Tư vấn chọn mua Blackberry 9780

porco-rosso
30/6/2014 14:6Phản hồi: 29
Hiện tai em đang có nhu cầu mua BB 9780, theo như tìm hiểu thì giờ thấy có 2 nơi bán máy có giá cả và bảo hành tốt nhất, em ngại mua hàng 2nd trao tay vì giờ BB cũ chất lượng không tốt lắm, chứng kiến nhiều bác mua về rồi dính phốt lại đem đi sửa thấy tội tội @@! 2 lựa chọn như sau:
1. BB 9780 Dâu Đen: tình trạng là used nhưng còn mới, phụ kiện kèm theo chỉ gồm pin và sạc, được bảo hành đến 6 tháng. Giá là 1tr990k.
2. BB 9780 HNO3: đợt mới về hôm 29 có nhiều BB9780 fullbox (full phụ kiện các kiểu) bảo hành 3 tháng. Giá là 2tr.
Giá cả thì em ko lo vì đằng nào cũng bỏ ra 2tr nhưng đang suy nghĩ quá, liệu có cái chữ "fullbox" có đáng giá hơn 6 tháng bảo hành không ạ?
Em xin cảm ơn!
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Duci
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cũng đang qtâm giống bạn. Mất em Z10 bh phải mua em 9780 về làm bạn 😔
@Duci Htrc em vừa mua xong 9780 bright star rồi 😁
Bác máu thì cứ mua thôi, ko phải xoắn 😆
Duci
ĐẠI BÀNG
10 năm
@porco-rosso Mình chỉ ngại cái vụ BIS BES 3G nên định xúc lại 1 em Z10 hoặc Q10 secondhand xài HĐH BB10 cho thoải mái 😔
@Duci Bis giờ có 50K/tháng thôi mà bác 😁
Dùng tẹt sờ bô không bao giờ hết 300MB/tháng đâu ạ =))
Mà em dùng 9780 mobi, chưa bị lỗi 3rd lần nào luôn :|
Duci
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ok bạn mình sẽ suy nghĩ. Tính ra dâu đen mua vì ở đó cửa hàng đàng hoàng nên hàng chắc cũng ok.
@Duci Hàng các thương gia cũng đều được ạ, ở dâu đen thì giá mắc hơn, phụ kiện lại chỉ có sạc thôi 😆)
Cách đây 1 tuần em có qua Kenta mua hộ 1 chiếc 9780 cho ông anh 😁
Tést cũng rất oke, hàng ổn, phụ kiện đi kèm đấy đủ, bác cứ ghé quá tất cả thương gia mà tham khảo cho trực quan, ở dâu đen thì nếu ko phải hàng chính hãng mới 100% thì họ cũng có nguồn riêng của họ thôi :D
Mình cũng vừa mua ở Kenta xong.9780.Chưa biết dùng thế nào nhưng vote cho một phiếu về độ nhiệt tình.Giá mềm hơn mấy chỗ.Hic.
sau mấy năm e mới xài lại bb mà thấy khó khăn quá.
