Tư vấn 3G Router Wifi - Những điều cần biết trước khi chọn mua Router Wifi

kebathanh1991
15/3/2014 0:52Phản hồi: 147
Tư vấn 3G Router Wifi - Những điều cần biết trước khi chọn mua Router Wifi
I. Router Wifi 3G là gì?
Router Wifi 3G là một thiết bị hiện đại giúp mọi người có thể truy cập internet mọi lúc mọi nơi bằng sóng Wifi thông qua mạng 3G của các nhà mạng hiện nay. Đôi khi bạn có những chuyến đi chơi xa, dã ngoại, đi công tác, trên xe hơi hay đơn giản là khu vực bạn đang sinh sống lại không có mạng internet, chỉ cần có sóng 3G là bạn có thể tạo ra cho mình một mạng không dây Wifi 3G để kết nối và truy cập internet cùng với bạn bè và người thân.
III. Vì sao nên dùng Router Wifi 3G?
1. - Bạn có rất nhiều những chuyến đi công tác xa, yêu cầu luôn luôn có mạng để truy cập nhưng lại không biết phải làm sao.
2. - Bạn muốn truy cập mạng nhưng wifi lại quá yếu.
3. - Bạn cần chia sẻ Wifi cho nhiều thiết bị hay cho bạn bè xung quanh sử dụng chung.
4. - Bạn muốn phát wifi từ mạng ADSL nhưng khi sử dụng bộ phát thông thường lại rất chi khó khăn và phức tạp.
5. - Điện thoại hết pin đột ngột ở ngoài mà khi bạn đang có cuộc gọi quan trọng.

III. Trên thị trường giờ có những loại Router Wifi 3G nào tốt?
1. - 3G Router Wifi HAME A100
2. - 3G Router Wifi HAME P1
3. - Bộ 3G Phát WIFI HAME A1
4. - Hame R1
5. - HAME A11W
IV. Tính năng của 1 Router Wifi 3G là gì?
1. - Nếu cắm USB 3G hoặc dây mạng vào, thiết bị sẽ phát wifi chuẩn N.

2. - Ổ cắm dây mạng kiêm luôn cả đường ra cho cổng LAN khi cắm USB 3G.

3. - Thiết bị có khả năng nhận wifi và phát lại wifi, rất hữu dụng cho những nơi sóng yếu.

4. - Thiết bị sử dụng pin dung lượng và có khả năng sạc cho điện thoại, máy tính bảng khi cần thiết.

Quảng cáo

5. - Chuẩn sạc của thiết bị là cổng micro USB thông dụng.

6. - Thiết bị có chức năng báo dung lượng pin còn bao nhiêu.

7. - Thiết lập mã bảo vệ thông minh.

8. - các tính năng đặc biệt của 1 số loại Router Wifi 3G đặc biệt:
a. - Hame A100 hiện tại đã được bổ sung thêm tính năng DLNA: giúp chia sẻ dữ liệu (phim, ảnh, nhạc...) qua WIFI

