Tư vấn dùm viva và axelo

Marco Van Basten
3/10/2013 15:11Phản hồi: 98
Mấy bác nào có kinh nghiện giúp em cái. Em khoảng nửa tháng nữa sẽ được cưới vợ mới, em đang phân vân giữa 2 cô trên. Viva thì xăng nhớt nghe wá ok nhg em lại ngại nó nhẹ wá, sirius-wave em còn thấy nhẹ nên em sợ khó đk. Axelo thì thích lắm (em mê côn) nhg lại ngại vụ xăng. Em đi làm nhg do chạy nhìu nên cũng muốn biết mức độ ăn xanhw của nó ntn. Nếu axelo côn mà tầm 60km/l trở lên thì em múc ngay đấy.

Sent from my MB860 using Tinhte.vn mobile app
98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đang chạy con axelo ,moi đk 2 tuần nên chua đánh giá dk gì nhưng qua kham khảo trên mang thi tầm 50~60km/1l đo ( tuy ng chạy) còn k thì con viva fa cũng đk
Bác chạy 2 tuần thì xăng nhớt nó ra sao? Thật sự thích côn lắm nhưng để gánh cái khoảng xăng dưới 60km thì ko đáng tuy rằng với lương hiện nay mình gánh dưới 50km vẫn ok.

@Marco Van Basten thế thì mua Viva mà chạy hoặc quất luôn 2 xe Viva chạy tp còn axelo đường trường 😁
thaidc
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác đi nhiều thì cứ Viva mà quất thôi
nếu hay phóng lên 60-70km thì Ax...
axelo chất hơn viva.
Trên nhau ít xăng nhưng bù lại axelo êm ái.
Dòng Suzuki Axelo 125cc côn tay hơn hẳn Viva 110cc Fi, đi bốc hơn, kiểu dáng thể thao hơn, và tốn xăng hơn, Viva êm ái nhẹ nhàng, giá tiền rẻ hơn, nếu bác đã thích đo xe côn tay thì mua Axelo.
@tuyen_kientruc2013 Nghe nói viva FI bóc hơn mà bác. Viva Fi NSD 14-37 trong khi Axelo 14-34 thì phải.
@tuyen_kientruc2013 viva 115cc mà. @@. 125 côn tay ko hẳn là bốc hơn 115 côn tự động nhé bác.
Anh_yeu_Su
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình chạy Axelo côn tay xanh-trắng gần 2k km rồi. Đánh giá như vầy: xe mới mua kêu hãng tháo bình xăng con ra vệ sinh sạch sẽ (nó có chất dịch nhớt ở trong làm cho xăng khó chảy, đề khó nổ cực kỳ. Cái này chắc do lỗi nhà sx). Xăng mình đi 56-58 km/l đường TP. Mới mua xe về nó chỉ 50km/l càng chạy càng tiết kiệm xăng, giờ là 56-58 km/l. Tóm lại mình không có gì phàn nàn, chỉ có cái thắng đĩa sau chạy kêu két két nhỏ (hơi bực mình). Bạn nào nói Axelo côn tay chạy đường TP không bằng Viva nhưng mình thấy Axelo côn tay chạy trong TP, kẹt xe vẫn ngon bình thường đấy chứ! 😁 Chạy Axelo khỏi cần lo xăng cộ bạn à. Rất tiết kiệm nếu bạn rodai kỹ thì xăng 58 km/l là chuyện bình thường. Mình chạy kéo ga vừa phải không mạnh :D Bạn muốn xăng hơn 60 km/l thì hơi khó.
@Anh_yeu_Su hehehe. đang roda xăng mới 55 km/l :3. Đang chạy trong TP, khi dừng đèn đỏ ai cũng nhìn :v
vingal
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đi được 6k km rồi, đi trong TP. HCM trung bình 55km/l. Nếu thích côn tay thì mua Ax ngay khỏi cần suy nghĩ 😁
axelo côn tự động thì sao nhỉ các Bro?
axelo kiểu dáng đẹp hơn, xe côn tay vận hành có sự thích thú của nó. viva đề pa bốc còn hơn axelo nữa nhưng nước hậu thì không bằng. viva đề pa ăn sirius, jupiter. tiếng máy viva có gì đó là lạ, nói chung là ko đc ấm bằng tiếng máy axelo. về xăng thì viva 1 lít đi được 70km đường thành phố, còn axelo thì chưa chạy xa nên chưa biết.
Không biết axelo côn tự động tốt ko các bác. Nếu so sánh viva FI và axelo côn tự động các bác lấy con nào?
Viva fi em chỉ ngán cái khoảng FI. Về sau hư thì khổ.
Còn Axelo côn tự động ko có màu đẹp. Em thích màu xanh của axelo RR thì ko thấy hãng sản xuất, toàn cái màu đen đỏ, đen trắng nhìn đen thui. Sao không sản xuất xanh trắng hoặc xám bạc...
@.:sunshine:.
Hôm mình ra mua không còn hàng, nên quất luôn em Axelo SP, mua xong rất hài lòng với quyết định của mình.
dainhandl
ĐẠI BÀNG
10 năm
@.:sunshine:. Bác chạy mà zữ gìn thì tới lúc hỏng fi chắc e nó cũng muốn tả tơi nhỉ ,bác mua axe côn tự động thôi thêm ít nữa mua con tay k sướng à ,mua lăng ng ta nhìn họ cười cho 😁

Gửi từ IM-A830S của tôi bằng cách sử dụng ứng dụng Vegaviet
Cám ơn các bác đã tư vấn. Tình hình đợi cọp nhà em duyệt tiền là em sẽ xúc axelo thôi. Em đang chạy con dream tem lửa 94 45km/l. Em xúc axelo coi như thỏa đam mê côn tay mà xăng dư đc chút đỉnh. Lương em thì xăng nhớt 45km gánh đc thì gần 60km chắc cũng ko vấn đề gì. Mám côn tay lém rồi. Hic...

