Tư vấn dùm viva và axelo

Marco Van Basten
3/10/2013 15:11Phản hồi: 98
98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

axelo xăng tầm 55km/1l là quá ok rồi, đâu phải fi đâu mà đòi tiết kiệm xăng nè
dauphuthui
ĐẠI BÀNG
10 năm
buôn quá dự qua năm làm e axelo mà tới giờ trục trặc vẫn phải đi em wave .Nghe máy bác cứ viva ax mà phát rầu . đi đường ngày càng thấy nhiều ax ức chế không tả nổi ...
Axelo thì ko được trên 60km đâu bạn. Mà thiết nghĩ có xiềng mua xeeeee 20 mấy chai mà có mấy km chả lẽ tính toán. Muốn cảm giác bầu bì, gió mái thì axelo ok :p
@khanhvovan thêm vài chai mua dc axelo, đáng hơn rất nhiều, xăng lệch ko nhiều đâu, ngoài ra về sau này bình xăng con rất lợi việc sửa chữa đó. Thời giờ chỉ chi thêm vài triệu là có xe ngon hơn tội j ko mua. Hồi xưa wave mà lên future gần gấp đôi, sirius lên Jupiter cũng vậy, hơn chục năm trước là vậy.
Bác lu
Bác lu đai theo truyền thống đi ... đổ e nó 2 bình xăng trả về số 0. Chỉnh a lăn ti lớn cho không tắt khi máy nguội. Rồi cứ cho e nó chạy hết 2 bình xăng thì thoiiiiiii.
*chú ý : xe thì làm mát = không khí, theo mình nên cho e nó 1 cái máy quạt, quạt thẳng vào động cơ. Thay cho gió tự nhiên khi hoạt động.
Chạy lu đai 2 bình xăng xong. Thay nhớt.ra maxxxxxspedddd tùy ý.
Em chạy x-bike. 2.9 vạn nên vote axelo vì có hệ thống cân bằng động cơ. Còn chủ thớt quan tâm xăng cộ tgif viva cũng tốt
Đi xe côn 125cc mà cũng phải lăn tăn khoản xăng cộ sao bác. Tháng tốn thêm đôi ba trăm tiền xăng là cùng, làm gì khó khăn thế chứ bác

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
@chungancon_9x Xăng mới tăng giá đó bác 😁
axelo lun khỏi suy nghĩ:p ít ra cũng có thêm cái tay côn để bóp sướng😁
Chắc bác thớt mua xe rồi ! nhưng ko biết bác ý mua xe gì nhể ?
em cũng đang phân vân như chủ thớt....nghe mấy bác bàn tán chắc cuối năm nay làm em axelo luôn cho máu....=)))))))))))))))))))))))))))
chạy axelo hơn năm đi làm đường từ cầu vượt củ chi lên an sương mức độ hao xăng khoảng 66km/1lit, nội thành thì 55 km/ 1 lit xe mình vệ sinh nhông xích thường xuyên nhất là phần ở gần nhông
0xiangjiao0
ĐẠI BÀNG
10 năm
@soiconnho1 khác xa là như nào vậy b? E tưởng thông số kĩ thuật như nhau, đều có công nghệ cân bằng j j đó + xác như nhau thì sao lại "khác xa" ạ? @@
@0xiangjiao0 1 chiếc 96kg, 1 chiếc 108kg thì độ đầm khác nhau đó bạn, rõ ràng nhất ở lúc đang chạy tầm 50km/h mà lạng tránh ổ gà thì 1 chiếc quăng xe, 1 chiếc không.
@soiconnho1 ý bác là viva so với axelo hả
@lethanhthu48 Uk, viva với axelo đó bạn.
Hôm 2.9 vừa rồi mình lấy xe. Mình cũng đã chọn X-bike thay vì Viva.
