Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Từ thiện tết 2014] Tối nay nhóm từ thiện đi phát quà

cuhiep
14/1/2014 14:44Phản hồi: 62
[Từ thiện tết 2014] Tối nay nhóm từ thiện đi phát quà

Anh em đã tập trung ở cafe Tinh tế, phổ biến thông tin, chia địa bàn, chia quà, chia sẻ kinh nghiệm về an toàn... và rất nhiều thứ. Hiện mọi người đã chuẩn bị để lên đường. Số tiền anh em đóng góp đã vượt qua mức mong đợi và phong bì lì xì của mỗi cụ là 300k thay vì 200k như dự kiến. Ngoài ra thì chúng ta còn có một chiếc bánh chưng và 1 lọ dầu gió xanh Singapore. Hơn 30 người chia thành 6 nhóm sẽ đến các quận: 6,8,10,11, Tân Bình, Gò Vấp, Tân Phú, Bình Thạnh. Cám ơn các bạn đã ủng hộ chương trình. Chúc chương trình thành công tốt đẹp.

62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Henry Doan
ĐẠI BÀNG
10 năm
một việc làm tuy nhỏ nhưng đầy ý nghĩa ! xin cảm ơn những người tham gia.
niuton92
ĐẠI BÀNG
10 năm
một việc làm tuy nhỏ đầy ý nghĩa !
Ở THỦ ĐỨC CÓ RẤT NHIỀU SV HOÀN CẢNH KHÓ KHĂN....CÓ KHI K CÓ TIỀN VỀ QUÊ ĂN TẾT
HỌ LÀ NHỮNG SV MONG TINHTE XEM
@lvtrinh92 Nên giúp người già neo đơn trước, sinh viên nghèo vẫn còn sức khỏe bạn ah.
@lvtrinh92 Sinh viên còn trẻ thì vẫn tự kiếm sống đc, mình thấy nên ủng hộ ng già trước
@lvtrinh92 Trời ơi kinh phí thì có hạn vả lại mục đích của Tinh tế là giúp đỡ các Cụ ông, Cụ bà neo đơn thêm ấm lòng thôi. Chức các "Quân nguyên" kia thì nhiều vô số kể biết lấy đâu mà giúp. Sinh viên nghèo khó hiếu học thì tui tin không bao giờ họ bó tay cho dù nghèo khó tới đâu. Giúp đỡ là những người không thể lo được cái ăn cái ở hoặc bệnh tật hay tai ương chứ các bác sinh viên "nghèo" tay chưn con y nguyên ăn như hổ báo mà chơi bời cũng tưng bừng thì thua. Tui không hốt cả bó mà thật tế thì cả đống. Các quán cà phê sang hay thậm chí các Bar tui cũng thấy có nhiều Sinh viên hay lui tới mà nhà giàu thì không nói làm chi đua đòi hưởng thụ thì nhiều( Xin lỗi các bạn sinh viên chân chính). hic
n81n81
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lvtrinh92 Tùy mức độ khó khăn thôi bạn à. SV là thanh niên, thanh niên mà nói khó khăn thì thua rồi
@lvtrinh92 Sv mới 20 thôi, còn nhiều cái Tết lắm bạn à
luutuan_90
ĐẠI BÀNG
10 năm
quá tuyệt vời
gacondado
ĐẠI BÀNG
10 năm
một việc làm tốt cuối năm của tinh tế,😃😃😃
catbui.1985
ĐẠI BÀNG
10 năm
Rất rất ý nghĩa các bạn ơi! Mong rằng tinh tế duy trì phát huy hơn tinh thần này.
Chúc các bạn đi làm nhiệm vụ an toàn khi tham gia giao thông😃
Cảm ơn các thành viên Tinh Tế. Đọc tin này mình cảm thấy ấm lòng.
Đi xong phải review report đầy đủ nha
Cho gửi lời chúc bình an tới các cụ nhé!
Hồi mình về vn ăn tết năm ngoái , gặp bà cụ ngồi dầm mưa bán vé số lúc đó tầm 6h30 tối . Mình ghé lại hỏi cụ còn mấy tờ con mua cho , cụ bảo còn hơn chục tờ nữa . Mình không ngại mua hết số đó rồi đi nhậu với mấy thằng bạn ... Lúc sau khi về vẫn thấy cụ ngồi đó ( lúc này mình đi taxi về ) , chả biết nghĩ sao , chỉ biết rằng hình ảnh cụ già đội cái nón lá , mặc cái áo mưa li-lông và ngồi co người lúc đó tội nghiệp không thể tả 😔 .. Rồi Mình kêu bác tài vòng xe lại cho cụ 2 xị dặn cụ tối rồi cụ về ngủ đi , số vé còn lại mai cụ bán tiếp . Cho cụ già 2 xị xong tự nhiên mình cảm thấy thanh thản hẳn ( tự nhiên cảm xúc nó vậy các bác à 😃 ).

P/s : Hôm sau dò vé số trúng được 1 xị :(
@trungakira Bạn cho cụ già 2 xị rồi còn P/s : Hôm sau dò vé số trúng được có 1 xị làm gì nữa, người xem lại nghĩ bạn cho đi nhưng còn tính toán nữa đó,,
sting9154
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trungakira Người đứng đắn, tử tế không ai dùng từ "xị" để thay thế cho chữ "trăm ngàn" cả, nhất là khi đề cập đến người cao tuổi trong câu chuyện nữa, tôi chẳng thấy anh có tấm lòng gì khi kể chuyện như thế này cả.
Ayo Won
ĐẠI BÀNG
10 năm
chúc các anh chị lên đường thành công 😃
ý nghĩa quá
chúc thành công tốt đẹp 😃
:p:p hoan nghênh tt
Đồng cảm và chia sẻ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế