Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tư vấn dùm em nên chọn giữa BB9900 hay Z10 với ạ

philong.ktnn
14/4/2014 8:57Phản hồi: 42
Anh em tư vấn cho em chút với ạ.:p
Tình hình là em đang dùng con bb9000 và 1 con sky. Con bold 9000 em thấy dùng rất thích. Hiện tại thấy giá của con Z10 giảm kinh quá, đang mới nhận lương nên muốn tậu 1 em;). Nhưnng em đang phân vân giữa bb9000 với Z10, k biết nên chọn loại nào vì giờ giá tương đương nhau, bàn phím 9900 thì miễn chê nhưng nghe các bác đánh giá là hơi yếu, còn Z10 thì cấu hình và các tiêu chí khác tiên tiến hơn. Vì em dùng 9000 hơn 1 năm rồi đam mê cái bàn phím với sự tiện lợi của nó lắm.
Các bác cho em lời khuyên với, em làm dân văn phòng, k chơi game, k sử dụng ứng dụng nhiều.
Giờ đang phân vân giữa 2 con đường các bạc ạ 😔:(
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xuxu09
TÍCH CỰC
10 năm
Z10 bàn phím cũng pro không kém. Còn chức năng bổ xung thì 99 không có cưae so với z10
@xuxu09 Vậy là theo đánh giá của bác thì nên cưới em Z10 hơn ạ. :p
Nếu như bác là dân văn phòng, không quan trọng về chơi game hay giải trí nhiều lắm thì em nghĩ là 9900 hợp với bác đó. Đam mê BB là đam mê bàn phím mà, dù là máy đời xưa nhưng em nhìn 9900 vẫn còn đẳng cấp lắm. Bàn phím bấm sướng thì khỏi bàn, thiết kế hài hòa, benzen sáng láng tạo điểm nhấn cho con máy.
Z10 thì thiên về giải trí nhiều hơn, nhưng 9900 giá lại hạt rẻ. Mà em thấy 9900 nó hợp hơn với nhu cầu của bác nên em khuyên bác dùng 9900 ;)
@haisnowball Thế mới phân vân bác ạ, cho em hỏi chút, thế con 9900 vào facebookvới đọc báo dân trí có tạm ổn k ạ, vì các ứng dụng kia e có con sky840 cũng tàm tạm rồi.
Theo ý kiến của bác thì 9900 pin kém ra còn tiêu chí nào bị phê bình nữa k ạ.
@philong.ktnn Riêng về khoản lướt web thì 9900 thừa sức đáp ứng về tốc độ bác nhé, vào facebook cũng ok luôn; công nhận là pin hơi kém, nhưng nếu dùng 1 con pin zin vs 1 con dung lượng cao thì khỏi phải bàn. Còn nhược điểm thì chắc là ít ứng dụng rồi ít game thôi
@haisnowball e thì ít game lắm. Chỉ hay lên mạng đọc báo với thi thoảng lướt facebook thôi. Nghe bác lại thấy yêu thêm BB rồi, chắc phải ra ngắm ka 2 con rồi mới quyết định mất . Hix😔:(:(
xuxu09
TÍCH CỰC
10 năm
Quên ko tính vụ bbm thì z10 không cần bis, 99 cần. Z10 văn phòng vẫn ngon vì Office có đủ. Nền tảng mới, thao tác tiện lợi, giá thì giờ cũng rẻ rồi. Web rất nhanh, camera ngon hơn,. Kẻ 8 lạng, người nửa cân. Nhưng theo mình thò cứ thử cái mới cho vui, khoản bàn phím thì ko phải lo gì cả, phím BlackBerry vẫn rất tuyệt vời
cảm ơn các bạn đã tư vấn nhiệt tình cho mình, kiểu này chắc mình phải bốc thăm trúng thưởng mới được chứ em nào cũng yêu :p:p
9900 đí bạn ơi, nhìn cho nó men
md07
TÍCH CỰC
10 năm
Z10 hon 99 rat nhieu diem

Sent from my IM-A820L using Tapatalk
Hix, mình thích cả 2 mới chết. :mad:
Đêm nay ngồi suy ngẫm sáng mai ra bốc thăm quất luôn chứ thèm lấy vợ mới lắm rồi
I Love BB
@philong.ktnn Mình đổi từ 9900 lên z10 giờ lại muốn mua thêm em 9900 mới hài
@ducle11577 mình cũng đang muốn thế đây. k đủ sức tậu em Q10 đang cố lần này tậu 1 em rồi 1 thời gian nữa chiến luôn em kia. Thích cả 2 em ý quá
Quyết định lấy em nào rồi về review ngen, cũng đang phân vân giống bạn.
oke bạn
xuxu09
TÍCH CỰC
10 năm
Haha, chuẩn là 2 em này thì bốc thăm mới là sáng suốt
hic cũng đang dùng 99 phân vân mãi có nên nhảy sang dùng z10. e ko game, quan trọng là mail và fb. bác nào cho ý kiến với ạ? đang ham hố cảm ứng mượt mà của z10???????????????????????????///
chieutay
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang dùng Z10, đáng đồng tiền bát gạo. Ứng dụng khỏi phải nghĩ nhiều, chạy đc app của Anh Roi mà.
p/s: Mặc dù lúc mình mua e nó còn 5990k
Hĩ. Em thì cuối tuần mới có thời gian rảnh đi cưới vợ. Nhưng mà giữa hai em này k biết chọn ai
9900 thì yêu body😁:D
Z10 thì yêu tính cách:oops::oops:
khó quá 😔:(
Các bác nói làm em càng phân vân, vì kết 99 nhưng thấy z10 lại thèm 😔((
@Thuytuhy Mình cũng có tình trạng như bác đây. Phân vân quá :oops::oops::oops:
Em thấy bác mua cả 2 là hợp lý nhất. 2 em ấy gộp lại thành Q10. Tội gì mà không làm 2 em hả bác 😃
@tracozy hì. Em nào của BB cũng yêu hết. khổ nỗi kinh tế giới hạn. Ráng được có 1 em thôi bác ạ
@tracozy ố thế mua luôn Q10 cho nhanh ah bác, em là em thèm trải nghiệm z10 ý
aida
ĐẠI BÀNG
10 năm
Z10 đi bạn. BB 9900 dùng OS7 quá cũ, máy dùng cả phím cứng, cả cảm ứng cảm giác nửa nạc nửa mỡ chán lắm. 😔

Sent from my Z10 using Tinhte.vn
@aida hức em cũng thấy thế nhưng tại z10 vỏ nhựa đấy :(((
@aida Lại có nhiều người chọn 99 vì cái nửa nạc nửa mỡ ấy đấy bạn ạ.
Os 7 vẫn chưa hề lỗi đâu.
Nếu mình so sánh 99 với z10 thì sẽ ngang nhau về tổng quan,chọn em nào thì tùy sở thích từng người thôi
đã mua đc máy chưa bác chủ ? 😁
ôi xin lỗi anh em. Mấy hôm nay bận quá.
Mình sau 1 thời gian trầm ngâm suy nghĩ đã cưới em Z10 rồi các bác ạ. Nói chung cũng khá hài lòng. hì :p:p:p:p:p
Làm con Q10 bác ah. Sự kết hợp z10 vs 9900
@BUIVANVUONG001 hì. Em cũng ao ước lắm nhưng mà giá chát quá em k kham nổi bác ạ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019