Tư vấn chọn mua máy tính bảng

thang_a14
7/2/2012 9:10Phản hồi: 10
Mình làm bên marketing online thường đi gặp khách hàng để giới thiệu khách hàng các giải pháp. Vì công việc thế mà lúc nào cũng vác máy tính đi thì bất tiện, nên định mua máy tính bảng.
Dù biết là vấn đề này rất nhiều bạn hỏi rồi, nhưng cũng xin phép lập thêm 1 topic để được tư vấn rõ ràng hơn.

Mình đang băn khoan 3 em:
- Ipad 2 3g+wifi
- Tab 7.7
- Hay đợi em asus TF700

Cảm ơn trước các bạn nhiều!
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Công việc cơ động thế theo mình bạn nen chọn Android kết nối đa phương tiện cho nó dễ chứ không lúc nào cũng phải phụ thuộc vào iTuner ,bạn bè muốn bắn file ảnh,tài liệu qua blt cũng khó khăn như ipad thì mệt

Vote Tab 7.7 Đa dùng qua Asus. Chạy dài không kịp Tab7. Thích cầy Games ,nghịch Rom ...thì mua Asus chứ công việc thì chọn Tab 7 cho trang trọng.lịch sự. Nó đẹp mf
tunglxx226
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em vote cho tab 7.7 bác ạ, đi làm việc thì gọn nhẹ cho thuận tiện, đút túi cũng được, chứ iPad thì không tiện về khoản chia sẻ như bác anhhung_245 nói, còn TF thì to quá so với cái túi, mà mạnh thế k chơi game cũng chẳng để làm gì 🤔
Eraltiker
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu công việc của pác mang tính di động nhiều thì nên chọn SS 7.7 nhỏ gọn và xách đi đây đi dó tiện lợi hơn
cugung212
TÍCH CỰC
12 năm
Theo mình thì bạn nên chọn iPad 2.
tab 7.7 nếu bác là nam ạ ....
Ipad2 nếu thím là nữ

Ipad2 em thú thật ông anh em xài em cầm 2 tiếng chán chả muốn đụng nữa.

Android theo em vẫn là nhất (em không muốn flame) nhưng em thấy Ipad chỉ dành cho nữ và con nít hoặc người già thôi (dễ xài, vì chả có gì hơn mấy cái Icon chạy qua chạy lại) còn năng động, đa nhiệm, widget, livewallpaper, rom, tùy chỉnh thì vẫn là android ạ (bác là nam phải không ạ )

1 điểm khác nếu xách đi lại, chạy xe, di chuyển thì tablet 7inches ngon hơn Ipad2 nhiều đấy ạ
Mình cũng đang băn khoăn như bạn, lựa chọn giữa mấy em này:
1. SS Tab 10.1
2. SS Tab 7 plus (hoặc đợi 7.7)
3. HTC Flyer
Ngoài ra còn có ASUS hay ACER nhưng 1 số em thiếu 3G, mà mình hay phải đi công tác các tỉnh, rất cần 3G. Rất mong được ACE cùng giúp đỡ. Thks nhiều!😁;):inlove:
(PS: Mình rất mong có bác nào tư vấn+ bán hàng+ bảo hành luôn sản phẩm giúp.Mình xin hậu tạ...)
thang_a14
TÍCH CỰC
12 năm
@all: Cảm ơn các bạn đã chia sẻ
con tab 7.7 đã về VN chính thức rồi, mình đã xem qua, đúng là ra sau nên mê li lắm.
Nhưng cuối cùng mình đã chọn Ipad 2 cũng muốn tìm hiểu sao cả thế giới lại mê nó thế.:D
Mình mua bên media mart đang có khuyên mại + thanh toán thẻ ATM -> tội là ko có dán màn hình hay bao da gì hết, lại đi sắm tiếp thôi
Thành thật khuyên bác tránh xa con Flyer ra cho em ........ (^
Sao thế bác, em thấy con đấy dùng cũng ổn mà....?
mình mới làm con 7.7 chiều nay,quả thật đáng đồng tiền bát gạo....CN này mình sẽ up vài tấm ảnh về con tap 7.7 và galaxy note cho mọi người chiêm ngưỡng.............

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019