Tư vấn cửa hàng bán LG G2 Nhật Bản (LG Isai)

cosmoqueen
2/4/2014 5:28Phản hồi: 127
127 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xài máy hàn với nhật có tí khó chịu. Nhưng bù lại xài rất mượt. Chất lượng phần cứng cho nhật thì là good rồi. Nhật cực khó tính.

Sent from my VS930 4G using Tinhte.vn mobile app
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
pin theo báo giá của nhà mạng là 6.500 yên, pin chắc máy đồng chí tàu không sờ vào được đâu. Riêng với sản phẩm L-01f , phongcachnhat sẽ bảo hành tại chính hãng docomo, tức là có lỗi được đổi mới, hãng sẽ đổi cho và có đầy đủ hoá đơn khi về việt nam. Hình thức bảo hành này chắc hiếm nơi có thể làm được.
@fan_ryu Cục pin chưa tính phí thay mak 1,35tr kể củng nãn nhỉ
@fan_ryu Thế sạc, cáp của nó nhà mạng bán bao nhiêu vậy bác.

Sent from my LG-F180S using Tinhte.vn mobile app
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
Sạc bên nhật bán khoảng 350k, cáp thì khoảng gần 200k . Nhưng giá bên nhật thôi,và dùng dung tất cat các loại máy chứ không phải lg :d

Sent from my iPhone using Tapatalk
@fan_ryu phong cách nhật sẽ tặng mình bộ cáp sạc hehe
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@nguyenvinhquang1989 nhưng là cáp của lg hàng công ty ở việt nam, chứ không phải đồ bên nhật, tặng đồ bên nhật tớ sập tiệm mất 😆
Mình mới mua con này bên hoàng hà mobile. tối về nhà thấy bên trong đã có tài khoản của người VN khác, và thông tin cuộc gọi nhỡ, tin nhắn báo cuộc gọi nhỡ trong máy. Không lẽ máy mới mà hoanghamobile đã cho cắm sim vào gọi? hay là máy bị lỗi đổi trả lại đây? không biết máy dùng rồi flash rom gốc lại không? vì hôm sau ra thấy mấy cái máy khác đều có sẵn root, mà máy mình ko có!
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@freebooter Khả năng đã có người sử dụng rồi. Không có chuyện test đâu nhé, máy họ vể cả trăm và ngìn con, không ai có thời gian test đâu. Ở những cửa hàng lớn chuyện mới và cũ rất mập mờ, không bán cho người này thì có thể bán cho người khác, bác đi mua cũng hơi chủ quan, cái đó là cái cơ bản nhất khi kiểm tra máy.
Bên mình củng chuẩn bị nhập em này về. Mời các bac qua trải nghiệm nhé
Bác qua cellphones ak .7củ9 1 em
9fly
ĐẠI BÀNG
10 năm
giá chỉ còn 6tr6 các ban nhé http://dienthoai24.com/LG-G-Isai-L22-nhat.html
@9fly hình như giá này là chỉ bảo hành 15 ngày thôi đó bác, em nghĩ tầm 7 củ bảo hành 1 năm là mua được
@truongngoctrai Vâng chính xác đó bác

Gửi từ Vega Iron 2 IM-A910 của tôi sử dụng Tinhte.vn
thích nhỉ . đúng là đồ nhật có khác
mấy bạn cho mình hỏi mua bao da ốp lưng con isai này ở hà nội có cửa hàng nào bán không mình tìm trên mạng mà toàn thấy của lg g2 quốc tế với hq thôi
Mình dân tỉnh có nên mua con này không.... Vì xách tay nên cũng mập mờ, nhưng ở xa quá gần 5 tiếng đồng hồ mới đến đc TP, kiểu này đem về quê rồi bị lỗi bảo hành chắc cũ chuối luôn quá.
planet142
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mọi người cho mình hỏi là có thể gỡ đc các phần mềm, ứng dụng của Nhật cài sẵn trong máy đi ko? Nhìn mấy cái đấy cũng hơi khó chịu nhỉ :eek:
Nếu mình mua con này về ( mua ở TP) nhưng bị lỗi đem đên Trung tâm bảo hành LG ( Cần Thơ) nó có sữa cho mình không.
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@Nam Nguyen Luan sửa mất phí dịch vụ bình thường bạn ạ.
tuanleej
ĐẠI BÀNG
10 năm
bên HoàngHa có bản docomo giồng bản quốc tế dùng rất ngon,mình vừa quất 1 em có 6tr9 các bạn tham khảo nhé
cho mình hỏi bản ísai tai nghe,sạc đều là màu đen đối với tất cả các bản màu trắng,đen,xanh lun hả mọi người
@huylemusic Riêng màu aqua và màu trắng thì tài nghe trắng, màu đen và màu xanh đậm thì tai đen. Còn sạc thì cửa hàng mua tặng cho khách nên cũng tùy bạn nhé
@danhchan1999 Cảm ơn bác nhiều!
tandat84
ĐẠI BÀNG
10 năm
tính đổi sang e này nhưng ko pit the nào, ai xài rồi cho mjh đánh giá nhé, thank!
Máy đẹp, sang có khả năng chống nước ip57, viền bằng kim loại bảo đảm thân máy chắc chắn cầm đầm tay. Máy có chip snapdrogon s800 như trên note 3 quốc tế N9005, màn hình full hd, công nghệ IPS oncell, máy ảnh 13 mp... Vẫn có hạn chế là chưa hỗ trợ lên android 4.4.2 mới nhất.

