[Tư vấn] Chọn Router wifi BUFFALO WCR-GN hay TP-Link TL-WR741ND

nhoc_pyy
12/8/2013 2:18Phản hồi: 1.320
1.320 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em thích cái REPEATER WLI H4-D600 hơn vì nhà có router rồi giờ chỉ mua để repeater wifi thôi, nhưng thấy đọc AP và Router thì nên chọn router nên vẫn đang đắn đo
ducquang415
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hi bác, bên em chưa đăng ký COD bác ạ, chỉ nhận thanh toán rồi đi hàng nhé bác.

Anh cứ xem xét rồi chọn nhé, router thì có thể cấp IP được anh à.
thaidc
ĐẠI BÀNG
9 năm
dùng làm Access point thì sóng 3con Nec này con hơn bác? cả độ bền:
54se - 8165 - 8175
ducquang415
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thaidc Hi bác @thaidc, NEC là dòng nội địa, siêu bền bỉ và model nào cũng thế ạ, ở Đức Quang bảo hành 2 năm 1 đổi 1, bác yên tâm mà dùng nhé. Riêng WR8165N có thêm chức năng repeater, các mã còn lại chỉ chuyên phát thôi ạ.
Anh ducquang415 tư vấn dùm em em muốn mua 1 router buffalo để repeater thì nên dùng router nào repeater tốt mà giá cả vừa phải. Em cảm ơn
ducquang415
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thachsungdo Hi bác @thachsungdo, Buffalo repeater ngon bác tham khảo G300NV2 giá 600k và NTT W100 giá 500k nhé, cách cấu hình có đã sẵn trên web, để repeater hoạt động tốt nhất bác nên đặt ở vị trí nào điện thoại còn bắt được 1-2 vạch từ nguồn phát bác nhé!
Bonjours
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ducquang415 Bác cho em hỏi, con buffalo PWR 100F em cắm điện và cho nó phát wifi 24/24 thì có làm sao không ạ, em sợ nó cứ sac nhồi như thế hỏng PIN mất. Với lại bác có cách nào để sạc con buff bằng cục sạc dự phong ko ạ 😁 Cảm ơn bác
ducquang415
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Bonjours Để 24/24 được nha bác @Bonjours, thiết bị sẽ tự động ngắt khi pin đầy, nhưng hạn chế để suốt anh ạ. Anh dùng 3G này được với pin dự phòng với điều kiện tìm 1 dây để có đầu USB gắn qua cục pin dự phòng ấy. Nếu anh cần thì có thể mua thêm pin cho 3G bên em để dự phòng cũng được 😃
Bonjours
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ducquang415 Cái chuẩn USB của con buff này cũ quá rồi nên khó tìm, toàn mấy dây của bọn Tàu thì lại không sạc được mới khổ 😔
Yomost00
ĐẠI BÀNG
9 năm
Phổ thông thì có Tenda vs cả TPL
Bác @ducquang415 cho em hỏi , nhà em bán quán ăn em muốn làm 1 cái wifi cho khách sử dụng , Xin bác tư vấn giúp em con nào dưới 500k mà ngon ngon ạ . Em xin cảm ơn nhiều .
giúp e với . có nguồn phát wifi mà laptop chỉ bắt được sóng khi đem ra sân cách nhà khoảng 10m bắt được 1 vạch sóng mà k kết nối đc . vậy có thiết bị nào câu sóng (repeater) đó đc k ? giúp e với ạ e đag ccaanf gấp ạ ths mn
Bác ducquang tư vấn giúp em: Cái modem của bọn VNPT tặng nhà em xài được gần 5 năm rồi, h xài 1 lúc nó nóng lắm nên làm mạng nó chập chờn. Wifi nó phát ra cũng yếu nên nhà em cũng có nhu cầu đổi cái modem mới. Nhà em để cục modem ở tầng 2, phát xuống tầng 1 và tầng 3. Có nối nó với cục hub để xài mạng dây nữa. Bác tư vấn giùm em, khoảng 600k đổ lại 😃
ducquang415
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác @zimkenx1 đầu tư tầm 500k nhé, có con W100 đó bác, nhưng em nó chịu khoảng trên dưới 20 máy truy cập cùng lúc. Muốn nhiều máy hơn phải dùng con cao hơn nha bác.