Quảng cáo

b. - Thiết Bị Cắm SIM 3G Phát WIFI HAME A11W - Power bank 1800mAh

Nguồn: ITVPLUS.NET
147 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đây là video để các bác tham khảo nhé: hame a100 ạ
cách sử dụng Hame: http://itvplus.net/UNG-DUNG/huong-dan-su-dung-hame-p1-va-chuyen-sang-giao-dien-tieng-anh.html
cách sử dụng chức năng repearter (thu và phát lại wifi) của sản phẩm Hame: http://itvplus.net/UNG-DUNG/huong-dan-cai-dat-chuc-nang-repeater-cua-1-router-3g-wifi.html
dùng iphone bật 3g đốt pin dùng cái này ok đấy
@XaHangGiaRe vâng. thế em mới tư vấn cho các bác chứ ạ!
@XaHangGiaRe hàng tốt giá tốt
cái gì vậy thím
@sdt0904758757 Router Wifi 3G thiết bị thông minh bác ạ
1. - Bạn có rất nhiều những chuyến đi công tác xa, yêu cầu luôn luôn có mạng để truy cập nhưng lại không biết phải làm sao.
2. - Bạn muốn truy cập mạng nhưng wifi lại quá yếu.
3. - Bạn cần chia sẻ Wifi cho nhiều thiết bị hay cho bạn bè xung quanh sử dụng chung.
4. - Bạn muốn phát wifi từ mạng ADSL nhưng khi sử dụng bộ phát thông thường lại rất chi khó khăn và phức tạp.
5. - Điện thoại hết pin đột ngột ở ngoài mà khi bạn đang có cuộc gọi quan trọng.
thanks bác nhe!
@sdt0904758757 ko có gì ạ! bác muốn dùng thử thì qua chỗ em nhé! có gì ko hiểu thì pm inbox nhé bác!
B cho hỏi dùng usb 3g hay sim 3g tốt và ổn định hơn? Và tốc độ của gói cước 3g cũng là Tốc độ của wifi a?
1 -Usb 3g sẽ có khe lắp 1 cái Sim (sim điện thoại thông thường) để bắt sóng 3g. Hiện nay có 3 nhà mạng là Viettel, vinaphone, mobi, đang cung cấp dịch vụ 3g.
2- bạn cần có 1 cái Usb 3g, 1 cái sim đăng ký 3g (của 1 trong 3 mạng trên) để dùng mạng 3g.
3- khi bạn cắm usb 3g (đã nhét sim đăng ký 3g) vào máy tính của bạn (chỉ dùng được 1 máy tính) thì bạn sẽ dùng được mạng nnư bình thường
4- tốc độ của gói cước của sim 3g chính là tốc độ của mạng cho máy tính trên.
5- nếu bạn cắm usb 3g( đã nhét sim đăng ký 3g) vào 3g router wifi của itvplus.net cung cấp sẽ phát được sóng wifi để nhiều máy tính cùng dùng được mạng 3g của usb 3g
6- đơn giản hơn nữa là bạn mua cái HAME A11W của itvplus.net thì chỉ cần nhét sim đã đăng ký 3g vào là nhiều máy có thể dùng mạng cùng lúc( như kiểu bắt wifi bạn nhé)!
Ko biết bộ phát wjfj dùng sim 3g nào thì tốt? Ko phải có hame a16 à b ?
@hoanghientrang90 bây giờ là hame a11whame a16 dùng tốt. giá cũng ko cao lắm so với những sản phẩm khác! hame a16 thì cao hơn hame a11w khoảng 100k bạn ạ!
cái này có chỗ cho cắm cổng mạng của máy bàn nữa ko?
@hakuka ý bác là cái dây nối từ modem vào máy tính bàn để sử dụng internet ạ?
@kebathanh1991 vầng.chính nó.ngoài sài wf còn thêm máy bàn nữa ah
@hakuka - có chỗ cắm mạng lan bác nhé!
- bác có thể cắm dây lan vào router 3g wifi phát ra sóng wifi nữa bác ạ!
@kebathanh1991 có nghĩa là có cả cổng cho mạng dây ah, có mấấy cổng ah? để e mua ah =)
@hakuka có 1 cổng bác ạ. mà bác muốn có cổng lan để làm gì! bác nói rõ ra e sẽ giải thích cho bác ạ!
[QUOTủa "kebathanh1991, post: 41696698, member: 496718"]bây giờ là hame a11whame a16 dùng tốt. giá cũng ko cao lắm so với những sản phẩm khác! hame a16 thì cao hơn hame a11w khoảng 100k bạn ạ![/QUOTE]
Pin của 2 này thế nào? Sự khác nhau giữa 2 e nó? Cuối cùng là giá của mỗi e?
@hoanghientrang90 Pin của 2 này thế nào? Sự khác nhau giữa 2 e nó? Cuối cùng là giá của mỗi e?[/QUOTE]
1- pin thì như nhau 1800mAh( dùng khoảng 4 giờ)
2- sự khác nhau chỉ là tốc độ sử lý( không nhiều lắm)
3- giá trên thị trường thì a11w là 850k còn a16 là 950k
đây là của bên itvplus bạn có thể tham khảo
http://itvplus.net/Router-3G-Wifi/Thiet-Bi-Cam-SIM-3G-Phat-WIFI-HAME-A11W-Power-bank-1800mAh.html
để vừa dùng được máy bàn và lap top anh ah. anh ko hiểu e nói gì à? @@ e ko hiểu lắm về model và cục phát wf ^^
@hakuka Thế bác cho em hỏi kỹ 1 chút nhé. Modem bác đang dùng là loại tên gì vậy.

Gửi từ HTC One của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
tp link bác ah
@hakuka Tp.link chỉ là tên hãng thôi bác ạ. E muốn hỏi cái tên đằng sau cơ. Thế caais modem nhà bác phát được wifi ko ạ

Gửi từ HTC One của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
ko =( nên mới hỏi mua =(
@hakuka Vâng. Nói dễ hiểu nhất là khi bác có cái router 3g wifi thì sẽ dung được mạng cho cả máy bàn và cả laptop 1 lúc ạ
đánh dấu quất nào =)
@hakuka bác đã dùng thử chưa babs

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019