[Tư vấn] Các ưu - nhược điểm của Sky A840 & LG LTE2

Thảo luận trong 'Tư vấn chọn mua ĐTDĐ' bắt đầu bởi Lucion, 24/2/13.

?

[Nếu đã xài qua cả 2 bé] được chọn thì các bác chọn bé nào?

1. LG LTE2

202 bình chọn
    56.3%
  2. Sky A840

157 bình chọn
    43.7%
  1. trhoanglinh92

trhoanglinh92 Thành viên

374482_138630822953364_623873290_n.
    đây này bác, cái này nghe nói là k phải lỗi, mà do cấu trúc của tấm nền hay j đó e cũng k rõ. 4X-HD cũng vậy, chỉnh độ sáng cao thì sẽ thấy. e cũng định múc e nó mà lăn tăn vụ này đây:(

2. hoangcavalli

hoangcavalli Thành viên

bác soi kỹ thế:D...
    cái này là cấu trúc màn hình nó vậy anh à:D...chứ k phải là lỗi:D

3. trhoanglinh92

trhoanglinh92 Thành viên

thì e đã nói là k phải lỗi, nhưng mà e mún hỏi là nhìn có thấy rõ k? chắc thấy thì khó chịu lắm:(

4. hoangcavalli

hoangcavalli Thành viên

Bác soi kỹ mắt thì bác thấy chứ sao thấy đc bác...

5. omerta77

omerta77 Thành viên

Bác soi kinh thật.tôi biết rồi mà soi mãi mới.chắc ko phải lỗi đâu.mà tôi ko thấy ai đã dùng phàn nàn cả

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn

6. boday77

boday77 Thành viên

Lg chất lượng đàm thoại hơi kém

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn

7. omerta77

omerta77 Thành viên

Bác nói thế nào ý chứ.tôi thấy nghe gọi tốt mà.?

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn

8. leetoan

leetoan Dự bị

E Xai Nghe Nhac , Chup Hinh , Fb , Luot web thi nen chon cai nao dac biet la chup hinh ............ bac tu van giup e .....

9. lovex

lovex Thành viên

Máy mình cũng nóng khi dùng mạng, và mạng hơi chập chờn. Nhưng mình vẫn thích em này vì nhìn em nó đẹp và chụp ảnh ngoài trời tốt.
    Với giá cả hiện nay thì mình thấy A840 vẫn đáng để lựa chọn.
    ;) Đã để cho vợ dùng Em nó. Mình đang gom lúa mua A850

10. Sonyaddict1

Sonyaddict1 Thành viên

Chức năng chính của Điện thoại là nghe gọi. Chụp ảnh, xem phim, game mang tính chất giải trí chỉ được coi là thứ yếu. Các bạn tưởng tượng bây giờ cầm một chiếc điện thoại to đẹp, hoành tráng, chụp ảnh đẹp, nhưng sóng chập chờn, hú rè, pin yếu thì chắc sẽ vô cùng khó chịu. Vì vậy sau một thời gian tìm hiểu và được nhiều bạn có kinh nghiệm trên diễn đàn tư vấn nhiệt tình thì tôi đã quyết định chọn lte2. Quả thật máy rất cứng cáp, sóng khỏe, pin tốt, loa thoại to, rõ ràng, trong trẻo, 3g, wifi...đều rất tốt, chụp ảnh đủ sáng cũng không tồi. Nói chung lte2 vẫn là một cỗ máy khá hoàn hảo, đáp ứng tốt các tiêu chí nghe gọi và giải trí.

Sent from my LG-F160K using Tinhte.vn

omerta77 thích nội dung này.
  11. hoangcavalli

hoangcavalli Thành viên

chuẩn men:D

12. hoangcavalli

hoangcavalli Thành viên

840 fix chuẩn mạng k chập chờn đâu bác:D

13. Em cũng đang lăng tăng giữa 2 em này. Mà thấy các bác chém giữ quá . nên lăng tăng vẫn hoàn lăng tăng...hic hic

14. Sonyaddict1

Sonyaddict1 Thành viên

Các bác cho hỏi pin của lte3 có lắp vừa cho lte2 không ạ?

Sent from my LG-F160K using Tinhte.vn

15. phạm khôi

phạm khôi Thành viên

e mới mua 1 con sky A840s , pro nào biết rom gì dùng ổn định thì cho em xin cái link với , hoặc dậy e up luôn , còn gà mờ lắm :D

16. 123loli

123loli Thành viên

Lăn tăn gì nữa, nếu bạn chỉ thích chụp ảnh thì chọn A840 vì cam 13M. Còn nếu những thứ khác (về ứng dụng, game, vọc vạch............ nói chung để chạy đa nhiệm) thì LTE2 thôi. Ram 1G với Ram 2G không phải chuyện đùa đâu, ngang với ram của 1 em laptop tầm trung rồi còn gì.

giutrontinhyeu thích nội dung này.
  17. darkeys

darkeys Thành viên

em cũng lăn tăn như bác, ko biết chọn em nào, chẳng lẽ lại quay về blackberry 9900 @@

18. giainhan_hiepkhach

giainhan_hiepkhach Thành viên

các bạn cho mình hỏi sao con 840 của mình cắm cab vào máy tính để truyền nhạc hay phim thì tốc dộ rất chậm,có ai bị như vậy ko và cách khắc phục như thế nào?trước mình có xài a800 và a820 tải về máy rất nhanh

19. 123loli

123loli Thành viên

Do rom thôi. Muốn nhanh thì copy qua recovery

20. lovex

lovex Thành viên

Bác fix cho em cái giá sky 830, 840, 850 nhé