khanhvlxd
TÍCH CỰC
10 năm
dụ con gấu mãi mà nó chưa đổi con 99 lấy con lúa mì 630 các bác ạ
Chào các pro, hiện mình đang cần mua con blackberry đời cũ, không phải os10, 7 trở xuống thôi, thật ra có iphone nhưng nhìn mê quá, đặc biệt mấy em bold, thích cái bàn phím quay tay ý. Mình chỉ dùng blackberry và sài wifi thôi, k bao giờ cho sim vô cả, các pro có ai tư vấn dùng mình con blackberry đời cũ nào dùng wifi tốt nhất không? Mình thích con bold 9780 mà lên diễn đàn thấy nó hay bị lỗi wifi,rồi phải đăng ký bí gì đó, mục đích của mình chỉ là dùng blackberry cho kết nối wifi vào facebook hoặc viber để nhắn tin, k dùng sim nên chắc chắn k có bis rồi, mong các pro tư vấn dùm mình nhé,. Và nếu chỉ dùng wifi thì có tải đc facebook hay viber không các pro , ai biét giúp mình nha, cám ơn các pro
@Tran Thien 2711 Okay 😁
@porco-rosso bác giúp em, em mua con 9780 rồi nhưng chỉ sài wifi nên không không appworld đc,cái chỗ để tải ứng dụng ấy, em nghĩ vì không sài sim không có bis nó không cho vô, giờ em muốn cài viber thì làm thế nào? Ý em là ví dụ ở android, nếu không muốn vào google play tải ứng dụng thì mình có thể ứng dụng trên mạng về, đuôi của ứng dụng android là đuôi apk giờ nếu em muốn tải ứng dụng cho blackberry trên mạng thì em tải như thế nào, và đuôi của ứng dụng blackberry là gì? Mong mấy bác giúp em, à tiện cho em hỏi hệ điều hành nào là tốt nhất cho blackberry bold 9780, mong các bác giúp nhé,em cám ơn
@Tran Thien 2711 Ứng dụng tải ngoài của BB thường có đuôi alx hoặc đuôi jad bác nhé 😃
Dùng bb thì cũng phải chấp nhận chuyện thiếu app thôi 😁
hung_ba
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Tran Thien 2711 Bác vào trang này down ota cho nhanh. Chọn model máy và tìm theo os bác đang dùng nhé.
http://apps.blackberryvietnam.net/mobile/home.html
Vậy giờ nếu em lên mạng download viber thì em kiếm viber.jad hả bác, rồi cắm cáp vô tải vào điện thoài rồi cài đặt à,mà em cắm thẻ nhớ vào sao blackberry không nhận, với lại bác biết hệ điều hành nào tốt nhất cho blackberry bold 9780 không, em tưởng sài ios đã rắc rối rồi, sài blackberry còn rắc rối hơn, hên có bác giúp em xíu
lxh1290
TÍCH CỰC
10 năm
@thuyvm không cần sim nhé ( hoặc có cần thì lắp sim cùi nào vào là được. Viber nó lấy tài khoản sim mà mjnhf đăng kí với viber nhé
Rom tốt cho BlackBerry thì cứ gg là ra nhê
@thuyvm Cho mình hỏi muốn tắt hoàn toàn một ứng dụng nào đó của viber thì làm thế nào? Mình tàn nhấn phím thoát hoặc phím home nhưng nó không tắt hoàn toàn ứng dụng
@porco-rosso Bác ơi mình muốn tắt triệt để các ứng dụng trong blackberry thì mình làm thế nào ? Em tàn nhấn nút quay trơ lại hoặc nút home nhưng nó không tắt triệt để, cứ để nhiều ứng dụng chạy cùng một lúc nó tốn pin, bác biết giúp em với ? thank bác
@Tran Thien 2711 Bác nên tắt bằng cách sử dụng phím menu rồi cọn close hoặc exit nhé 😁
nace0209
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác chưa hiểu một số khái niệm cơ bản của bb nên anh em khó tư vấn lắm.tốt nhaars là quay lại mục đọc từng topic đầu của thread này để hiểu hơn vì mỗi hệ điều hành nó có 1 hệ thống thuật ngữ và phần mềm hệ thống khác nhau. Cứ tìm hiểu đi bác sẽ mê bb ngay thôi. Không đơn giản chỉ là cái bàn phím với ngoại hình đâu. Chúc vui
Anh em nào có chán em BB 9780 chưa? Để lại em xài với (mới 95% trở lên, zin, ngoại hình đẹp, máy không lỗi) Mình ở HCM, Inbox mình cái giá mình chạy qua xem nhé.
Em vừa cho bay cách đây 1 tháng để chueyern sang Q5 bác ợ 😁
Em có nhu cầu mua Bold 9780. Nhờ các bác tư vấn ở HCM cửa hàng nào uy tín, chất lượng. (Em sợ hàng dựng, hàng tàu, hàng đục main, lỗi lắm). Bác cho địa chỉ luôn càng tốt.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019