcom song song với dcom đầu trên của di động ngay chỗ cái đèn nhấp nháy nhá
e test thử tốc độ cải thiện đáng kể nhá,cá nhân e test thử sóng full dow toàn 700kb/s
đó là ý kiến chủ quan của e nếu sai các bác bỏ quá cho đừng ném đá nhá :p
tốt nhất dùng usb nguyên thủy đi,đừng thêm gì cho nó cả.nếu dùng desktop thì cắm vào phía trước của thùng khi sử dụng tháo nắp và thẻ nhớ (nếu có) trong usb tạo không khí thoáng mát.trong usb có sẵn anten mini giống như chiếc di động tuy nhỏ nhưng tín hiệu rất lớn.nếu muốn xài cáp nối nên chọn cáp 1m là vừa tốc độ mang chỉ phụ thuôc vào sóng 1 phần thôi,phần khác do số lượng thuê bao truy cập cùng thời điểm.mến chào các bạn
sóng bữa nay chập trờn lắm.ko ổn định đúng là mobi thua viettel nhiều
johnlee1089
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xet ve 3G từ trước tới giờ Viettel la ông nội, Mobi là cháu, còn Vina thuộc hàng chắt. Còn 3 năm nữa sẽ có 4G. Sao hồi đó, bộ truyền thông không làm luôn 4G. Để không tốt tiền đầu tư của quốc gia.
Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
@johnlee1089 Nếu nói như " thím " thì ...tại sao ông nội không đẻ ra "thím" lun cho rồi...đẻ ra ba của "thím" để làm gì!
Tại sao không ra luôn cái Iphone 4s lun đi, ra cái Iphone 2G rồi 3G...để làm gì.

Còn nói sóng 3G thì Zịttel là ông nội???...nếu ở khu dân cư đông đúc vào giờ cao điểm thì dù là thằng ông nội hay thằng chắt...cũng bò lết như nhau thôi!
Thông tin truyền thông chưa dám khẳng...vậy mà bác đã phán là 3 năm nữa sẽ có. 4G thì phải hỏi thằng TQ để biết thêm chí tiết "thím" ạ. (chịu khó đọc báo công nghệ thêm tí đi)

Em nói thế, không biết "thím" có hiểu không nhĩ! ^_^
E dốt, cái gì biết thì e nói, không biết thì e "hóng"...Còn "thím" ghét thì e chịu. =]]
may bac thay cai anten cua em the nao a! 14072012001.jpg
3g thì tùy chỗ bác à
Em test trên dt thấy rằng thằng vina ở nơi sóng full bao giờ cũng mạnh hơn vettel
Nhưng viettel thì ổn định,trả thấy lên xuống gì cả,chỗ em có mỗi 3g viettel,dcom dowwn toàn 700kb/s
Đã thử đặt con 111i gần usb mà chẳng thấy gì,vẫn y nguyên à:p
ducpro97
ĐẠI BÀNG
12 năm
e mới đổi cái mf190s lấy cái E1550( thiệt ghê), download tốc độ có 300Kb.
cho e hỏi với loại 3,6 thì như vậy là chậm hay ko??
tiện thể bạn boy xlnh hướng dẫn mình lun nha.
thanks
kienwifi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác nên mua mấy cái router wifi 3G rồi cắm USB 3G vào mà xài. Để cái router ở vị trí sóng tốt nhất mà xài. Chứ chế anten kiểu này rắc rối và vướng víu quá
Quan trọng là dùng cáp di chuyển usb đến vị trí sóng tốt là ok ngay ! chế ăngten làm gì cho lằng nhằng ra o_O
mình có 1 vạch viettel

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019