Tư vấn giúp em nên mua MTB của Onda hay Aniol

Solar11
23/9/2012 1:38Phản hồi: 36
Tư vấn giúp em nên mua MTB của Onda hay Aniol
Em là sinh viên, chưa đủ tiền mua laptop nên chỉ tìm mua 1 cái máy tính bảng giá rẻ chủ yếu để lướt web thôi.
Theo em thấy thì nổi bật hơn cả vẫn là Ainol và Onda. 2 hãng này được nhiều bạn chọn dùng và thảo luận trên diễn đàn.
Với tầm tiền 2 - 3,5 triệu thì em thấy có một số model sau khá nỗi bật :
- Ainol Novo 7 Fire : 3,5 tr, màn hình 7in, pin 5000mah, vỏ nhôm

- Ainol Novo 7 Aurora 2 : 2,3tr, màn hình 7in, pin 3000mah

- Onda V801 và Onda V811 : 2,5 - 2,8tr, màn hình 8in, pin 4500mah.

Tất cả đều dung chip dual core 1,5Ghz. GPU mail 400, cấu hình gần như tương đương.
Thật sư em đang rất phân vân, các sản phâm này đều na ná nhau. Bản thân ở Nghệ An nên phai mua từ xa nên khá lo ngại, kô được test sản phẫm.khó bảo hành. Mình chỉ cần sp ổn định, dễ dùng.
Ai đã dùng qua thì tư vấn giúp mình với. Rất mong moi người giúp đỡ...
.
.
Nhân tiện hỏi các bạn về mấy loại máy tính bảng lắp sim dùng ổn định không ạh. Mình kô có Wifi, mà nghe nói dùng USB 3G thì nhiều máy không nhận... Các bạn tư vấn giúp mình luôn nha
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

