Tư vấn 3G Router Wifi - Những điều cần biết trước khi chọn mua Router Wifi

kebathanh1991
15/3/2014 0:52Phản hồi: 147
147 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rickyken
ĐẠI BÀNG
10 năm
3g router wifi của các hãng có danh tiếng đấy ạ
@rickyken Hame cũng là 1 nhãn hiệu nổi tiếng của trung quốc bác nhé.
lam4d98
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhà xài Adsl 160k tháng, nay mình tính dùng 3g router wifi với sim 3g vina 300k cho 3 tháng,vừa rẻ lại nhanh gấp 4 lần. Mình muốn mua cái 3g router wifi
1. Có tốc độ tải xuống tối thiểu 21,6Mb.
2. Xài 24/24, 365 ngày mỗi năm.
3. Có cổng LAN
4. Có thể nối ra cục Tenda 311 của mình để cục Tenda phát wifi.
5. Không cần có pin dự phòng hoặc nếu có thì có thể tháo ra được, không cần phát được wifi.
6. Giá ở mức 1.5tr trở xuống, nhưng càng rẻ càng tốt miễn đáp ứng mục 1 2 3 4 ở trên.
Bác nào biết chỉ giúp mình với vì mình thấy rối quá,giá lại phức tạp không biết đâu mà lần.
@vnhat Em có post rồi đấy bác ơi. Quay lại trang 8 trang 9 có link quảng cáo trên Nhật tảo đấy
vnhat
TÍCH CỰC
10 năm
@kebathanh1991 https://www.nhattao.com/threads/sieu-re-sim-3g-cho-iphone-ipad-dung-khong-gioi-han.2704705/