@nguyenthanhtunghaui cho mình đánh giá sơ lược về xe này nha,sao bạn k mua axelo
@lethanhthu48 Xe mình là đời 2013, Đánh giá chủ quan thì mình chưa dám đưa ra nhiều, mình đi được hơn 10km-quãng đường từ đại lý về nhà, quãng đường ngắn nhưng cũng đủ cảm nhận được xe thực sự đầm, êm,đi xe khoảng 40km/h thì như đi xe đạp, chỉ muốn kéo lên nhưng mà vì xe đang roda nên thôi . tiếng máy thì chả thấy đâu mà chỉ thấy tiếng gió( có lẽ do hôm đó trời mưa-có gió nên vậy ^^ ). Ban đầu mình có nghĩ qua axelo (côn tự động thôi ,-vì côn tay thì nhà không ai đi được cả ^^ ). Axelo côn tự động thì đại lý không nhập về nên không có cơ hội xem và cũng không có cơ hội để lựa chọn ! chỉ còn chọn viva hay x-bike và đã chọn x-bike . Lấy xong xe nhiều người chê lắm ! Nào là Su chạy tốn xăng, nào là Su khó về sửa chữa và đồ thay thế rồi là mua honda rsx fi cho tiết kiệm ,phổ thông ,rồi dễ sửa chữa, máy bền. Mình thì đã thích nên khó thay đổi, cứ sướng đã. Giờ tạm thời xe để nhà cho bố mình đi tạm và chờ lấy giấy tờ , sắp tới xong việc mình về quê mới được rước đi ! Trên đây là chút cảm nhận ! Xin được chia sẻ ! ;)
Xbike còn đời 2013 hả bạn,mà bạn ở tỉnh nào,ra giấy tờ hết bn.
uhm , mình ở bắc giang, giá rổ xe cả giấy tờ, lắp thêm cái gác baga là 23,5 ,xe chưa có giấy tờ là 22,8 được tặng cái mũ bảo hiểm nửa đầu nữa , xe vẫn chưa có bảo vệ máy-cái này hôm nào tìm mình sẽ lắp thêm vì máy cũng khá nóng.
@nguyenthanhtunghaui Máy axelo với xbike chắc là giống nhau. Bạn thử nhớt Liquy Moly 10w50 và Motul 300v sẽ khác phục gần như hoàn toàn chuyện nóng máy của e nó. Với xe đang Rodai nóng máy là tất nhiên
Ráng nhịn hết rodai đi, kéo lên 90 êm phê lòi
@soiconnho1 thanks bạn ! tiện cho mình hỏi về chế độ bảo hành của su. có vẻ như chỗ mình mua xe bảo hành mập mờ , và cả bảo dưỡng và thay nhớt định kỳ nữa. Vì lần đâu mua xe,có nhiều bỡ ngỡ nên không rõ vs su thì như thế nào? Theo mình được biết với honda- xe chị gái mình thì có cả lịch trình bảo dưỡng xe đoàng hoàng ,rùi chế độ bảo hành- mình mua xe chẳng có gì ngoài quyển sổ hướng dẫn+ bộ cờ lê, bảo hành thì được nói mồm là " cửa hàng chú bảo hành cho cháu 2 năm" - trong khi trên website của su ghi là 1 năm hay 12k km, còn thời gian hay chu kì bảo dưỡng mình cũng không được chủ đại lý thông báo một cách rõ ràng !
?
