Từ Thiện Tinh tế: Đi giao nhà Nhân ái ở Châu Phú, An Giang

levuongthinh
17/8/2014 17:19Phản hồi: 58
Từ Thiện Tinh tế: Đi giao nhà Nhân ái ở Châu Phú, An Giang
Sau một thời gian xây dựng thì ngôi nhà mới của cô Phạm Thị Bé ở thị trấn Cái Dầu, Châu Phú, An Giang đã hoàn thành. Và hôm thứ Bảy vừa rồi, đại diện Nhóm từ thiện Tinh tế đã đến thăm để chính thức bàn giao căn nhà này cho cô Bé.

Ngôi nhà mới được xây dựng trên mảnh đất có diện tích chỉ 24 mét vuông, tuy nhiên nó là niềm ao ước bấy lâu của cô Bé. Dù căn nhà không lớn, nhưng nó sẽ là nơi để cô có chỗ nghỉ ngơi tốt hơn khi về già.

Vì diện tích hơi nhỏ nên ngôi nhà được xây theo kiểu có gác xép. Phía trên là phần sàn gỗ, vách tôn, giúp tăng thêm diện tích sử dụng. Vì không gian phía trước nhà chỉ khoảng 1m nên chúng tôi không thể chụp được toàn cảnh căn nhà. Tổng kinh phí cho việc xây nhà là khoảng 40 triệu đồng, trong đó Nhóm từ thiện Tinh tế ủng hộ 25 triệu đồng, phần còn lại do gia đình, địa phương và nhóm chuyên đi xây nhà Nhân ái của Phật giáo Hoà Hảo hỗ trợ.

Anh em có thể theo dõi hoạt động của nhóm tại: https://www.facebook.com/tuthientinhte

Dưới đây là một số hình ảnh được ghi lại trong chuyến đi vừa rồi.

_DSC3955.jpg Lối vào căn nhà mới của cô Bé.

_DSC3960.jpg Buổi lễ bàn giao có sự góp mặt của chính quyền địa phương và đại diện những người đã hỗ trợ việc xây nhà.

_DSC3971.jpg _DSC3974.jpg Trao quyết định giao nhà cho con trai của cô Bé.

Trao số tiền ủng hộ việc xây nhà.

_DSC3992.jpg Tham quan căn nhà mới - niềm vui lớn của một đời người.

_DSC3994.jpg Tuy là nhà mới nhưng vẫn còn đơn sơ lắm.

_DSC3995.jpg Chỉ hy vọng là cuộc sống của họ sẽ tốt hơn.

Quảng cáo

_DSC3996.jpg _DSC4005.jpg
_DSC3961.jpg _DSC4009.jpg
Ra về!

Danh sách những anh chị em đã đóng góp lần này:

1. Anh Mạnh Hiệp - 7 triệu đồng
2. Anh Hữu Thành - 5 triệu đồng
3. Chị Hoàng Vy - 3 triệu đồng
4. Anh Trung Sơn - 500.000 đồng
5. Bạn Quang Thái - ủng hộ hàng tháng cho Nhóm từ thiện Tinh tế
6. Phần còn lại trích từ quỹ của Nhóm từ thiện Tinh tế.

Quảng cáo

Xin chân thành cảm ơn sự đóng góp của các anh em Tinh tế và những người có tấm lòng tốt đẹp. Chúc anh chị em nhiều sức khoẻ và hạnh phúc!
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kiendt11
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lần sau cho mình tham gia với!
Hạnh phúc quá.
Một nghĩa cử cao đẹp mà cần tiếp tục phát huy
ncongluan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thật là ý nghĩa.
Đây là điều mình mong chờ nhất từ quản trị Cu Hiệp , tinh tế là trang mạng xã hội công nghệ, thì sau khi thành công cũng nên làm công tác xã hội , thật ý nghĩa và nhân văn
mong các bạn sẽ không bán nó như METRO
ớ. lần sau thông báo rộng rãi cho em với... em cũng muốn tham gia
Ducati_1199
ĐẠI BÀNG
10 năm
Còn cần nhiều tấm lòng của anh em Tinh tế cũng như các nhà hảo tâm hơn nữa. 1 like cho các anh em đã có Tâm.
lesud
TÍCH CỰC
10 năm
Topic đầy ý nghĩa, lập từ hôm qua tới giờ mà được tổng cộng 10cmt và 8 liked. Trong khi cứ SS, Apple thì .... :3
@lesud Mới cho ra public được vài phút thôi bạn. Qua giờ nó còn nằm trong "vùng bí mật." 😁
@lesud Vậy bạn muốn gì ở trong topic này? Viên gạch kia mua ở đâu? Tường này xây thế nào?... Quan tâm không có nghĩa là nhảy vào like hay comment đâu bạn?
Topic này lên trang chủ là để kêu gọi mọi người quyên góp tiền từ thiện, chứ đâu phải kêu mọi người vào comment hay like đâu? Mình cũng vào đọc và không có ý comment đến khi đọc được dòng này của bạn...
@lesud Quan tâm thì quỹ từ thiện Tinh Tế luôn hoan nghênh bạn. Like và cmt của bạn có giúp được người khác không ?
hungkieu37
ĐẠI BÀNG
10 năm
@xxx eric Hoang xxx Phải đăng nhập để like y kiến này
shinhaphura
ĐẠI BÀNG
10 năm
Một việc làm ý nghĩa!
Hiện giờ, tinhte.vn có đến 1.675.841 thành viên, mỗi người chỉ cần chia sẻ 10.000 đ thì mình sẽ có được bao nhiêu nhỉ:
1.675.841 t/viên x 10.000 đ = 16.758.410.000 đ
Wow, tinhte.vn tha hồ mà làm những việc ý nghĩa cho xã hội.
Vậy mới thấy sự tham gia của cộng đồng, số đông nó ... ý nghĩa như thế nào!
Với cá nhân thì ace mình sẽ không làm được những điều như trên, nhưng qua một nhóm/tập thể, mình sẽ làm được nhiều điều!
Ace tinhte.vn thấy thế nào ạ?!
Ducati_1199
ĐẠI BÀNG
10 năm
@shinhaphura Hãy làm thôi, có lẽ không khó để có một việc thật sự ý nghĩa
@shinhaphura ko khả thi,1 người có cả chục nick clone thì làm sao góp dc 😁
@shinhaphura Tinh tê mở đợt đóng góp gây quỹ đi nào, cho các bé có mùa trung thu vui và còn nhiều chuyện từ thiện khác nữa.
@ruaxebottuyet Cũng đóng được bác ơi, có bao nhiêu nick clone thì có bấy nhiêu đóng góp. Vậy là ok.
Bacutri
TÍCH CỰC
10 năm
Lá lành đùm lá rách happy !
abgnac
TÍCH CỰC
10 năm
Tinhte có lòng hảo tâm 😃
Hay quá mình cũng muốn tham gia cùng mọi người
^^.
Hoạt động ý nghĩa, lần tới chắc chắn sẽ tham gia 😃
Luôn ủng hộ tinhte.vn với những hành động tuyệt đẹp như vậy 😃
Rất ý nghĩa
Mình hy vọng làm ăn khấm khá sẽ ủng hộ chương trình này của tinh tế
Hiện giờ thì em chỉ dám tuần 5 ly cafe ở Tinh tế thôi a 😃
@Sơ mi nam Nhật Bản _______________uống cf ở tinh tế là 1 phần đóng góp rồi đó bác kekeke

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019