Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Tư vấn] Chọn mua máy nghe nhạc di dộng cá nhân

Duy Luân
28/10/2011 10:25Phản hồi: 263
263 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😃 sao ko thấy zune của microsoft nhỉ
Các bác toàn tư vấn đồ trên 1 triệu :-<, chẳng thấy "bình dân" với "sinh viên" ở đâu cả >"<.
Sony NWZ-W262/B: Chiếc tai nghe này không cần dây nối bởi bản thân chiếc máy đã là tai nghe. Máy có thể đeo qua đầu, rất tiện dụng khi hoạt động thể thao hoặc di chuyển ngoài đường. Máy có thể chống được nước. Cũng như Sony B, Sony W có tính năng Zappin và sạc nhanh. Tuy nhiên, pin của máy hơi yếu, chỉ khoảng 8 giờ, nên khá hạn chế khi mang đi du lịch. Máy có dung lượng 2GB, hiện diện với hai màu đen và trắng. Giá tham khảo: 2 triệu đồng.
Dân tập thể dục thì em này hay nhất....
Muốn nghe nhạc thuần thì cứ Sony dòng A mà táng.

---------- Post added at 06:36 PM ---------- Previous post was at 06:33 PM ----------

Hàng apple ngon nhưng mình thực sự khổ ải với cái itune.....down-convert-up itune - chuyển qua thiết bị 1 film 4G mất hết nửa buổi.
em thích Zune HD
ipod thẳng tiến
Hay hoặc tệ do Tai Nghe quyết định 1 phần ko nhỏ đâu nghe 😃

Gởi từ Gen4, đọc từ TinhTe
gủm củ tỏi rùi lấy đâu mà thấy

---------- Post added at 06:56 PM ---------- Previous post was at 06:54 PM ----------

đồ dưới 1triệu mà cũng tư vấn nữa hả........
mình chỉ tin dùng Sony Walkman vì nó hợp với R&B, dance...Ipod dùng đễ nghe nhạc pop hay classic thì tốt hơn.
Mình đang dùng một em iPod Nano Gen6 và một em Sony NWZ cho lúc chạy bộ.
Về nghe nhạc trên smartphone thì theo mình nghĩ iPhone là quá đủ nếu điều kiện dùng tai nghe tốt một chút. Mình dùng em Sennhenser M30i for iphone, Chất nghe là tốt 😁
Đang sở hữu Sony NWZ-B143F Iphone 4. Nếu nghe qua một vài lần sẽ thấy nghe nhạc bằng thiết bị Apple có cái gì đó hay hay, nhưng nếu nghe nhiều lần sẽ thấy Sony hay hơn. Nghe nhạc bằng máy của Sony cảm thấy bài nhạc nó sâu lắng hơn, tiếng bass đập vào tai mình có thể cảm nhận được, rất thích.
npvinhthai
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chắc giá này chỉ tham khảo thôi, Creative zend xem trên vatgia cũng đã trên 3Tr cho bản 8Gb rùi.
cư Ipod mà phang! Nhỏ, gọn, sành điệu........ kết em ngay từ cái nhìn đầu tiên.\
nếu chuyên nghe nhạc,làm em nanogen 5 hoặc sony là hợp lý
prettypoy92
ĐẠI BÀNG
12 năm
chuẩn ! đã nói về máy nghe nhạc cá nhân mà lại không nhắc tới Sandisk Sansa Clip/clip+ zip , cowon S9 J3 C2 v.v... Colorfly CK4 CK5 hay ngon hơn là Hisound Studio ... toàn những máy nghe lossless pro và được đánh giá rất cao ! Ipod touch cũng hay (không phải là nhất) nhưng khi nghe phải convert hết nhạc sang định dạng của nó ... mệt lắm !

Khác nhau chứ bạn , mỗi người 1 kiểu có người bảo iphone hay hơn nhưng theo đánh giá số đông là Ipod Touch gen 4 hay nhất ! Ngoài ra dòng ipod có classic và video cũng được đánh giá cao chứ còn shuffle với nano thì quá bình thường ! Nghe nhạc hay phụ thuộc vào nguồn (file nhạc , thiết bị phát (máy mp3 hoặc máy mp3 + headamp) , tai nghe) nói chung là máy với tai nghe phải biết kết hợp thì mới hay được , ngoài ra còn phụ thuộc vào từng người nữa !
duong1012
ĐẠI BÀNG
12 năm
mua ipod touch 8gb ma chi 4tr o dau vay.?mjnh chj bjet ben nhatcuong ban 5tr350k thui
về chất âm thì cá nhân mình thấy ipod touch gần như tệ nhất bảng. mình nghe trên ipod shuffle còn thấy hơn hẳn ipod touch😔 nhưng tất cả mặt còn lại thì em nó lại là no.1 😁 ... do vậy từ mấy năm nay, lúc nào trong túi cũng thủ em touch Gen3 ^^
mới mua w262 nghe cực hay luôn, walkman thì ai cũng biết rồi, mới đầu sợ không có màn hình khó tìm nhạc nhưng sử dụng thì rất dễ, với thêm nhạc chỉ copy paste đơn giản o.o
Nếu nói về chất lượng âm thanh thì cứ Sony mà múc kèm theo tai nghe xịn xịn tý là ghiền luôn, mình đang xài máy nghe nhạc Sony và tai của Denon, nghe thật là sướng lỗ tai.
Bo0Bo0
TÍCH CỰC
12 năm
Mình đang xài IP4 nhưng chả bao giờ nghe nhạc từ nó
Vì đơn giản mình đang xài con Sansa clip-bộ nhớ trong 4gb-hỗ trợ thẻ nhở 32gb
Nghe nhạc mp3 rất tốt thậm chí nó nghe nhạc lossless phải nói là quá hay-đây là điều mà ipod k làm được
Thêm nữa với giá tiền rơi vào tầm 1tr4-1tr5 thì quả thật đây là best choise cho ai muốn mua 1 máy nghe nhạc đúng nghĩa chứ k phải dạng màu mè vừa game vừa nhạc vừa xem video
@NẾU bạn chỉ muốn nghe nhạc-pin trâu-kiểu dáng nhỏ dễ cất giữ-thì mình đảm bảo sansa clip là lựa chọn tối ưu-mình đang xài và rất bền-kết hợp 1 con in-ear xịn nữa thì trùi-ipod chạy theo dài dài(nói về chất âm và tiện lợi chứ k nói về kiểu dáng nhé các bác)
tai trâu của mình thấy ipod shuffle gen4 cũng nghe ổn 😁 giá cũng bèo :D
1 bài viết rất bổ ích. Thanks.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019