Khi mua có sổ bảo hành và sách hdsd nha bạn.k có sổ thì tới đòi nó đi bạn. Xe bảo hành 12k km nhá. Tới bảo hành thì nhớ trước tiên là nhét cho ktv 20-50k nha bạn. Người ta sẽ nhiệt tình và kỹ hơn

Sent from my SM-G7102 using Tinhte.vn mobile app
@soiconnho1 Thanks bác ! Em có hỏi chủ đại lý về vấn đề giấy ,tờ sổ bảo hành nhưng nhận được câu trả lời là lâu nên mất, nói miệng là sẽ bảo hành 2 năm ? Em không hiểu là sổ bảo hành theo xe nó đi đâu? và có phải sổ bảo hành -hay thẻ bảo hành theo xe giữa các xe là khác nhau đúng không bác? Em thì chưa nhìn thấy sổ bảo hành của xe Su bao giờ ! @@
Tư bt
TÍCH CỰC
10 năm
@nguyenthanhtunghaui Mấy cửa hàng ranh ma lắm bạn. Nó giữ mấy phiếu đó để gởi về Su khấu trừ tiền đó. Mấy năm trước 1 phiếu bảo dưỡng nhỏ nó được 25.000 .Bây giờ không biết trị giá bao nhiêu
Khác nà khác chổ lào vậy bác:p
Nói bảo hành cho vui vậy thôi chứ bảo hành có cục máy thôi. Mà cục máy thì 10k km sao gặp vấn đề nặng được, trừ khi bạn xui lắm mới gặp xe lỗi thôi. Ngoài ra k bảo hành cái gì khác cả, hư thì thay tính tiền thôi à. Thay nhớt, lọc nhớt cũng tính tiền luôn.
Sổ bảo hành của Honda và Suzuki dĩ nhiên là khác nhau rồi bạn.
Bạn cứ giữ phiếu mua hàng của đại lý đó là được. Hiếm có ai sử dụng tới sổ bảo hành lắm bạn ơi. Cứ giữ giấy tờ lúc mua xe, lúc thay nhớt, thay phụ tùng là được 😃
Xe chạy ngon k bạn? 😁 Mình cũng thích Xbike lắm, nếu Ax k ra cái mâm vớithắng đĩa là mình cũng rước Xbike rồi :D
tan.hd
TÍCH CỰC
9 năm
mình nghi ko nen mua Viva vs Axelo, nói chung Su sắp rút khỏi VN rồi, bạn nên mua Si là chuẩn nhất !
tan.hd
TÍCH CỰC
9 năm
@tan2cang ah mình chỉ nói mảng xe 2 bánh thôi
tan.hd
TÍCH CỰC
9 năm
@Marco Van Basten =]] ko fai fan Ya, điều này ai cũng thấy mà bác 😃
@tan.hd Xin lỗi bác, tầm tiền đấy mà lấy con Si thì chẳng thà lấy Viva về, còn dư tiền nhậu nhé. Nhìn thông số máy đi rồi nói con Si chuẩn.
Còn bác nào bảo Viva toàn 5x thì nói láo đấy, anti hoặc nhân viên hãng khác cài vào. Ax của mình chạy đã 5x (ai cũng sẽ chứng minh đc điều nay) thì đừng nói là Viva cũng 5x, nghe tào lao.
tan.hd
TÍCH CỰC
9 năm
@Marco Van Basten người tiêu dùng thông minh thì khong nên quan tâm quá nhiều về thông số, bạn nhé!
nói chung la ko nên mua, mua Si thôi!
cái gì đúng thì là đúng thôi cái gì sai thì là sai , viva chưa đi nhưng củng nghe thắc mắc về khoản đề nổ cụ thể khó đề ax củng đi qua rồi củng khó đề thiệt nhưng xe hãng nào củng lỗi hết xe nào nội địa hoá nhiều thi cũng lỗi đầy hàng ngày lên báo mà đọc đi nếu chưa đi qua còn nói su sắp rút khỏi vn thì câu này nói ra người ta hiểu là fan hãng nào rồi, vì su chưa lên tiếng chinh thức mà mình tự lên tiếng như vậy chứng tổ là nói dóc, trẻ trâu
Hãng Su sx sp xe máy luôn khó nổ máy nếu để qua đêm nhé, không phải do sp đâu mà do nó muốn như thế. Bác cứ đi hỏi mấy loại xe khác của Su thì biết, cục máy mà lạnh rồi thì nổ máy ko dễ , nhưng nếu cục máy nóng thì nó là ngon nhất.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019