Tư vấn các thiết bị mạng thu phát sóng wifi - Giải đáp thắc mắc !

Thảo luận trong 'Thiết bị ngoại vi' bắt đầu bởi buffalohn.com, 20/10/11. Trả lời: 348, Xem: 110017.

1. mehico88

mehico88 Thành viên

Tình hình em ở công ty có mạng ADSL nhưng em muốn dùng trộm wifi vì tối em ở luôn công ty , em muốn dùng mà ngại cài đặt vì em không có lap cũng không có PC có cách nào dùng mà tối gắn vô sáng rút ra , không cần mật khẩu khoảng cách dưới 25m

2. saiback

saiback Thành viên

Cái này đơn gỉảnmà. Bác cài đặt sẵn rồi lúc nào thích dùng thì cắm.ko dùng thì rút ra.

Gửi từ NookColor của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn

3. mehico88

mehico88 Thành viên

Bảo cửa hàng cài đặt rồi mình về dùng được à bác ? Có cần pc hay chỉ cần có mạng , em với thằng ở cùng tháng mất hơn 100k mà mạng 3g chẳng ra gì

Gửi từ GT-P7500 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế

4. saiback

saiback Thành viên

Chỉ cần có mạng thôi. Bác cài đặt sẵn rồi lúc nào muốn dùng thì cắm cái dây mạng vào modem là nó sẽ phát wifi, không dùng nữa thì rút dây mạng cất modem đi.

5. mehico88

mehico88 Thành viên

Cám ơn bác nhiều , ứng dụng không có nút tk thông cảm khi nào bù

Gửi từ GT-P7500 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế

6. khangvinhls

khangvinhls Thành viên

Hỏi? Nhà mình đã có bộ phát Wifi rồi, internet dùng bao nhiêu trả bấy nhiêu. Nhiều lúc có nhu cầu muốn tải một số file có dung lượng cao phải đắn đo vì cước thanh toán (mình dùng máy tính bảng nên hay tải game nghịch). Quanh nhà mình có mấy sóng Wifi không đặt pass, sóng chập chờn, mình lại không có laptop, chỉ dùng máy tính để bàn nên không thể thu sóng được.
    Bác nào tư vấn cho mình về việc sử dụng bộ thu sóng wifi về nhà rồi cắm vào bộ phát sóng wifi mình đã có để sử dụng được sóng Wifi và trên máy tính để bàn?
    Xin cảm ơn!

S2 Wolf Prince S2 thích nội dung này.
  7. nguyent

nguyent Thành viên

Mình có bộ phát wifi TP-LINK TL-WR740N đã set như hướng dẫn như ở đây.

Nhưng các thiết bị như: điện thoại, tablet và MTXT đều k conect được và báo lỗi "authentication timed out" . Các bạn ai biết lỗi này giúp mình với. Xin cảm ơn!

8. lexuanhut

lexuanhut Thành viên

Mọi người giúp em về con Linksys WRT120N với

Em mới thửa được một em Linksys WRT120N dùng nhưng lại mù mờ về cách sử dụng. Chẳng là nhà em có một dây máng LAN ở phòng sẵn, phòng có 2 máy 1 PC và một Laptop. Em lắp đặt như thế này: day LAN kéo về phòng em cắm vào chân INTERNET, và một đoạn dây ngắn em nối từ khu vực LAN đến máy PC. Tuy nhiên sau khi sử khởi động lên thì em sử dung con Laptop để setup mấy cái cơ bản lúc đầu sơ khai, bọn Linksys hiện lên pass mặc định lên màn hình ( em đã copy và luu) em close lại và vào mạng bằng Laptop qua WIFI bình thường. Tuy nhiên em PC của em thì lại không vào mạng được. Phần biểu tượng có dấu chấm than. Em không rành về vấn đề này lắm mong các Pro giúp đỡ em!
    Thanks!

9. wind_dl

wind_dl Thành viên

Các bác cho em hỏi nhà em gần 4 tầng, tường hơi dày thì nên mua bộ phát wifi nào thì hợp lý ạ?

10. hai0801

hai0801 Dự bị

mấy bác ở đây ai dùng usb thu sóng wifi chưa, thấy loại wn722n và dwa-125 và WLI-UC-G300HP cái nào thu sóng wifi xa và bền nhất vậy.