W100 vẫn có khả năng thay được modem cũ của bác ở nhà đó bác @deadknight_1412, mà nhà bác dùng cáp quang hay model ADSL vậy nhỉ?

Bên đã gửi hàng cho bác rồi đấy ạ! Cảm ơn bác nhé!
@ducquang415 hehe.. ủng hộ cửa hàng bác
chắc là ADSL bác
Thế còn con này thì sao bác?
http://ducquang415.com/view_product-165955/modem-router-wifi-buffalo-wbmr-hp-gnv2/
nhà em hình như vẫn ADSL thì phải. Hiện tại đang dùng con Siemens Gigaset 501 AG.
ducquang415
ĐẠI BÀNG
9 năm
@deadknight_1412 Nếu là ADSL thì anh phải dùng con WBMR-HP-GNV2 đúng rồi, nhưng em nó tầm phát trung bình thôi bác ạ, e là không xuyên hết nhà bác. Bác tham khảo con WBMR-HP-G300H ngon hơn nhưng giá đắt hơn. Một chọn lựa nữa cho bác là dùng 1 modem ADSL 300k + 1 wifi NEC WL54SE giá 300k, vừa tiết kiệm vừa chi phí vừa dùng ổn và bền.
@ducquang415 em chỉ cần nó phát lên trên 1 tầng+xuống 1 tầng thì nó đủ không bác?
ducquang415
ĐẠI BÀNG
9 năm
@deadknight_1412 Em không chắc được bác à, mỗi nhà có kết cấu mỗi khác nhau, GNV2 phát trong 1 tầng và ít tường thì được. Bác xem lựa chọn thứ 3 em tư vấn xem được không nhé!
@ducquang415 Nhà em mới mua 1 cái TP-Link TD-W8901N. Bác xem nó có ổn không? 😃
Bác ducquang tư vấn giúp em chọn 1 e router dùng cho cáp quang với ạ. Nhu cầu của em là dùng cho văn phòng tầm 15 máy truy cập có thể chơi game được. E thích dòng buffalo vs draytek. E đạng nghiên cứu con buffalo Airstation pro 802.11n. Bác thấy con đó thế nào ạ. Ngâm sách của em chỉ tầm 2tr5 đổ lại thôi. Bác làm ơn tư vấn giúp e nhé. Cảm ơn bác!
@Anthony209 Bác tư vấn giúp e với
ducquang415
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Anthony209 Hiện tại em có Buffalo, con ngon nhất hiện nay WZR-HP-G450H bác ạ, đáp ứng tốt cho 15 user, tốc độ cao để đáp ứng nhu cầu chơi game của bác, làm modem cáp quang nếu như cáp quang nhà bác có converter riêng nhé. Bác tham khảo em nó xem nhé. Những con Pro hiếm hàng và hiện tại đang hết.
nothing30
ĐẠI BÀNG
9 năm
bác quang cho hỏi nhà e 60m vuông chẵn 4 tầng, nhiều tường thì e lên làm con nec nào hợp lý nhỉ
ducquang415
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tplink thường là phát xa, nhưng hạn chế về các chức năng, bác cứ dùng để trải nghiệm nhé!

