tư vấn giúp em Sky IM-A710k

hathanhnhahm
14/2/2012 17:28Phản hồi: 70
Ai dùng em này rồi tư vấn giúp em ưu +nhược điểm của em nó về màn hình ,tốc độ của máy , nghe nhạc .chơi game ,lướt web ....
Thông tin em nó :
http://www.openmobile.co.kr/review/?...ods&g_num=1218
http://vkshopping.com/Pages/ProductDetail.aspx?productid=ed6af643-c7ba-43f9-8347-b0b179e5cbc0

giá em nó la 4tr9 likenew(xách tay likenew of bangguong84 ) . có nên mua không mấy bác ?hay chọn một con khác HD2 2nd 4tr5(may cấp B có vết trầy of pinairforce1) ,nexus one 4tr1(xách tay likenew of bangguong84 ) .
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con này cấu hình rất tốt.nhưng có nhược điểm là nhắn tin 80kí tự và hỏi sender name,ko kiểm tra dc tài khoản bằng *101#, 1 số máy ko dùng dc 3G ở vn,ko có rom cook.nếu bạn chấp nhận dc nhược điểm trên thì mua nó là tốt nhất,còn ko thì mua nexus one hoặc desire.
Sky A710k sử dụng 3g vn được bac' oi vậy so với Desire ,nexus one thi nên xu'c cai sky hog bac' ?đây la link thông tin em no'
http://www.isky.co.kr/product/spec.sky?dispNum=0102&seq=sLXikKRZgic~yVenUtgqjVw~

hình ảnh trên youtube http://www.youtube.com/watch?v=fHkd5guEKyw
ai giúp em với ! biết chọn em nao đây
Bạn nói nhu cầu và số đạn ra là ae sẽ nhiệt tình tư vấn ngay thôi mà,việc gì phải thảm thiết thế😃
em không tìm thấy o đâu co thông tin về con Sky đóa hết nên nhờ ai doa xài rồi tư vấn dùm em . có thể so sánh nó với HTC desire voi nexus one . về độ mượt cảm ứng , game ,tốc độ xử dụng mạng ...
tất cả đều hơn,nhưng ko có rom cook,chỉ nhắn tin dc 145 kí tự,ko kiểm tra dc tài khoản bằng *101#.còn lại đều ổn😃.cấu hình ngang htc sensation thôi nên vẫn thuộc dạng yếu trong những máy dualcore.
ngoctanhy89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenhiepsd con nè chụp ảnh có bằng dc con ss1 k bác
A710k hình như dâu phải dual core bác nguyenhiepsd ?
à em nhầm,nhớ nhầm sang A770K(nếu đúng là single core thì con bác hỏi hình như là A710S chứ?).nhưng nhược điểm thì như em kể bên trên đấy ạ.nó dùng cpu snapdragon của qualcomm nên hiệu năng khá thấp(nhưng vẫn cao hơn QSD8250 trên n1 và desire)
thank bạn nhiu lắm , nhưng con 1 vấn đề nữa la A710K cấu hình vậy choi game nặng như fifa ,pes 12 được không ? android 2.3 vậy cài mấy game của EA thì máy không root có cài được không ? hình như fifa down trên martket thì tốn tiền phải không ?
chơi dc bác ạ.root thì bác cài dc app từ thẻ nhớ nên em nghĩ là nên root,root đơn giản và ko chết dc máy đâu bác(nhưng root rồi thì ko cập nhật dc rom từ web của pantech.muốn cập nhật rom thì phải un-root để cập nhật).market thì tùy ứng dụng thôi,nhưng ở vn ko down dc app trả phí bằng market trên điện thoại thì phải😃
vậy root và un-root máy sky thì có nguy hiểm gì không bác ? tại em hỏi chổ bán thì ng ta nói không nhận root máy lun cho mình .root sky dể không root bằng PC hay trên đt lun ? em không rành lắm .
ko nguy hiểm gì,chỉ cần bác làm theo đúng hướng dẫn.root con này bằng super one click thì phải ạ(nếu đúng thì dùng pc,mất khoảng 5phút,khuyên nên làm trên laptop hoặc pc ở nơi điện ổn định,ko mất điện).nhưng lưu ý là phải backup bản rom gốc lại trước khi root để khi đi bảo hành thì bung ra.cũng đừng cho họ biết là bác root máy,mất bảo hành đấy.
vậy kết luận là chọn con nay ha bác ,no mạnh hơn nexus one ,htc desire lun phải không bác ?
nếu bác dám tự vọc thì mua ạ.vì tinhte ít người dùng lắm,nguy cơ điện thoại thành đồ tạt lon sẽ lớn hơn khi mua desire hay n1 vì desire và n1 đã có người "chuột bạch" giùm bác rồi,ko lo die máy.nó mạnh hơn chút xíu thôi.em vẫn giữ quyết định cũ,vote nexus one ạ.
Con htc mytouch 4G slide mình down game trên martket về là nó tự lưu trên thể nhớ luôn mà. Đâu cần root riết gì đâu. ....
😃 vậy mun xài it vọc thôi chỉ cần máy bền và mạnh thì chọn cái nào bác ? chỉ cần cài game nặng chơi được .lướt web nhanh .máy cảm ứng mượt ,giao diện đẹp thì có nên chọn A710K ko ? quan trọng la máy mạnh,đẹp . tại em cũng không thích vọc nhiều nếu cài game được thì em cũng không root nó ,để vậy chỉ up rom chính hãng thôi .