11. hiep_si_mu_f5

hiep_si_mu_f5 Thành viên

tình hình là e mới nối mạng fpt nó tặng cho cái moderm ADSL + phát wifi ở nhà có 2 cái pc cùng 1 tầng 1 cái thì cắm trực tiếp đc rồi còn cái kia e muốn dùng wifi (vì ko thích dây nhợ lằng èn) thì mình sẻ làm như thế nào e nghe nói là dùng usb thu wifi tenda gì đó mong các bác tư vấn giúp e. e cảm ơn

12. tronghai54

tronghai54 Thành viên

nhà mình xài mag FPT có sẵn modum ADSL 4 port,h muốn có wifi thi cần mua wireless rounter hay wifi rounter mà ko cần bỏ modum ADSL ko.Nhân tiện cho mình hỏi wireless rounter va wifi rounter khác nhau chỗ nào luon.Thanks nhiều

13. Chaukevin

Chaukevin Thành viên

Wireless router chính là thiết bị phát sóng wifi đó bạn, còn wifi router là từ mà người ta nói nôm na vậy thôi.

MrNeo8xtronghai54 thích nội dung này.
  14. tronghai54

tronghai54 Thành viên

vặy nhà minh ció modum ADSL rui thi mua wireless rounter thì ko cầ bỏ modum ADSL ak,tai nhà minh vua có máy bàn vua co laptop

15. tronghai54

tronghai54 Thành viên

bạn nào bjk ở HCM có bán wireless rounter của tP-link hoac hãng nào mà giá <700 ko vui lòng chỉ mình

16. tronghai54

tronghai54 Thành viên

minh đang để ý con TP - LINK TL-WR841N Wireless N Router ko bjk có tốt ko,và ai bjk chỗ mua chỉ minh voi

17. MosesLai

MosesLai Thành viên

mình muốn mua bộ phát sóng wifi chuẩn n mà giá cả phải chăng và có uy tín thì có hãng nào được không bạn

18. tydien

tydien Thành viên

mình củng ham về cn nen cát bat thủ dung loại này thử xem xao nha bufalo có xày va rồi nhưng xày k bàng netgear mua loai 3 an ten .loại này tren thị trường hơi hiếm các bát mua vè dùng thử xem nha nó chửng g 54mbs a nhưng chạy rất nhanh ngang với chuẩn n 65mbs va di xa hơn mạnh hơn nhiều da tét rồi

19. Dark_1987

Dark_1987 Thành viên

WiFi chuẩn N giá dưới 1tr thì Cisco Linksys là chuẩn nhất, hiện Trần Anh đang bán Cisco Linksys E1200 chuẩn N 300Mbps giá chỉ 999.000, hàng Cisco Linksys thì ko phải nghĩ nhé

20. khanh911

khanh911 Thành viên

Tình hình của mình là như thế này:
    Có 2 trường hợp:

1. Nhà mình ở quê, bố mình lắp mạng VNPT cho cái máy bàn, bọn VNPT nó cho cái modem ADSL có mỗi một cổng .
    Bình thường thì không sao vì nhà chỉ có mỗi một cái máy bàn của bố.
    Nhưng thỉnh thoảng mình về quê, vác con lap về theo, 2 bố con tranh nhau dùng cái cổng mạng duy nhất đó. Mà mình toàn về vào chủ nhật, muốn xem super sunday vào chủ nhật chỉ có mở sopcast, mà 10h bố mình đi ngủ đóng cửa phòng lấy đâu mạng cơ chứ
    => Mua cái gì hay làm thế nào để vừa dùng dây cho cái máy bàn, vừa phát wifi nữa, với lại mình cũng định mua cho cụ cái ipad cho cụ online đọc báo quẹt quẹt cho thích. Nhà 2 tầng, 100m2.

2. Mình ở HN, dùng mạng của bọn FPT, nhà 5 tầng, 30m2. Bọn FPT cho mình 1 cái modem 4 cổng nhưng giờ mình muốn phủ sóng wifi ít nhất từ tầng 1 -> 4, giá 1,5tr đổ lại cho đỡ phải dây dợ lằng nhằng thì làm thế nào?

Mong các bác tư vấn cho làm thế nào để hiệu quả kinh tế nhất mà lại hài lòng. Mình gà vi tính, chỉ biết cài win. Thanks.