lạy cụ, bài post từ tháng 12/2013 mình ko chắc nhưng hơn 60% lừa đảo 😁
lam4d98
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vnhat mình đang xài sim đó nè bạn
@lam4d98 bác cứ đến xem thử đi. nó có dí dao vào cổ bác bắt bác mua đâu mà bác sợ 😁
cái này dùng sim thường đk gói ko giới hạn dc ko zậy 😃
@lantranlv được chứ bác! bác tham khảo hame a11w hay hame a16 nhá
hame a16 :http://itvplus.net/Router-3G-Wifi/Hame-A16-216Mb-Bo-phat-wifi-tu-sim-3G-va-mang-Lan-Adsl.html
hame a11w: http://itvplus.net/Router-3G-Wifi/Thiet-Bi-Cam-SIM-3G-Phat-WIFI-HAME-A11W-Power-bank-1800mAh.html
ngdan90
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tp-link hàng Good bảo hành 2 năm.
@ngdan90 avt của bác ngdan90 hài quá =))
ngdan90
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái Hame A19 xài cũng ngon phết đấy, cắm được cả mạng LAN
@ngdan90 em vừa có bài hướng dẫn tính năng của em hame a19 post lên cho các bác xem ạ: http://itvplus.net/Tin-san-pham/hame-a19-mot-san-pham-tuyet-voi.html
@kebathanh1991 pin con a19 này thi dung duoc bao nhieu lau hả bác
@dongduoc_td Sạc đầy thì dùng liên tục đuợc tới 8 tiếng ạ. Liên tục bác nhé
@kebathanh1991 lâu thế cơ à. ý bác là bật liên tục trong 8 tiếng á
các bác chơi loại này chưa ạ Sierra Wireless AirCard 754S Mobile Hotspot
@vuaphukien.vn 4g là gì hả bác?
@dongduoc_td Cũng giống như các thuật ngữ 2G hay 3G, 4G chỉ là một từ viết tắt của cụm từ "fourth generation" (thế hệ thứ 4) để thuận tiện cho các chương trình marketing của các nhà mạng. Dịch vụ viễn thông hay kết nối không dây sử dụng công nghệ này thực ra rất khác biệt nhau và phụ thuộc vào các nhà cung cấp dịch vụ nhưng thông thường, một mạng không dây sử dụng công nghệ 4G sẽ có tốc độ nhanh hơn mạng 3G từ 4 đến 10 lần.
bác đã hiểu chưa ạ?
Em thấy Tp link đang có mấy dòng phát wifi bằng sim 3g cũng ok, và có tiach1 hợp cả bin sac dự phòng nửa như Tl m5360 chẳng hạn
3G đã xài không bao giờ hết cong suất của nó, nói j đến 4g nè. nếu xai 3g mấy cái tốc độ cao hoặc ngay cột sóng sẽ thấy sự khác biệt.3G việt nam con lăn tăn thì đầu tư cho chuẩn 4G còn xa vời, có chỉ thường là ảo nhiều hơn
nobody.tang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tranhiep1403 Nó là cùng 1 loại sim bác ạ. Mạng tốc độ như nhau. Tốc độ nhanh hay chậm phụ thuộc vào gói cước 3g của sim. Bác dùng loại router 3g wifi cắm Usb 3g thì rẻ hơn nhưng mà tốc độ sử lý sẽ thấp hơn, bất tiện hơn, hỏng hóc phải test 2 thiết bị..... Nói chung là vất vả vả hơn so với dùng cái router 3g wifi lắp luôn sim
@kebathanh1991 Thanks bác giải thick dùm e, e vẫn ko hiểu chỗ tốc độ xử lý thấp hơn là sao ạ?
@tranhiep1403 Ví dụ: tốc độ sử lý cho phép số lượng người truy cập cùng một lúc để cùng sử dụng mạng.
@kebathanh1991 oh, cái này em mua chỉ mình e dùng và định dùng cho ipad thui 😁, e tưởng tốc đọ nhận mạng lâu hơn, tính từ lúc bật nguồn.
hj, lâu chai hả bác, hjhj, hên xui thôi, hjhj
tháo ra, cho mọi người xem nó 1 lần tạo sự tin tưởng anh nha,, hj
@hainp88 Pin cũng gần giống pin thường bác ạ. Hôm nào có dịp sửa thì em sẽ chụp lại.
Nhưng chắc lâu đấy bác ạ vì ít khi hỏng
Như nhau thôi, co jđâu nè, xai úb 3g hì nó rẻ hơn nhưng có mình bác xài, con loai gắn kia phát duoc qwifi cho 4 5 nguoi xài, khác nhau chứ, nên nó mắc hơn.
Ở đây quảng cáo là nhiều nha bác
E muon mua 1 con vua co the thu wifi vua gan dc sim va sac pun dt
pin con do trau trau ti nha a thi nen chon e nao
Hame a19 bạn ạ. Bạn tham khảo ở đây nhé: http://itvplusco.blogspot.com/2014/09/hame-a19-cam-sim-phat-wifi-pin-5200mah.html?m=1
Quan trọng là tốc độ 3g wifi phát ra là bao nhiêu...khi hết MAX rồi nhà mạng hạ băng thông xuống còn 128kbps thì mua làm gì tốn tiền.... đang tính mua 1 em nhưng thấy sài 128kbps thì nghỉ luôn...
Mình có con Hame R1 nhưng lỡ tay Restore lại nên không còn mật khẩu nữa,làm sao để biết pass mặc định là gì hả ad?
@mrdongns86 Mật khẩu mặt định được dán trên thiết bị đó bạn, hoăc bạn lấy dây LAN kết nối với tính, mở trình duyệt gõ địa chỉ: 192.168.169.1, nhập mật khẩu hame, rồi vào phần wireless setting để xem mật khẩu mặt định.
Bạn có thể tham khảo video (tương tự)
Lên Windows 10 ứng dụng 3G Viettel trên PC kg chạy đc nên lại phải dùng nó
Mình muốn mua 1 bộ bắt sóng 3g cực tốt (dùng cho vùng sâu vùng xa nên sóng 3g yếu), sau khi bắt sóng 3g xong có thể phát wifi và cũng có thể dùng đường cáp (cần dùng cáp vì wifi không truyền vào phòng được, bộ phát sóng đặt ngoài phòng để thu sóng 3g). Ai có thể tư vấn mình 1 cái tốt nào không ? giá tiền ko thành vấn đề, vấn đề là bắt sóng tốt và đáp ứng vừa có wifi và cable. Cảm ơn cả nhà trước.
@tantrilk Bác tham khảo model BF-01B của Buffalo nè 😃 Hàng Nhật Bản, đầy đủ chức năng như bác yêu cầu: phát WIFI từ sim 3G, có thể cắm vào dock để truyền tín hiệu qua dây hay làm luôn router phát WIFI từ modem... Tự nhận sim của Viettel, Vina, Mobi

Nếu tháo khỏi dock, mang theo người rất tiện, pin có thể dùng được khoảng 7 tiếng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019