Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[TƯ VẤN]Đánh giá dell vostro 3450 core i5

vdihu
27/10/2011 12:45Phản hồi: 12
Mình đang tính lấy em này,ai dùng rồi cho xin đánh giá về em này.THANKS!
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn tham khảo thêm dòng Dell bên mình thử nhé:

Dell Inspiron 5110 Core i5 - 2430 / 4g / 640g / vga 1g 14.799.000
Dell Inspiron 5110 Core i5 - 2430 / 4g / 750g / vga 1g 14.999.000
Dell Inspiron 5110 Core i7 - 2670 / 8g / 750g / vga 1g 19.399.000

Dell vostro 3450 Core i5 - 2430 / 4g / 500g / vga 1g 15.399.000
Dell vostro 3550 Core i5 - 2430/ 4g / 500g / vga 1g 15.799.000

Cam kết hàng Brandnew, Nguyên seal, Bảo hành 12 tháng tại Dell vietnam.

Xem thông tin web dưới sign thêm nhé.
bạn đã khi nào mở 1 máy dell V3450 ra chưa? vỏ nhôm nguyên khối là ntn nhỉ?
dòng đó tản nhiệt khá thì mình xin đỡ lời bạn luôn, dùng được 12 15 tháng, tự dưng lăn đùng ra chết nguồn. không phải hầu như nhưng tỷ lệ cao ( kinh nghiệm của mình thui qua dòng V3400 thui )
còn vỏ nhôm nguyên khối xin thưa với bạn, nó chỉ là cái mặt nạ vỏ bằng nhôm thui, toàn bộ thân trong đều bằng nhựa ( thậm chí cả thanh nẹp màn hình của nó cũng bằng nhựa.
dùng dòng này phải cẩn thận, vì nếu khi mở cái nắp máy ra, nếu lực tác động mạnh quá, sẽ làm cong màn hình và hiện tượng có thể xảy ra là hở tấm mặt nạ màn hình....
nếu theo mình thấy, mẫu mã có thể không được đẹp bằng Vostro nhưng về độ bền thì lại ngon lành hơn đó là dòng Dell Inpiron 14 15R
vỏ máy làm toàn bộ bằng hợp kim magie sức chịu lực rất cao và chịu va đập được. thân máy dày do đó khả năng tản nhiệt ok hơn vostro.
đó là theo những gì mình cảm nhận, bạn có thể tham khảo thêm. nếu cần tư vấn, cứ pm cho mình
Kì lạ, mà,, và khuyên tránh lấy dòng low-end này của Dell trong tầm tiền này.
Laptop của Dell có vẻ có nhiều thông tin đánh giá trái chiều nhỉ?
Bác ở bên vietcali thì chắc chắn là rành về dòng Inspiron, nhưng mà dòng này của Dell bị mọi người kêu nhiều lắm,từ người dùng đến mấy bác bán máy, có mấy topic than về dòng low end này rồi ?_?
mrle01
TÍCH CỰC
12 năm
cái nẹp màn hình bị hở là sao vậy a.con xps 17 của e cái miến cao su hay nhựa j đó viền màn hình e có thể móc móc nhẹ cho nó hở ra.thấy rất dê vô bụi.có phải do e làm nó hở ko
"vỏ nhôm nguyên khối"........
có lộn không vậy thấy chỉ có khung bên ngoài là nhôm thôi, còn nhiêu là nhựa. Dòng này thì cũng bình thường thôi, touch pad ko tốt bằng đời trước (3400 có tuochpad synaptic đa điểm), bàn phím tạm được, khi chạy cái khung nhôm cũng khá nóng.
Tùy nhu cầu mà bạn sử dụng lọa máy nào, con Vostro thì cảm giác nó cứng cáp hơn. Máy bên mình thì đảm bảo nguyên seal và có gói bảo hành NBD có thể bảo hành tại dell Việt Nam nhé.
em rất thắc mắc và phân vân tại là sinh viên nên cũng lo lắng lắm không phải ít tiền mà đòi xài đồ tốt đâu. mà cũng là muốn chọn cái nào nó đúng tầm tiền đúng chất lượng mà không phải hối hận thôi các bác ạ. có người nói dell bền nhưng thằng em của em xài dell studio 1558 đc 2 năm nay nó kêu vừa mua đc vài tháng đã chục chặc cap híc con em xài thì thấy nó nóng kinh khủng. còn asus thì thấy cũng có người kêu ca hic em đau đầu quá tại tích góp mãi mới có đủ tiền để mua máy.
Thật sự e cmt vào đây ko phải trù dập dòng sản phẩm nào cả nhưng nếu bác chủ thread thick Dell thì e khuyên bác nên dùng dòng từ vostro trở lên, hồi trước gà quá nên bỏ tiền ra mua, nhưng bây giờ nếu e mua máy mới e sẽ lựa chọn máy thuộc dòng trung cấp trở lên. Quả thực e đã và đang dùng qua dòng Insp mua tại siêu thị lớn tại HN (em ko nói tên vì một số lý do ) nhận xét đầu tiên là máy hơi ọp ẹp. loa thì.... còn nếu sử dụng máy lâu lâu khoảng tầm 1h30p trở lên thì máy bắt đầu nóng ran. ko chỉ ở quạt, mà cả máy nóng, màn hình thì âm ấm, chạy đến tầm 2h thì máy bắt đầu chạy ì ạch, rất chậm, trong khi em chỉ dùng trình duyệt firefox.
NamVu_HP
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em đang dùng nè. Phải nói là ko có gì phải đáng tiếc với số tiền đã bỏ ra. tuy chỉ hơi chê touchpad hơi nhỏ, ko thoải mái cho lắm nhưng cũng ko quá bé để phải bực mình, có thể khắc phục bằng chuột ngoài. Em khuyên bác nên chọn con này 😃
laptop hoàng chi đc ko răng mấy ni rẻ ri
http://www.laptophoangchi.com/san-pham/dell-xps-15-core-i5-2450m-6gb-750gb-vga-gf-525-1gb-19.html
cho khác fai 17tr5 trở lên.ko bit như thế nào nhỉ ^^.các pro cho ý kiến fat

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019