tư vấn dòng msi

hoangle1196
17/8/2014 17:54Phản hồi: 37
Đang băn khoăn giữa con
MSI GE40 2OL-264 Core i5 4200M- 4GB RAM - 750GB - GT 750M 2GB - 900p và MSI GE60 2PC-235 Apache Core i5 4200H - 4GB - 750GB - VGA GTX 850M - Full HD khác nhau chỗ nào ?
Chip M và H khác nhau ntn ?
Chỗ bán giá cả ra sao ?
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

babyvox1306
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chip M xung thấp hơn chip H, và GT750M yếu hơn GTX850M khá nhiều, cùng tầm tiền bạn nên mua GE60 2PC là ngon nhất trong tầm giá nhé.
Bạn ở đâu để tiện tư vấn chỗ mua MSI ?
ga_tan
TÍCH CỰC
10 năm
@babyvox1306 Ở huế có chỗ nào bán msi ko bạn nhỉ

Sent from my iPhone using Tapatalk
Tp HCM bạn nhé
giá 2 con là bn vậy
Dòng này có ưu điểm nhụoc điểm j k ạk ? Có nâng được k ?
MSI GE60 2PC-235 Apache Core i5 4200H - 4GB - 750GB - VGA GTX 850M - Full HD em này ngon hơn chứ thớt, chiến game card đồ họa GTX 850M khủng hơn vga GT 750M, hơn cả độ phân giải màn hình
lấy em đươi OK hơn nhiều b nhé
Ở tphcm chỗ nào bán uy tín , giá ok hơn ?
Có ưu điểm hay nhược điểm gì k ?
Có thể nâng cấp k ạk
@hoangle1196 HCM MSI nhiều bên bán b nhé, cứ tham khảo nak
E này hay bị chê nóng máy
metal_tu
TÍCH CỰC
10 năm
1 cái to 1 cái bé
Cứ lấy cái to cho sướng, tuy nhiên nóng thì như nhau, đều nóng cả
metal_tu
TÍCH CỰC
10 năm
@nedupro123 Nó chỉ tốn tiền của bác và tốn mất 1 cổng USB của máy mà thôi
@metal_tu có cách nào tản nhiệt tốt cho con ge60 ko bác
metal_tu
TÍCH CỰC
10 năm
@nedupro123 Đó là chơi game ít và chơi game nhẹ, hoặc không chơi game :p
@nedupro123 ngồi máy lạnh, đế tản nhiệt thực sự hữu dụng mà, chứ không vô tích sự đâu đỡ được khối đấy, hồi xưa mình còn dùng 2 quyển sách kê dưới đáy laptop và thốc quạt vào cơ, đỡ nóng hẳn 😁
em MSI GE60 hơn hẳn về cấu hình nhé bác , chip và card đều mạnh hơn , HCM thì tham khảo bên mình , đang có ctrinh back to school giảm trực tiếp 1tr cho tất cả các dòng gaming nhé
Dòng msi là xách tay hay phân phối chính hãng ? Cơ chế bảo hành của nó như thế nào
@hoangle1196 Sp chính hãng bạn ạ. BH 2năm tại MSI luôn nhé bạn
@hoangle1196 bảo hành 24 tháng chính hãng b ak
Dòng msi này có khuyến mãi gì k nhỉ ?
@hoangle1196 bên mình có khuyến mãi khủng lắm đó bác , tham khảo laptopnew nhé
Mình thắc mắc sao dòng msi này . Các tiệm k có máy giống nhau nhỉ số seri khác nhau hết là sao nhỉ
metal_tu
TÍCH CỰC
10 năm
@hoangle1196 MSI ở thị trường VN có 2 loại. Hàng Mỹ và hàng châu Á, và có rất ít mẫu sao lại khác nhau ở các shop?
V nên mình mới thắc mắc bạn
metal_tu
TÍCH CỰC
10 năm
@hoangle1196 Đâu có thế mà bác thắc mắc, bác thấy nó khác nhau gì nào?
Cơ bản là 2 cửa hàng . K có cửa hàng nào có máy giống cửa hàng nào mặc dù đều mang thương hiệu msi v đi