2 hãng thì ok rồi, chủ yếu là máy được test kỹ lưỡng và không phát sinh lỗi là ok rồi.....
Solar11
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zxz006 Uh.. mình cũng nghĩ vậy nhưng muốn mọi người tư vấn giúp thôi, giá nó chênh lệch nhau 2-300k nên vẫn muốn có sự lựa chọn tốt nhất.
Với lại mình không mua trực tiếp được, kô đc test nên muốn máy ổn định sẵn, không phải Uprom lại.. Mình chưa dùng Android bao giờ
@Solar11 Mình thì đang sử dụng Onda ok lắm nhé bạn
Solar11
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zxz006 Mình cũng rất thích ONDA... Cái Onda 811 đó rẻ hơn, cấu hình mạnh, mh 8inch...
Không biết Root, với Uprom gì đó có dễ dàng kô... Nhiều bạn bị lỗi nên hãi quá... Nhưng vẫn muốn Root để cài App ........ 😃
@Solar11 hehe root dễ mà chỉ sợ up FW với ROM không đúng cách mà thôi
Solar11
ĐẠI BÀNG
12 năm
ai giúp mình với..
@Solar11 onda theo như cộng đồng người dùng phát biểu thì hay lỗi vặt nhưng ốp sau bằng nhôm lên máy không nóng!aniol thì nhiều người dùng nên có vấn đề gì sẽ được hỗ trợ giải đáp nhanh hơn nhưng nhược điểm là nóng máy( cái này dùng mùa đông sưởi ấm tốt😁)
tớ ở hp mua online qua mạng,sau bao ngày tìm hiểu tớ đã mua cube u30gt 10.1'' tại lê phan,hà nội bằng hình thức chuyển khoản,sau đó họ test máy,root máy,up rom rồi chuyển cho mình,cước phí mình tự trả cho chuyển phát nhanh(vào nghệ an tầm 60k)
@dungmeo75 bạn cho mình hỏi là cái tablet của bạn sao bik là gpu nó 4 nhân vậy? bạn dùng phần mềm quick system info à? do cái tablet mình có 1 nhân nên chưa bik cái 2 hay 4 nhân nó ghi như thế nào? bạn có thể cho cái hình chụp nữa thì càng tốt. Tks very much 😃
Solar11
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chiplegends Lên google search CUBE U30GT đi.... Mình cũng tìm hiểu cái này cả ngày rồi... chưa thấy chê bai gì àh... 😁
@chiplegends cứ vào trang chủ của nó mà xem,tớ già rồi lần sờ mệt lắm,tuy nhiên chưa có bạn trẻ nào dùng cube u30gt chê nó điều gì😃 bạn hỏi em @kimng1989ybyb nhé,toàn em ấy hướng dẫn tớ thôi😁
nếu không cần gấp chờ thêm ít time để cho mấy em 9.7 hoặc 10.1 giảm xuống lúc đấy chọn được nhiều hơn. tiện thể tích thêm lúa
Solar11
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tien_newyork Mình mới nhập học, cần máy tính để đăng kí lịch học bạn à... Nhiều người vẫn xài tốt 2 hãng này thôi.
@Solar11 nếu mà đăng ký lịch học thì ra quán nét cho nhanh, mua mtb vài hum là chán ngay, khuyên bạn nên mua laptop mà dùng, ko thì mua smartphone ấy, mtb mang theo người cực kỳ bất tiện lại ko có 3g (nếu muốn có 3g thì phải dùng d-com). hầu như dùng chơi game là chính, lướt web thì tùy vào wifi nữa 😔
Solar11
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuấn thiện Laptop thì cũng phai dcom hoac wifi mà. Với lại smartphone đâu có rẻ. Màn hình nhỏ không tiện.
Mình để máy ở phòng trọ nên kô sợ bất tiên.
trời! đăng kí bằng cái này liệu có ổn không? cái này thiên về giải trí bạn ơi
Solar11
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tien_newyork Nó có flash, chắc duyệt web như máy tính thôi...
@Solar11 cũng đúng! nhưng lap đăng kí tín chỉ còn mệt! biết đâu bất ngờ cái này load nhanh nhỉ bác! công nhận load video nhanh hơn lap
Solar11
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tien_newyork ừ....ừ..... Hì.... Đc thế thì quá ảo...
Mong là thế
Solar11
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khi nào rảnh bạn giúp mình nha
@Solar11 Onda V811 mình thấy ít ng sử dụng lắm đó nha, tinhte thấy chưa có ai làm bài review về nó ^^!
Solar11
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zxz006 Uh. Nó là sp mới. Chắc sẽ sớm có. Kô biết root cho các đời máy Onda này có giống nhau kô?
@Solar11 noi chung là giống nhau hết đó
mình cũng đang ngắm nghía con onda 811 này, thấy cũng ổn 😁, thích hàng onda hơn ainol, nhưng không bik chip a9 của nó là loại nào vậy nhỉ :rolleyes:
Solar11
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chiplegends Nghe bảo ainol fire đẹp, mượt, có blutooth, camera đẹp hơn Onda 811 bạn àk? Pin cũng lâu hơn nưa.
Phân vân quá. Kô test đc nên mới phai nhờ tư vấn.
@Solar11 oh, con fire đó good quá nhỉ, mà thấy bên ibuy nó ghi dual core mali 400 vậy có mạnh hơn mali 400 như mấy con kia ko? 😕
Solar11
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chiplegends Gpu 2 nhân. Thật ra mình cũng kô hiểu lắm. Có lẽ nó hỗ trợ hiển thị tốt hơn.
@Solar11 con cube u30gt ,cube u30gt mini và cube u20gt có GPU của nó là quad core cơ nhé(4 nhân đó) nên mượt vô cùng,vào mạng nhanh hơn latop!Nói chúng chỉ chê mỗi loa ngoài đơn nên bé tí (nghe tai nghe ngon) còn mọi cái không có gì phàn nàn!
lời khuyên chân thành của người có tuổi:tablet vào mạng nhanh hơn lap,dowl cũng nhanh hơn lap nhưng nó lại thiên về giải trí hơn lap,nhập số liệu trên tablet có bàn phím cảm ứng đó nhưng không thể nhanh bằng bàn phím cứng
nếu không mua được lap mà hay phải nhập liệu thì cố thêm tiền mua con ONN M6 giá 4.4tr ở lê phan,có bàn phím bluetoot = nhôm đi kèm(bàn phím giống ipad)
còn về cái vụ usb 3g đó thì em phải chơi cả bộ là usb 3g(330k) và router(390k) thì không còn gì để nói😁
hy vọng em sẽ tìm cho mình một sản phẩm ưng ý.Thân!
Solar11
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dungmeo75 Được cái cube như của anh thì quá good roi. Nhưng 10in thì hơi to quá.
Rất cam ơn anh về lời góp ý...
😃
Solar11
ĐẠI BÀNG
12 năm
àh. Mà chỉ cắm riêng cái Usb3G vào MTB thì có ỗn kô nhỉ? Kô đủ lúa gom cả bộ usb+router
@Solar11 được em à!cứ mua từ từ,sau này có tiền mua cái router cũng được😁 các bạn trẻ có cả lap hoặc smatphone thì mua cái router về để có thể dùng tất các sản phẩm đó với một cái usb 3g đó thôi cho đỡ tiền cước:D
ps:tớ là chị không phải là anh,sinh viên năm đầu à em?trẻ nhể😃
Solar11
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dungmeo75 hì...
nghe con này cũng lâu mà ít người dùng nên cũng chưa dám súc, chắc vài bữa nữa súc luôn ;), mà con này trong tphcm có người bán ko vậy ta, sao chỉ thấy hà nội chỗ lê phan bán thôi vậy 😕
Solar11
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chiplegends Vn còn ít thôi. Chứ bên nc ngoài họ dùng nhiều. Lên Youtube thấy video review cua em này rất nhiều, chủ yếu là Nga, tây b.nha, Tr.quốc... Em này đc đánh giá là ngang ngửa Ss tab.(có khi hơn ) .Nhưng so vs New Ipad thì chậm hơn chút, up lên 4.1 Jb thì chắc cũng kô thua Ios nhiều đâu.
Bên Lê phan thì nhiều ng. đánh giá đc. Mình cũng ở xa như bạn nên cũng hơi phân vân. Đợi đủ tiền là mua liền.
Ainol Novo 7 Aurora 2 , mình thấy ổn nhất
mình có 1 con vi30w đang cần bán nè. mời bạn thao khảo

http://www.tinhte.vn/threads/1553117/#post-24892470

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019