Sent from my LGL22 using Tinhte.vn mobile app
slipknot
ĐẠI BÀNG
10 năm
@danhchan1999 Viền kim loại đó hình như là nhựa giả kim loại mà bác. Không biết dùng lâu có bị tróc như mấy em Sony ARC ngày xưa ko 😔
@slipknot Nó là kim loại đấy sơn phủ ở ngoài vì thế nên máy nó mới nặng và cầm đầm tay vậy nhé.
slipknot
ĐẠI BÀNG
10 năm
@danhchan1999 Bác có biết chính xác em này camera có chống rung quang học như bản QT không vậy bác? Thấy dđtm rì viu bảo em này bị hạ cấu hình khoản camera không có chống rung quang học :|
chen8x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@danhchan1999 Viền nó bằng nhôm cũng ko nặng lắm đâu, con này giông con z hồi trước xài, xài chừng 1 tháng pin trâu vật, còn hơn bản hàn nữa mặc dù pin có 2k5

chen8x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@danhchan1999 Màn công nghệ mới nhất của lg là ah-ips nha bác, oncell chứ ko phải incell, đang xài con này đi đường bụi quá về nhà rửa cũng tiện, bất tiện là con này ko có sạc jin, cửa hàng đưa cho sạc j ko biết nhưng ra hãng hoặc mua thêm sạc pisen chắc ăn hơn

Camera điện thoại là để bạn ghi nhanh hình ảnh, sự kiện và ở mức tương đối thôi. Nhiều khi ng tiêu dùng hay bị các nhà sản xuất pr bằng các tính nắng mới chứ có dùng mấy đâu. Trước mình dùng s4 tất cả các chức năng cảm biến mà trên isai này cũng có đc pr kinh lắm như cho vui chứ chả bao giờ bật để dùng. Còn camera có chống rung hay ko đâu có qua trọng. Quan trong là bạn được khung hình lựa chọn khẩu độ, iso phù hợp với môi trường và bg hay vật bạn định chụp đẹp thì sẽ có ảnh đẹp.

aoe1991
ĐẠI BÀNG
10 năm
chẹp chẹp ... bấn e này quá rồi :rolleyes:
nhưng mà vẫn lo lo vụ ... mua ẻm ở đâu các bác ạ 🆒
k biết Hà Nội có chỗ lào ngọt thịt, ngon lành nhất nhỉ 😔
Ở HN thì Bác cứ phongcachnhat,msmobile...an tâm mà quất nhé.
Cảm nhận chút: em này Pin trung bình,3G,Wifi tương đối nhiều chút thì được 1 ngày.Camera không có OIS nhưng chụp cũng ổn,sóng sánh chấp nhận được.
Viền máy là chất liệu nhựa sơn giả kim.Nhúng nước em nó xong thì lưu ý thổi cho sạch lỗ phone và xạc.
Đánh giá chung là tốt so với tầm tiền.
Về độ bền thì chưa đánh giá được vì mới dùng hơn tháng thôi,chưa đổ bệnh gì.
aoe1991
ĐẠI BÀNG
10 năm
@VNNobita e đang máu xúc e nó lắm. nhưng ngại cái là ở Việt Trì (Phú Thọ) ... nên e định xúc ở chỗ nào trong VT luôn, chả may có hỏng hóc gì mang ra cho nó bảo hành cho mình luôn, chứ nhỡ hỏng lại lóc cóc xuống HN thì nhọ phết =))
.
mà bác đã thử chấm điểm benmắc benwích gì e nó chưa? vượt mặt được S5 k bác? 😃
@VNNobita Bác cho em hỏi ? sóng như thế nào có khi nào bị mất sống ko ? pin lướt wed liên đc khoảng 5h ko . cảm ơn nha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019