metal_tu
TÍCH CỰC
10 năm
@hoangle1196 Nếu có thế thì có thể giải thích thế này
Cửa hàng A chỉ muốn bán các sản phẩm a chứ không muốn bán sản phẩm b
Cửa hàng B chỉ muốn bán các sản phẩm b chứ không muốn bán sản phẩm a
Thế thôi chứ có gì lạ đâu
Và ở thị trường VN thì khi nhập về họ lấy ký hiệu ở cái đuôi mã sản phẩm
Ví dụ
GE70 2PE(Apache Pro)-057XVN là hàng của MSI xuất cho Mai Hoàng ngoài phía Bắc còn trong HCM là xxx khác chẳng hạn cho Bảo An
Tuy nhiên những thứ đó toàn là những thứ tự đặt ra chứ không có gì cần quan tâm cả
Chỉ cần quan tâm đến 2PE là đi liền với GTX860M, còn 2PC là GTX850M. Cái này thì theo chuẩn toàn cầu
....
Bác muốn biết thêm có thể lên trang chủ tìm hiểu vài phút là xong
Và các mã hàng trong nước bác vào web của Mai Hoàng và Bảo An liệt kê là ra và không có quá nhiều sản phẩm để làm loạn trí nhớ đâu
Hàng MSI Mỹ thì có bấy nhiêu thôi: http://www.msimobile.com/level2_productlist.aspx?id=6
con msi ge60 khi mua có đc hỗ trợ cài lại hệ điều hành ko mấy bác.
metal_tu
TÍCH CỰC
10 năm
@nedupro123 Cái này thì bác nên gọi điện hỏi thẳng cửa hàng cần mua, vì mỗi cửa hàng có quy định riêng, và thường thì họ phải tuân thủ pháp luật không cài cho khách, và chỉ cài nếu khách mua phần mềm bản quyền...
Nhưng cũng có nhiều cửa hàng thì cùng nhau cài bản bẻ khóa cho nó thoải mái :p
Với những sản phẩm nhập khẩu từ Mỹ về thì thường là đã mua bản quyền Windows rồi nên cứ thế bung ra và dùng
@nedupro123 bên mình hỗ trợ cài miễn phí nhé bác , hàng chính hãng MSI phân phối bảo hành 24 tháng
@nedupro123 Cài miến phí trọn đời b nhé
Cảm ơn bác nhờ bác mà đỡ lăn tăn 1 tí
. Theo bác trong khoảng 20>25 em nào của msi ngon nhất ?
metal_tu
TÍCH CỰC
10 năm
@hoangle1196 Nếu là ngon nhất trong tầm ấy thì có GX, nhưng ngon trên phương diện nào đó thôi chứ không có chữ nhất
Và thực sự trong tầm dưới 30 đổ về chỉ gọi là chấp nhận được thôi, bác thấy bên nào bán MSI trong tầm ấy mà rẻ nhất thì múc cho đỡ tốn tiền
@hoangle1196 Tầm đó b tham khảo e này nhé

MSI GE60 2PC(Apache) 439XVN

Laptop MSI GE60 2PC(Apache) 439XVN - BB74718G75SX - Bàn phím : w/ backlight multi color - Màn hình : LCD 15.6" WQ Full HD1920*1080 - VGA nVidia Geforce( Card đồ họa) : GTX850M, 2GB GDDR5 - CPU(vi xử lý) : Sharkbay i7-4700H - Chipset : Intel Shark Bay HM86 - RAM DDR III (bộ nhớ) : 8GB - HDD (ổ đĩa cứng): 750GB Sata - ODD (ổ đĩa quang) : Super Multi - Wireless Lan : Intel 3160 Wilkins Peak (1x1 802.11 ac)+BT4.0 - Battery : 6 cell (16GX) - Carry Bag (cặp): cặp MSI GAMING - Trọng lượng : 2.6kg
Nv tư vấn như bác thật đỡ nhức đầu . Nhưng vẫn muốn xác nhận cho kĩ kẻo hố thôi :d

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019