Tư vấn, hỏi đáp, hướng dẫn cách thay thế - sửa chữa - khắc phục PHẦN CỨNG ---> iPad

ApplePro.vn
16/7/2013 7:57Phản hồi: 27
Gần đây Mục Hỏi đáp - Chia sẻ kinh nghiệm ( PHẦN CỨNG ) có khá nhiều bài viết cần tư vấn về phần cứng cũng như cách khắc phục cho iPad của các thành viên mới cũng như những bạn máy bị hư mà chưa biết cách khắc phục
Đem ra cửa hàng thì lại sợ vì tâm lý sợ bị luộc đồ , không yên tâm , giá cả sửa chữa mắc hơn so với tự mình thay thế .

Với mong muốn các bạn có thể khắc phục sửa chữa máy tại nhà , mình sẽ tư vấn 1 cách rõ ràng nhất có thể , nếu có zì sơ xuất anh em bỏ qua .

Đối với các bạn chưa co kinh nghiệm tháo lắp máy , nên tham khảo sơ qua video trên youtube hoặc hình anh trên google

Các bạn khi post bài nên ghi cụ thể :
  • Model máy ( iPad 1,2,3,4 & iPad mini )
  • Máy bạn bị hư zì , trước đó có bị rơi rớt hay vô nước hay ko?
Mình sẽ đưa ra cách giải quyết đơn giản nhất để các bạn có thể tự làm

Lưu ý :
  • Các bạn nên backup dữ liệu trước khi làm ( trong qua trinh tháo lắp nếu ko cẩn thận có thể làm mất dữ liệu )
  • Nên xem thật kĩ video va hinh anh hướng dẫn , trong lúc tháo lắp nhẹ tay hết sức có thể , quan sát có những sợi dây liên quan
  • Hết sức kiên nhẫn vì không ai giỏi ngay từ lần đầu tiên cả .
Thank anh em Tinh Tế
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

updata...
updata....
currenty đã nói:
Dạo này cái ipad của em bắt sóng wifi đến giờ thì nó không còn nhận được sóng wifi nữa mặc dù máy tính và iphone của em vẫn vào được .Em đã thử reset setting nhưng vẫn vậy .Hiện em dang xài IOS 6.1.3 ai biết cách khắc phục giúp em với​
Máy bạn nếu vẫn còn hiện wifi nhưng bắt yếu hoặc không bắt được wifi thì khả năng angten wifi bị đứt hoặc bị dập do quá trình sử dụng
Bạn nên cầm ra trung tâm để được kiểm tra và khắc phục
Bệnh này có thể khắc phục liền trong ngày
Anhthudoan đã nói:
Tình hình là bị gấu làm rơi con Ipad 2-32g xuống nền nhà nên bị vỡ toang màn hình và bị móp. Nay có nhu cầu gò lại các góc cho đẹp nên hỏi các bạn xem ở Hà Nội chỗ nào có dịch vụ đó và thay màn hình giá hợp lý và chất lượng không?. Xin cảm ơn các bạn!​
Chào bạn !
Thường nếu bạn đến trung tâm chuyên về ipad
Khi thay mắt kinh cảm ứng KTV sẽ làm giúp bạn phần này luôn
Nên bạn sẽ không mất thêm một khoản phí nào cả
Chúc bạn may khắc phục được lỗi này

Màn hình nếu bị sọc thì đa phần là hư rồi bạn
Bạn nên đem ra trung tâm chuyên về iphone để được tư vấn và khắc phục tranh tình trạng đem di nhiều nơi biến ngựa lành thanh ngựa què
Chú ý : Nên yêu cầu kí tên lên linh phụ kiện kèm theo tránh tình trang bị luộc máy
Kian_Vu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn cho mình hỏi, mình dùng bao da nhưng không phải Smart Cover, nó có nắp gập, thỉnh thoảng cứ bị đơ đơ lúc tự tắt lúc thì trơ ra đấy. Không biết do màn hình hỏng hay do cái bao da đó không phải hàng sịn nên nó như thế nhỉ?Và thi thoảng màn hình ipad của mình đang dùng rồi tự tắt, sau đó hiện lên luôn.
Máy mình là ipad 4
Chào bạn
Smart Cover nếu là hàng thường khả năng xài ko ổn định
Vì năm châm trong đó ko đủ để tắt màn hình .
Máy bạn lâu lâu tự tắt có thể là do khi xài bạn gập smart cover ra đằng sau . Do thiết kế của SC của bạn ko tốt nên mới bị như vậy
Bạn tháo SC ra sẽ ko bị tự tắt màn hình nữa
minhdk92
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn cho mình hỏi ,mình vô tình làm rơi ipad nên màn hình bị rạn nứt .Máy thì vẫn còn trong thời gian bảo hành ,liệu mình bảo hành có được bảo hành chinh hãng của apple ko hay là phải phải tốn chi phí thay linh kiện ?
@minhdk92 Bên chính hãng họ ko bảo hành máy bị rơi rớt vào nước bạn
Máy bạn hiiện tái có thể khắc phục bằng cách thay mặt kính cảm ứng
Bạn đem ra trung tâm gần nhà để được thay thế ngồi đợi lấy liền
Em mới mua cái Ipad mini cách đây 1 tháng . Hồi từ đó tới h sài bt , em rất hài lòng. Tự nhiên hôm nay em tải google maps phiên bản mới về thì cái định vị ko còn sài đc nữa . khi bật định vị lên thì ko có dấu mũi tên ở trên thanh biểu tượng nữa. mà cách đây vài ngày em sài vẫn bt,em cũng ko biết bị từ lúc nào . đã reset rồi back up lại tùm lum mà vẫn ko được. bật định vị cho camera thì chụp 1 cái ảnh xong thì hiện ra dấu mũi tên trên thanh biểu tượng. thoát ra màn hình ngoài thì vài giây sau mất mất cái biểu tượng. vào gmaps , bản đồ của ios , facebook .... thì báo định vị ko được . . Bác nào biết thì chỉ dùm em hix hix. Em xin hết và cảm ơn đã đọc
@ledatcr Máy bạn khả năng chỉ bị lỗi phần mêm thôi , bạn cầm ra trung tâm để được khắc phục ngay .
Máy mình là Ipad 3. Không hiểu tại sao dạo này xài thỉnh thoảng máy cứ bị nhảy lung tung, screen tự nhiên cứ bị trôi lên trôi xuống, tự mở trang web rồi tự tắt...Không biết là do hardware hay apps?
@Manley Theo bạn miêu tả thì máy bạn nhiều khả năng bị hứ cảm ứng , Cách khắc phục là thay mặt kính khác
Bạn nên chạy lại chương trình để biết chính xác máy có phải lỗi phần mềm hay ko
Thay mắt kính cảm ứng có thể ngồi đợi lấy liền nha bạn

