Tư vấn giúp đỡ mua taplet BB hay ipad

Thảo luận trong '[BB] Hỏi đáp - CSKN (BB10)' bắt đầu bởi newber098888, 1/3/12. Trả lời: 87, Xem: 10607.

1. MinhHung92

MinhHung92 Thành viên

các bác cho em hỏi các ứng dụng của playbook bây giờ đã đáp ứng nhu cầu tốt chưa ạ . e đang định mua PB , hơi ngại phần không có 3G , níu dùng usb 3G có được không ?
  2. chipbom04

chipbom04 Thành viên

chịu bác ạ, USB 3g chắc bác p thiết kế thêm cái lỗ để cắm usb :)). nhưng mà 3g qua bridge vs bb thì vô tư. hehe
    moneyfc thích nội dung này.
  3. BB_9900

BB_9900 Thành viên

cái chức năng Bridge với BB mình chỉ cần setup 1 lần là xong cứ vậy dùng hả các bác? có thể 1 PB Bridge với nhiều BB được không? mình đnag tìm hiểu để mua! theo các bác thì nên mua bản 64G hay bản 16G + 1 ổ cứng! em mua máy để sử dụng thui không có nhu cầu game lắm!
  4. tuanduongth1

tuanduongth1 Thành viên

nếu bạn dùng đt khác thì có thể dùng telthering cũng được, lướt web vẫn ổn, nói chung PB bây giờ có thể đáp ứng mọi nhu cầu cơ bản của bạn, miễn sao đừng đòi hỏi quá nhiều soft độc là dc :cool:
  5. tuanduongth1

tuanduongth1 Thành viên

Setup 1 lần cho 1 máy, còn muốn sử dụng nhiều máy thì nên dùng telthering. Nếu bạn ko có nhu cầu film hoặc game ngú nhiều thì 16GB là đủ, tiết kiệm thêm chút tiền sắm bao da cho E nó :D
    BB_9900 thích nội dung này.
  6. BB_9900

BB_9900 Thành viên

mua full box không có bao da luôn hả bác? đang boăn khoăn giữa 16G + ổ cứng và bản 64G!hjhj
  7. alexzai

alexzai Thành viên

Pb vẫn chưa có article,ghi chú,moodboard,tapatalk hd,book yếu đổi lại dc màn hình đẹp đa nhiệm quá tốt. Em vẫn chờ đến khi nào nó có bbm

Sent from my iPad using Tapatalk HD
  8. tridc

tridc Thành viên

làm luôn bản 64gb đi bạn, chép fim hay cài game khỏi phải suy nghĩ :)) kím chỗ nào giá tốt ấy, m mua cách đây 2 tuần là 7tr6
  9. tuanduongth1

tuanduongth1 Thành viên

Máy chỉ có túi vải đi kèm theo máy thui bạn ah. Ko có bao da đâu nhé. 16 hay 64gb là phụ thuộc vào nhu cầu của bạn thui. Với mình thì 16gb là đủ (cái n900 đang dùng 32gb hoài còn chả hết :) )
  10. alexzai

alexzai Thành viên

Bao da playbook nhìn vẫn xấu quá k nh hàng đẹp như ipad

Sent from my iPad using Tapatalk HD
  11. dung_lamark

dung_lamark Thành viên

Các bác cứ thích so sánh em nó với Ipad làm cái gì . Thích cái nào dùng cái nấy . 500$ đi so với 200$ . 300$ mua hẳn bao da cá sấu mà xài :(
    PhuongSmith thích nội dung này.
  12. mrlanhz

mrlanhz Thành viên

ủa cái ổ cắm USB của playboy dùng đc với HDD di động hả @@
  13. BB_9900

BB_9900 Thành viên

mình cũng không biết! vì giờ đang chỉ có tầm đấy tiền! mà ổ cứng cũng đang cần nên mới nhờ các bác tư vấn!
  14. gacontkc

gacontkc Thành viên

Playbook 16G 6m + dán 100k + baoda 800k + bộ phát wifi 3g tầu bựa dùng với USB 3g + USB 3g (vt giởm)

6m +100k + 800k + 1m + 600k
    sắp bằng con ipad 2 wifi 16g cởi chuồng nằm trong hộp rồi! (phụ kiện chờ có tiền mua dần dần)

phân vân quá! phân vân quá!
  15. nguyen_no1

nguyen_no1 Thành viên

Tính toán ghê thế nhờ
    Mình thì chỉ playbook và bold9k thôi.
  16. xprianeo

xprianeo Thành viên

Mình cũng đang phân vân 2 cái này. Về tính năng, giá cả thì mình nghiêng về BB Playbook, khi mình chỉ tập trung vào lướt web. Nhưng đọc mấy bài ở đây thì mình thấy PB có nhiều lỗi phát sinh quá,nhất là wifi. Nhiều bạn bi giờ cầm PB thành cục gạch luôn!
    THêm nữa, con PB này lại chưa có nơi bán chính hãng nữa. Các bạn tư vấn giúp
  17. buratjno

buratjno Thành viên

Bác lo như thế thì đừng lo nữa, mua Ipad thôi để ý PB làm gì. Mình nói để bác từ bỏ hẳn nhé, PB pin yếu lắm, phải sạc hàng ngày nếu nghịch thường xuyên, lại không có tiếng Việt nữa, muốn oánh TV phải copy patse loằng ngoằng, dùng hay bị nóng máy, có trường hợp bị lồi phía sau đấy :))

---------- Post added at 09:30 AM ---------- Previous post was at 09:28 AM ----------

Sau khi root máy thì PB mới nhận USB, ổ cứng. Bản OS 2.0 chưa ai root được thì phải, hoặc là chưa chính thức
    mrlanhz thích nội dung này.
  18. alexzai

alexzai Thành viên

Nếu nhu cầu của bạn chỉ là lướt web,thích đa nhiêm thi thoảng thích chụp ảnh thì lên mua pb. Còn lại ipad hơn tất cả cái chính là kho phần mềm của ipad quá tốt,pin con ipad 1 của m vẫn dùng tầm gần 10h. Có 1 công thức thế này điện thoại thì bb table thì ipad
  19. nguyen_no1

nguyen_no1 Thành viên

SỢ thì tốt nhất KHÔNG NÊN DÙNG nữa bạn ah !
    càng nghe tư vấn càng rối thêm thôi, em nói thật đấy....chắc bác đọc truyện đẽo cày giữa đường rồi !
    còn mình dùng playbook thấy ổn hết, có vài điểm như nóng, pin yếu, trình duyệt thình thoảng bị văng ra ngoài nhưng ko ko thành vấn đề, có quá nhiều điểm tốt kéo lại !
  20. mrlanhz

mrlanhz Thành viên

thật vậy à. Biết vậy mua con playboy 16GB $200 còn $100 cũng tậu đc cái ổ 1Tb- 1,5TB, chán thế.