[Tư vấn] Chọn mua máy nghe nhạc di dộng cá nhân

Thảo luận trong 'Điện tử - Tiêu dùng' bắt đầu bởi Duy Luân, 28/10/11. Trả lời: 262, Xem: 60801.

1. anenll

anenll Thành viên

sao ko có COWON nhỉ, thiếu sót quá, bản thân mình thấy Cowon J3 chất âm nghe vô đối, hehe :)
    phongvodinh thích nội dung này.
  2. BQDuong

BQDuong Thành viên

Ipod touch thẳng tiến
  3. qwaytoiben

qwaytoiben Thành viên

Creative Zen X-Fi 2, mẩu này ở đâu bán vậy ta
  4. chienthang872606

chienthang872606 Thành viên

Nghe y hệt nhau bác ah. Vì nó cùng tích hợp 1 công nghệ xử lý âm thanh riêng của Apple. Mà có tai nghe xịn nữa thi tuyệt rồi. Mình mua cái tai nghe nhái ipod 60k ở đường Lương thế Vinh nghe cũng hệt cái Sony ex 082. Hàng tai nghe nhái giờ chất lắm. Híc híc...
  5. cong0988

cong0988 Thành viên

Mình cũng chưa có điều kiện thử hết các loại máy nghe nhạc và các loại tai nghe cao cấp nhưng mình thấy là ông anh mình trúng thưởng cái chương trình gì đí đc con Ipod Touch Gen 8g mà mình nghe thử bằng tai nghe đi theo thấy như máy tàu ý, không thể bằng con máy cổ NW E307 + MDR E808 của mình đc.
    còn vấn để chất lượng âm thanh hay dở thế nào là do máy phát hay do tai nghe ? thì mình nói thế này cho các bạn dễ hiểu nhé
    Bạn muốn có 1 lít rượu ngon thì trước hết bạn cần có "đủ 1 lít rượu" (máy) thứ 2 bạn cần có "1 cái chai đựng đc 1 lít" (tai) thứ 3 bản thân "rượu" phải ngon nữa (nhạc). mình nói thế các bạn có hiểu ko?
    Milo58bantayden thích nội dung này.
  6. nghiemkhai90

nghiemkhai90 Thành viên

thích e sony nhà đang có 1 e nghe bass sướng lừ
  7. KIJDTEZA

KIJDTEZA Thành viên

Vãi.... nói như bác thì đi ếch hắc Trung Hoa anh hùng gắng dàn lông nhật là thành xe xịn sao........
    bantayden, khoahungGinerbread thích nội dung này.
  8. whisky_x

whisky_x Thành viên

Lúc trước mình phân vân giữa sansa clip 8GB và ipod nano 5th 16gb 2-hand, cuối cùng mình chọn ipod vì kiểu dáng đẹp và chức năng nhiều hơn, giá chênh lệch so với sansa chỉ có hơn 200k :p
  9. skyloveyou

skyloveyou Thành viên

Nói là đủ biết ko có nổi 1 cái Walkman mà XL rồi,nói vậy mua cái máy nghe nhạc tàu rồi mua cái tai nghe xịn đi,mua Ipod chi vậy =))
  10. tuyen_kientruc2010

tuyen_kientruc2010 Thành viên

Sony Walkman mà mua bác à, âm thanh khỏi phải suy nghĩ dòng S kèm theo tai inear nghe nhạc rất hay
    Sony NWZ- S754/B

- Xuất sứ chính hãng
    - Dung lượng 8GB
    - Công nghệ chống ồn KTS
    - Sạc pin qua cổng USB
    - Bảo hành 12 tháng
    Milo58, bantayden, heoconxz2 người khác thích nội dung này.
  11. xtheskyx