@Marco Van Basten đang chạy axelo côn tay RR chạy ở thành phố xăng cộ là 63km/l 😁
Bác Thái có thể cho ae bít.bavs rodai ntn bà vabaj hành ntn ko?

@Marco Van Basten từ 0-800km thì chạy tốc độ <40km/h xăng 1 lít/55km, ở 300km thay nhớt + lọc nhớt chạy bt rồi kéo lên 40km/h tầm 3-4s rồi bóp côn. từ 700-800km thì vặn ga lên 60km/h ko ngâm ga rồi bóp côn. Từ 800-1600km chạy tốc độ từ 40-60km/h, có thể kéo lên 70km/h nhưng ngâm ga, ở giai đoạn này xăng tầm 63km/l. như thế thôi 😁
@Thai_Newbie gớm, bác rođai kiểu đó ức chế vl. Cứ rôđai theo cách của sách hd là ổn rồi, quan trọng là phải thay đổi ga liên tục, kô ép ga mạnh, tốc độ hợp với số, vào số trả số theo tua máy.
Cám ơn bác, đang xỉn nên ghi ko đc đàng hoàng.

Cá nhân em nghĩ con Viva dc tâng bốc quá thôi, chứ cũng chỉ nhỉn hơn các xe khác ko nhiều, nội con wave anpha đời đầu hồi mua hồi 2003 (10 năm tuổi) nhà em chạy cũng dc tầm 60km/L rồi. Mấy con côn tay chạy biết cách thì ít hao là cái chắc rồi.
@t2k viva fi mới ra năm nay. nhưng FU, Wave 2011-2012 ng ta chê nhiều :/
nguyen68
TÍCH CỰC
11 năm
@t2k Giữ được bao lâu thì không biết chứ Viva mình đi được hơn 6000km rồi đợt này theo dõi đi được khoảng 85km/l, đi chủ yếu ở khoảng vận tốc 30-60km/h, đi đường hỗn hợp. Mình đi vài em rồi thấy Viva tiết kiệm xăng hơn hẳn xe khác đấy ah!
Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@nguyen68 lúc trước bạn đi FuNeo phải ko ?.
Ko biết Axelo sao chứ Viva tua máy thấp cực tệ, rần cả xe. Tua máy lên cáo cực tốt, nói chung chạy tốc độ trên 40 hoặc tốt nhất là 50-60 máy cực êm cực đã.
Chạy tua máy thấp nó cứ rừ rừ khó chiệu, anh em nào thích DEPA thì Viva là số 1. Khổ nỗi mình thích êm ái như anh Fu mới chít
nguyen68
TÍCH CỰC
10 năm
@hugokaka Yes! Trước mình đi Wave anpha, sau chuyển sang Future X. Cảm giác đi thì Future X là thích nhất. Viva Fi đi tiết kiệm xăng và tăng tốc tốt nhất!
Mai bac tư wan jum e. La nươc de 3 cua viva va axelo .aj nhanh hơn
dainhandl
ĐẠI BÀNG
10 năm
Viva thì e đang chạy ,mới đc hơn 400km à ,xăng thì tầm 70 đến 75km/l. Nói chung nhà k cí đk nên chạy cin này thì e ứng ý lắm ,chưa thấy lỗi j ,axelo thì thằng bạn e có 1 e,chạy thì thấy thích hơn viva nhiều ,lúc trước thì e cũng định mua axe mà ngặc nỗi 3 má k đủ tiền mà e lại cần xe đi nên lượn qua viva vậy ,mè e khuyên bác thích e nào thì lượn e nó ,đừng vì xăng nhớt j sau này lại tiếc

Gửi từ IM-A830S của tôi bằng cách sử dụng ứng dụng Vegaviet
@dainhandl
dainhandl
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tíđô70 j thế bác

Gửi từ IM-A830VN của tôi bằng cách sử dụng ứng dụng Vegaviet
kuramaoct
ĐẠI BÀNG
10 năm
em đang đi viva đây . khuyên bác mua axelo . nghe mấy bác trên tinhte khuyên mua viva về đi như shit ... xăng 5x km/l
dainhandl
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kuramaoct bác chạy thế nào chứ ,e đang rodai ,lúc nào cũng trên 70km/l
kuramaoct
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dainhandl mình chạy chuẩn , tốc độ nào số đấy . không thốc ga gì cả .
thất vọng quá . chắc xe này mua còn do may rủi nữa , cái tốt cái không tốt ...sản suất kiểu gì mà chất lượng chênh lệch nhau kinh vậy >.<
NháyLoneLy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kuramaoct xe bác lỗi cmnr
xe e đj đc 1600 xăng lúc nào cũng hơn 70km/l mà
ra hãng đi bác
kuramaoct
ĐẠI BÀNG
9 năm
@NháyLoneLy ra hãng nó có sửa éo đâu, bảo đấy là bình thường, đi rồi không chỉnh được nữa. thái độ phục vụ của suzuki như shit. mình đi nhiều cũng quen rồi, lần sau éo bao giờ mua suzuki nữa ....
NháyLoneLy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kuramaoct 😁 xin chia buồn cùng bác nhé
ax tem mới đi bác
dainhandl
ĐẠI BÀNG
10 năm
@minh.hln3190vt hôm đi mua viva thấy axe có cái tem mới nhìn đẹp vl
Theo mình thì axelo, cái cảm giác chạy đầm chắc, vững, cảm giác an toàn thích hơn bốc hỗn của viva. Xăng thì 60km/L là ok rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019