Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tư vấn giùm em Z1 vs G2 các bác ơi

Alyssa Chia
17/3/2014 15:12Phản hồi: 29
Cái chủ đề này chắc nhiều ng lập topic rồi nhưng e vẫn muốn hỏi lại cho chắc chứ tính mãi k biết mua e nào cả, mong các bác tư vấn giùm.
- Tiêu chí của e là lướt web và xem phim thôi chứ game cũng ít chơi lắm.Em mới xài android thôi nên k biết root up rom là gì nếu như mua mấy máy hàn như g2 nó có việt hoá hoàn toàn không, mà mấy cái lỗi sms gì đó khi fix có cần root gì k mấy bác.Em không rành nên không biết làm sao nữa nếu có vọc phá bị lỗi sửa đc k các a
- G2 thì màn đẹp tính năng cũng hay có cái cổng hồng ngoại thấy zui zui mà thấy lưng e ấy xấu quá vs lại nhiều người nói e ấy bị bệnh tùm lum nên cũng ngại mà e cũng thắc mắc là nên mua xt hay chĩnh hãng v mấy bác nếu mua xt bị lỗi có bảo hành bt như chính hãng k ta.
- Z1 thì đẹp rồi mà thấy k có tính năng gì hay vs lại nghe nói pin yếu nữa nên k biết ra sao.
Ngoài lề tí e mún hỏi là z1 thì mua ốp lưng hay bao da thì cùi lắm nhưng k mua thì sợ trầy , mấy a chỉ e cái vụ dán màn hìh cái nếu z1 thì dán dc 2 mặt còn cái viền nhôm mình làm sao giữ gìn đc, còn g2 thì phải mua rồi nhưng mà mấy cái ốp bằng nhựa khi gắn vô lấy ra dễ bị xước lắm khôg biết có cài nào bằng da mềm toàn thân k nhỉ
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zombies
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mua z1 đi bạn. Mình vừa mua 1 con chih hãng hôm qua. 1 ngày mình test tẹt ga mà đến giờ còn 25% pin. Lướt web và tải ứng dụng gần 3h. Nghe gọi 5 cuộc nhắn khoảng 20 tin nhắn.

Gửi từ C6902 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
loccoc402
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vote g2 màn đẹp pin trâu nhiều tính năng hay, giá rẻ hơn z1. Bạn có thể mua chính hãng pin trâu hơn bh 12 tháng vs khuyến mãi bao da gì đó hoặc xách tay 32Gb, 2pin có thẻ nhớ tha hồ cop phim xem 😁

Gửi từ siêu phẩm galaxy y sử dụng Tapatalk
cái này cũng khó nói,đi cùng bà chị @Nhengxinh đi chọn mua máy,ban đầu dự kiến mua G2 mà đến nơi bị chê là cam xấu hơn Z1 :v (hẳn rồi) và nó cũng k long lanh lắm,đc mặt trc cực đẹp,tính năng tốt hơn Z1(tính năng k phải cấu hình nhé,mà tính cái mặc định thôi chứ thêm vào thì k nói==!) pin thì bà chị mình cũng la ó 1 chút nhưng nó nằm trong tầm chấp nhận đc,G2 thì ổn toàn phần trừ cái phần lưng xấu thôi
mà web+phim cần pin+màn thì sao k chuyển sang SS?
Rối quá h chả biết mua cá ị lún mà z1 có tính năng gì hay k nhỉ
@Alyssa Chia Chẳng hiểu cái tính năng G2 hơn Z1 là cái gì =))
Dual Camera lên CH Play mà cài
Gõ 2 phát mở khóa màn hình thì tắt đi cho đỡ tốn pin.
Đt chủ yếu Fb,web,chat,nhạc,chụp ảnh...thì Z1 có thiếu cái gì đâu mà bạn bảo ít tính năng hơn =))
Lăn tăn gì nữa... Chọn g2 đi 😁
mình sẽ chọn G@ nếu mua, ông bác mình đang dùng Z1 rồi mình thấy nó ko có nhiều điểm nổi bật, G2 màn rất đẹp, viền mỏng, cam rất đẹp. nếu bạn muốn trải nghiệm thuc sự thì chon G2 bạn nhé!
nếu thik bóng bẩy, thik nhúng nước loè bạn bè, thik thương hiệu thì lấy Z1, còn không thì lấy g2.
G2 ăn đứt z1 khoản màn hình và cam (cam z1 để auto chụp khong bang G2)
theo tư cách ng dùng mình sẽ chọn G2 nếu dc chọn trong 2 em, nên mua xách tay vì G2 bản việt đang rất bị kêu về màn hình bác ah
Mình chưa dùng Z1 nhưng LG không mượt lắm so với sky. Đã có 1 thớt review về G2 chíp khủng mà lại chẳng mượt = em 870. Chẳng hiểu?
Bác cần so sánh thì qua bên m nhé 104 thái hà có cả 2 cho bác lựa chọn... nếu b đủ tiền thì chơi Z1 hiện tại G2 dùng cũng rất là ok đó giá tầm 9tr300k... Z1 11tr