---------- Post added at 10:18 PM ---------- Previous post was at 10:14 PM ----------

ý là những game không down được đóa bác ,mấy game tính phí đoa .
ý em là down file apk bằng máy tính rồi cho vào thẻ nhớ để cài đặt ấy ạ.ko root thì em đố bác cài dc app và game ko down ở market đấy.

---------- Post added at 10:26 PM ---------- Previous post was at 10:24 PM ----------

thế thì bác mua cũng dc.nhưng mua xong mà đập máy là ko phải tại em đâu đấy:p.
nếu bác đã backup thì ko cần unroot cũng dc,chỉ cần bung bản backup ra là xong(nhưng những gì trên máy sẽ trở về như lúc mới mua,game và app bác cài sẽ bay hết).
trở về được là đươc rồi .^^! vậy la quyết đinh múc thôi
Kut0
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác múc đi dùng rồi cho ae xin cái nhận xét nhé, mục đích sử dụng như bác, chủ yếu nghe gọi, lướt web, thi thoảng chơi game, k có ý định vọc vạch gì. Thấy e A710k này cũng ham :X
mình thích kiểu dáng 3 em này thôi . samsung ,LG thì mình không thích lắm .
Em ờ HCM thì mua con này ở đâu vậy anh? giá ntn? thank anh nhiều
Ở tphcm thì không có đâu ,Bạn mua Hàng xách tay của Bangguong84 đóa ,giá 4tr9
lordkid
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bro nao co nap lung em sky 710K trang ko em dang can .Hoac bit cho ban chi e voi .Xai em no dc may thang thay ok da root may , Tin nhan xai gosms ok, choi game muot ma firmware 2.3.5 . TINH HINH ROT MAY BI BE NAP LUNG NO BI NUC NEN MUN MUA NAP KHAC . MAY XAI OK DO BRO
ở vn ko có vỏ để thay đâu.bác lập topic mua xác đi.
saonguulang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Root máy xong là chạy dc ok hết hả bạn. Bạn có rom cook của cái này hok vậy. Mình đang bị tình trạng hok gửi dc tn hok biết root xong thì có bị nữa hok
Kut0
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào hướng dẫn e root máy với 😔
tdhntp
TÍCH CỰC
12 năm
nếu mua bạn nên tham khảo ở đây http://www.tinhte.vn/threads/1106244/
4tr
haitkhd
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho em hỏi cách kiểm tra điện thoại Sky : thông số, cấu hình, tên máy. xem có phải hàng kore ko hay hàng đểu. em đang định mua em Sky A710
dqhuy1989
ĐẠI BÀNG
12 năm
@haitkhd bấm như này thì phải *#*#4636#*#*
haitkhd
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dqhuy1989 thanks bạn.
dqhuy1989
ĐẠI BÀNG
12 năm
@haitkhd bác mua không em để lại cho máy còn tốt ko lỗi lầm,2pin,dock sạc,kp có cáp đâu ajh. giá 2,6m no fix vì em.muốn lên 800s có ji bác pm 01663772964 e tên huy
@dqhuy1989 Máy còn ko bạn...?
@congkhanh114 k có cáp về rồi đi lùng ốm nhé😁
sevenlove90
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy con bạn định mua đều không ổn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095