Nhà bác @nothing30 nhiều tầng nhiều tường như vậy chắc dùng nhiều con nhỏ nhỏ nhé, chứ 1 con không xuyên hết bác à. Bác tham khảo con NEC WL54SE nội địa siêu bền.
nothing30
ĐẠI BÀNG
9 năm
o
vậy là phải làm nhiều con hả bác. e ngại làm nhiều con quá kô biết có con nào thỏa mãn nhu cầu của e kô nhỉ. giá cả thì tầm 1 củ rưỡi trở xuống ấy
ducquang415
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nothing30 Ít nhất cũng 1 con chính WZR-300HP giá 1.000k và 1 con repeater thu phát lại W100 giá 500k bác ạ, dùng 1 con khó phủ sóng hết nhà được.
@ducquang415 Chổ bác có bán modem không bác (loại modem không tích hợp wifi), chả là nhà em bị hư modem rồi, đang tính mua cục modem tích hợp wifi mà nghe bảo như vậy nóng lắm, dễ ảnh hưởng chất lượng, em là tính mua 1 cục modem + 1 cục WHR-HP-G300N như vậy ỗn hơn
ducquang415
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hoang_online Đúng rồi đó bác, nên dùng modem và wifi riêng, pác xem Modem của Dlink 300k + NEC WL54SE giá 300k cho tiết kiệm. WHR-HP-G300N tạm hết hàng, còn WZR-300HP và WHR-G300NV2 nhé.
Có ai ở tp HCM xài qua router buffalo rồi. Thấy tốt share cho em cái địa chỉ tin tưởng với ạ
@khiemprom Nếu nhà xuyên tầng thì nên chọn anten khoảng 3 dBi là đẹp, chỉnh hướng anten nữa là ngon. Khuyên mua con WZR-HP-G300NH (G302H hoặc 300HP) giá 1 tr. Ngon lành luôn. Con whr hp g300n chỉ là phiên bản mini của con 1tr này, công suất không phát mạnh bằng.
Ngàoi ra, hàng tenda của Tàu nó đánh tâm lý người dùng là sóng mạnh, mua về phải có sóng khắp nơi, còn sử dụng mạng được hay không hên xui 😁.
Lợi điểm của hàng JAP là có sóng thì có mạng, hàng Tàu thì sóng mạnh nhưng còn 2 vạch chưa chắc đã xài được. Với lại sóng JAP nó thiết kế dạng dùng cho gia đình, đảm bảo tiêu chuẩn an toàn.
Bác muốn mua loại nào tuỳ bác, em góp ý vậy hoy. Nếu quyết định mua hàng Tàu cho rẻ thì bạn ghé wifigiare.vn mua con Tplink giá cao hơn xíu mà chất lượng hơn hẳn Tenda.
@TACOMPUTER Bác biết ở tp Hcm có chỗ nào bán router buffalo có uy tín với chất lượng không ạ. Chỉ em với
@khiemprom Theo mình mua xưa giờ chỉ có bên ducquang415.com làm ăn uy tín, nhân viên tư vấn nhiệt tình, tuỳ điều kiện sử dụng ho tư vấn con rẻ hơn, ko nhất thiết cứ mắc tiền mà bán. Chính sách BH 1 đổi 1 nhanh chóng, nói chung là rất ok.
Có điều dạo này hàng hơi ít, có vài thiết bị do vận chuyển bên bển về ko có box nên hơi trầy nhẹ, tuy nhiên bên trong thì vẫn new 100%. Đối với mình quan trọng chất lượng chứ hình thức ko quan tâm.
mrblack01
TÍCH CỰC
9 năm
bác @ducquang415 cho em hỏi tí ạ, cháu định mua bộ phát wifi tần 300k, bác tư vấn giúp cháu cái nào bền và mạnh nhất được không ạ?

tks bác trước
ducquang415
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mrblack01 Trong tầm giá 300k thì bác dùng con NEC WL54se hàng nội địa, siêu bền, sóng tốt nhé.
@mrblack01 Nếu nhà bạn xài net của nhà mạng ko phải của Truyền hình cable thì cứ ghé ducquang415.com mà xúc con NEC WL54se. Mình có lấy 1 con bị nứt vỏ nhựa, họ bán hơn 200k thôi, treo dưới mái hiên ngoài sân 24/7 hơn năm nay để hàng xóm xung quanh share tiền net, vậy mà ko hề hấn gì, dưới mái hiên mặt trời chiếu qua cũng nóng lắm chứ, chỉ tránh mưa thôi, công nhận lỳ kinh khủng, có điều đã đi 1 cái adaptor, họ đổi liền cái khác xài ngon đến giờ.
thaidc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@TACOMPUTER con đó dùng nguồn bn V thế bác?
đang tính mua con này nhưng e lại ở xa...
cũng đang băn khoăn độ bền dòng Nec này vs cái Wt100 caster

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019