Sent from my SM-N9005 using Tinhte.vn mobile app
vicmobi
TÍCH CỰC
10 năm
1 vé cho em nghe nhạc hay chụp hình đẹp,chống nước Z1
em thì thích đẹp mà z1 thấy nó cứ mờ sao ấy với viền trên dưới nó dầy quá
firelock90
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dẹp cái tính nắng chống nước đi nhé chả ai ở không mà thử chống nước đâu, nhu cầu của chủ thớt mua g2 đi, màn đẹp pin tốt cổng hồng ngoại sài thay remote khá hữu dụng, mua bản hàn thì có thêm thẻ nhớ hai pin cửa hàng up dùm rom hết rồi khỏi lo brick máy, còn máu thì lên luôn note3 sài tốt chỉ có cái e nó hơi quá khổ
Mờ mờ chắc bạn xem hình trên Web nó chụp với cái Laucher đa màu kia chứ gì, để Laucher khác nhìn cũng ngon cực,nhìn nghiên thua G2 thôi
Bạn bên trên mình phán như đúng rồi, S5 cũng phải có chống nước và nghe đồn G3 cũng sắp có kìa,khồng dẹp đâu ,nó hữu ích hoen cả mấy cái đo nhịp tim, lắc,gật....các thể loại đấy. Cái hồng ngoại mới là tào lao,giờ chẳng mấy bạn trẻ ngồi xem tivi cả,toàn ôm Pc và smp là chính ,lúc xem tivi cũng để dt trên bàn thôi,hay ý bạn cầm điện thoại và mở khóa,mở ứng dụng Remote nó nhanh hơn cầm cái Remote bên cạnh bấm luôn :v ?
Bạn muốn tuyệt đối thì mua G2 rẻ hơn 2tr để khi nào Z2 giá khoảng 12tr thì bán G2 mua ,khác phục hết điểm yếu Z1
Còn chụp fb là chính thì auto ai cũng như ai thôi,những người khó tính về chất ảnh chút sẽ chỉnh tay cho ngon., Z1 lên 4.4 sẽ chụp ngon như Z2 vì cùng phần cứng
z2 mà 12tr chắc g2 còn 5 6 triệu quá chắc lúc đó lỗ to rồi T_T
Thì tùy bạn thôi,các máy Android thì dòng Z giảm khá chậm, đám G2,S4...tụt mạnh hơn chút
Mua Z1 thì mỗi lần lên Android mới thì đủ thứ thay đổi, Z1 có phần cứng camera y như Z2 nên Z2 có gì bạn sẽ có đó sau khi update.
Các tính năng chính ta cần ở 1 chiếc dt là web,game,video,nhạc,chụp hình ,chat..và thiết kế là thứ ta cần ,thấy cái nào đẹp thì múc khi phần cứng giống nhau
mấy chức năng mang tính quảng cáo chỉ mị dân là chính , vì vậy mà iphone xưa nay vẫn bán chạy cho dù không nhiều tính năng hoa mĩ như các máy Hàn Quốc ^^
firelock90
ĐẠI BÀNG
10 năm
chả biết ai phán chứ đâu phải ai cũng ngồi ôm tivi với sf, lúc không có remote mới thấy nó như thế nào nhưng đâu phải nó có cái này không đâu, chả qua t chỉ thấy ghét những t khi so z1 lại lôi cái chống nước ra lòe hay là mua xong rồi lại đem đi dán mh mua ốp, chủ yếu là mua theo nhu cầu còn tính năng thì chả có t nào là toàn diện cả, g2 cũng lỗi cảm ứng đầy ra nhưng sao t vẫn khuyên chủ top rước nó đơn giản nó đáp ứng nhu cầu rồi còn gì, còn hàng điện tử thì sao biết được chống nước một ngày đẹp trời thử nước lại vô mới chán hjhj của bền tại người mà
p/s chọn g2 thì cứ chỗ nào bh cả màn thì xúc bác nhé
Không biết mọi người sao chứ tớ hay tham các nhóm xàu Xperia trên Fb rất ít nguời xài ốp vì xài ốp thì xài Galaxy cho khỏe ,che hết cái đẹp. Còn tính năng chống nước mình thấy khá hữa dụng vì giờ giới trẻ rất nhiều người mang máy vào wc nhiều,không may rớt khá hữu dụng ,hay đang đi xe máy gặp trời mưa cũng yên tâm hơn,không may rơi xuống hồ còn gọi người thân ra cứu hehe
Mình cũng hay vọc rom thời bb ,hay đám máy chạy Windows Mobile ,máy android cũng vậy....và rút ra kết luận là cứ rom chuẩn mà xài,có chẳng root xóa app rác thôi 😁
zombies
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chưa bao giờ xài ốp từ thời arc đến giờ.

Gửi từ C6902 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019