xtheskyx Thành viên

Chất lượng nhạc hở? Mình thấy nó phụ thuộc nhiều yếu tố lắm nha:
    -Theo Wiki thì có phụ thuộc cả độ nén, chất lượng của phần mềm nén và định dạng của bài nhạc...
    -Tai nghe của mấy hãng danh tiếng dĩ nhiên là sẽ cho ra chất lượng âm thanh hay hơn loại tai nghe thường rồi. Tiền nào của nấy mờ
    -Bộ lọc âm thanh của máy...
    -Một số người thì cho rằng ipod touch nghe nhạc sẽ hay hơn là iphone, quan điểm cá nhân mình thì sau khi nghe thử cùng một bài hát cùng một tai nghe thì trên cả 2 thiết bị đều thấy giống nhau (_ _") Có lẽ do mình không có khắt khe trong thưởng thức âm nhạc cho lắm nên không nhận thấy sự khác biệt :p
    Ginerbread thích nội dung này.
  12. konkot

konkot Thành viên

Bài viết thật vớ vẫn. Cái quan trọng nhất là chất lượng âm thanh thì chẳng thấy nói đến
  13. asus1987

asus1987 Thành viên

Sansa Clip và Cowon :D
  14. skyloveyou

skyloveyou Thành viên

Dòng A ngon hơn bác à,vừa ra lò cái NWZ-A864 ,tích hợp công nghệ S-Master MX mới nhất của Sony cho âm thanh chất lượng tuyệt đỉnh[​IMG]
  15. skyline2

skyline2 Thành viên

chả cần phải nghĩ ,1) creative 2) sony 3)cowon ..đây là đúng nghĩa nghe nhạc ,còn ai nói ipod touch(ipod nano thì ko cần bỏ trong cái lựa chọn) thêm tính năng giải trí ,ngày xưa nghe còn được ,bây giờ máy tính bảng,dt ,laptop ,psp v.v.. quá nhiều thứ chuyên biệt để giải trí ,và giờ chỉ là nghe nhạc.
    vd: bạn thêm 1 cái ipod touch 3.5 inch ,bạn sẽ biết cái cảm giác nhét vào túi quần 1 cái màn 3.5 inch ko làm gì ngoài nghe nhạc (khi bạn đang làm việc or ko rãnh tay nhé ) ,còn bạn nói vậy chọn ipod nano thì cũng như creative or sony thôi ,nhưng ipod nano phải gọi mấy cái kia bằng cụ về âm nhạc .nói chung ipod touch đã ko hợp thời nữa rồi .đây là ý kiến cá nhân .anh em đang xài ipod touch cho mình xin lỗi nếu đụng chạm .nhưng thực tế xài 1 thời gian dài với máy nghe nhạc với ipod,với creative or sony bạn sẽ thấm thía được kích thước của máy nghe nhạc vô cùng quan trọng ,em xin hết .:)
    Milo58, bantayden, khoahung2 người khác thích nội dung này.
  16. tuanbeou

tuanbeou Thành viên

Có lẽ chỉ là mod viết nên mới đăng lên.
    RollRoycesheoconxz thích nội dung này.
  17. Astray Red

Astray Red Thành viên

Sao không có Zune hả bác chủ, con Zune va Zune Hd nghe nhac hay lam ma, e co dip trai nghiem con Zune HD, be, gon, nhe nua. E nghe thay thich hon ipod. Nghe thu tren cung 1 tai nghe.
  18. hoadaibac

hoadaibac Thành viên

mình thì đang dùng sony nwz 543 với cx300 nghe âm thanh thấy cũng ok... nói chung đủ để phiêu
    thực ra với mình thì dòng sony từ trc đến h đc đánh giá là âm thanh vượt trội rồi.. xét về âm thanh thì sony là 1 sự lựa chọn tốt
    itouch thì mình chưa nghe nhưng ip thì nghe oải thật... như kiểu máy tầu.. xe xé xe xé... nhưng ko hiểu sao mình nghe con ipodnano lại thấy chất âm nó lạ lạ hay hay .. chả hiểu tai mình bị sao nữa
  19. fanto195

fanto195 Thành viên

ipod touch đó là ipod touch gen 1

có gì lạ đâu @@
  20. skyline87

skyline87 Thành viên

theo mình thấy nghe hay thì nên chọn sony,creative .....,còn thích thời trang và sự tiện lợi thì dùng ipod cũng khá là hay,để chơi game và dùng nhiều tác vụ thì h ipod touch vẫn là đỉnh nhất mà giá cũng khá là vừa tiền
    bantayden thích nội dung này.