Bạn nên ghi rõ là ipad 2,3hay 4
Máy có qua rời rớt hay bị va đập zì ko ?
Nếu bị tình trạng trên đa phần là hư cảm ứng -> thay mắt kính cảm ứng là ok
Xấu nhất là bị trên main , cái này bạn đem ra trung tâm để được kiểm tra tại chổ .
Chúc bạn may mắn

Máy bạn có thể xảy ra 2 trường hợp sau :
1. HƯ pin -> nên thay pin để khắc phục triệt để tình trạng iPad 1 hư pin
2. Hư nguồn , có thể bị chạm ic nguồn hoặc tụ trên main
Bạn nên đem ra trung tâm để đuọc KTV kiểm tra và khắc phục cho bạn

Chào bạn !
Theo bạn miêu tả thì máy iPad 1 không active được là do phần cứng
Ban nên đem đến trung tâm để được KTV kiểm tra và hỗ trợ
Bạn nên kí tên lên màn hình để tránh tình trạng bị đổi đồ

Tình trạng ipad 3 bị liêt nút nguồn rất hay xảy ra
Bạn có thể khắc phục bằng cách thay thế 1 bộ dây nguồn khác
Thời gian thay thể khá nhanh tâm 1 h đồng hồ
Bạn ngồi đợi lấy liền nha .
Chào bạn,
Ipad 3 của mình đang dùng thì loa ngoài không phát ra tiếng, cắm tai nghe vào thì vẫn bình thường. Ở trong nhà thì cột sóng 3G chỉ có 1 vạch sóng, thi thoảng lại báo không có dịch vụ nhưng ra ngoài trời thì bắt 3 G bình thường (Mình dùng 3G của Mobifone, đã thử 3G Viettel mà vẫn bị tình trạng như vậy). Hiện tại ipad đang dùng IOS 6.1.3
Cảm ơn bác.
@kingbing
Chào bạn
Máy bạn bị tình trạng yếu sóng 3g lâu chưa ? Vì có thể do khu vực của bạn 3g yếu
Loa ngoài không phát ra tiếng có thể lỗi do hệ điều hành gây ra, bạn có thể restore lại máy xem ntn ?
Nếu vẫn không hết bạn nên đem ra icenter nếu còn bảo hành hoắc đem ra trung tâm để KTV kiểm tra giúp bạn
Bạn ơi có cách nào lấy lại ipad 3 đã mất không ? mình mới bị mất hôm qua, dùng icloud để tìm thì nó báo là cái ipad đó đã offline rồi. mình biết là rất khó nhưng cũng xin hỏi là có cách nào không ? hình như nó đã bị chạy lại máy rồi. mình buồn quá.
Chào các bác !
Em mới mua và sử dụng Ipad mini được hơn 1 tháng, chiều nay sạc pin xong em sử dụng 1 lúc, pin còn 95%, thoát ra, tắt công tắc nguồn. Khoảng 30 phút sau em có việc vào lại thì ấn phím home và công tắc nguồn thì không thấy màn hình báo gì nữa. Em có đợi 1 lúc sau và thử lại nhưng không được. Em không hiểu tại sao, xin ý các bác giúp đỡ tư vấn.
Tiện đây các bác cho em hỏi địa chỉ bảo hành Ipad ở Hà nội, nên đến nơi bảo hành hay nơi mua ( em mua tại mediamart )
Em xin cảm ơn các bác trước!
Chào bác,
em có xách 1 em ipad mini của nhà mạng Verizo về
thấy đâu cũng bảo dùng 3G ở vn ok,
mà máy e lắp sim vào không nhận. báo no service.
Vậy phải làm sao mới có thể sử dụng được?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019