Tư vấn HTC J One

caibui
13/2/2014 16:54Phản hồi: 143
Ngoài việc camera bị ám tím thì HTC J One còn có lỗi gì nữa không ạ. J One dùng op lưng HTC One được không, em nghe nói nó dày hơn thì phải.
143 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

camera bị ám tím thì one hầu như không có lỗi bạn ah!
Ốp lưng thì dùng chung với ốp lưng ONE mã D802.
mình thấy hàng hãng 8,5 tr mà hàng xách tay 8 triệu thì hơi khó xơi
ie này nghe nói pin hơi yếu, bác nào dùng qua chưa?
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@chut_choet pin htc one nhìn chung là tốt. nhưng còn tùy vào bản room, pin tốt nhất hiện nay thì chạy bản 4.2.2 soku , đây là bản custom mod dưa trên room gốc nên dùng rất lành.
e cũng mới mua 1 e nhưng chưa biết cách dùng lắm vì mới chuyển từ ios sang các bác nào biết cho e ít kinh nghiệm với
dùng androi dễ lắm, không cần kinh nghiệm j cả, bác cứ từ từ là biết hết mà
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
Khi mua HTC J one các bạn nên tư duy logic 1 chút, htc j one mặc dù là hàng nhật ,nhưng rất ít các cửa hàng có đủ khả năng nhập trực tiếp từ nhật, hầu hết được các cửa hàng nhập từ trung quốc, đó cũng chính là lý do SP này được bầy bán tại hầu hết các cửa hàng tại hà nội cũng như HCM.Các cửa hàng chuyên về điện thoại Nhật thì không nói, nhưng các cửa hàng chuyên sky, bb, sony, iphone... cũng quay ra bán HTC J ONE. HTC J ONE từ trung quốc sang có rất nhiều thể loại, xịn cũng có, đóng lại vỏ cũng có, nhưng nhiều nhất là mặt hàng tray , chỉ có máy không, không có hộp. Khi về tới Việt Nam sẽ được ráp với hộp khác không có số imei, nếu cửa hàng nào cẩn thận sẽ in dán lại imei, nhưng vẫn không thể như hàng gốc nhập từ Nhật. Gần như không có sản phẩm HTC J ONE cũ, vì khi từ trung quốc sang máy cũ đã được mông má lại thành máy mới, thậm chí đến chính cửa hàng bán cũng không biết.
Tuy vậy độ bền của HTC J ONE rất cao, kể cả những mặt hàng từ trung quốc sang cũng rất ít khi lỗi. Nhưng đồng tiền của mình đã bỏ ra nên chọn sản phẩm đúng chất lượng.Vì vậy khi mua các bạn nên chọn lựa kỹ, yêu cầu cửa hàng cho chọn sản phẩm để lựa ra sản phẩm tốt nhất.
@fan_ryu Bác tuananh nói chuẩn. Các cửa hàng em để ý không trung thực cho lắm, bởi vì chỗ nào cũng có video mở hộp, laij còn có sạc,cáp mới hay chứ, au bán máy ra làm khỉ gì có đâu. Các bố nhồi pk lô mà làm video. Nge nực cười nhất chỗ đã mua code lên quốc tế. Nản toàn tập luôn
@fan_ryu Vậy bên bác cũng bán One J import từ china ha? Mình bị nhiễu thông tin quá, muốn mua 1 e mà chẳng biết đường mò
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@khang81nguyen bên tớ thì ko, nếu tìm hiểu bên tớ thì sẽ biết chỉ kinh doanh hàng từ nhật về, không nhập từ nước nào khác ngoài nhật cả.
@fan_ryu Vậy bạn check giúp mình LG Isai (Lg G2 Japan) có hàng chưa? Giá khoảng nhiêu nhé. Tiện thể cho mình contact trong Tp.HCM nha. Thanks bro.
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@khang81nguyen ối giồi, lg, nghe lại thấy hãi, buôn toàn lỗ. Mình sẽ check có gì báo bác.
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
thêm 1 cái nữa. Htc J one từ trung quốc sang, đã được nước bạn unlock sẵn hết rồi. Có thể bằng phần mềm hoặc bằng phần cứng và khó có thể xác định có đúng là mới hay không.
Để đảm bảo an toàn nhất, các bạn nên chọn bộ nào chưa unlock thì chắc chắn nó sẽ từ Nhật sang,tới nơi thì kêu người ta làm trực tiếp cho, tươi ngon đugns chất lượng và phiên bản phần mền đúng 4.1.2 build number 1.07.970.4 thì chắc chắn 100% đây là máy mới nhập từ Nhật. Vì đó là phiên bản phần mềm từ lúc xuất xưởng, nếu đã update lên rồi thì không còn là máy mới đúng nghĩa nữa.
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
Cảnh báo thêm cho các bác có ý định nhờ người mua Htc j one từ bên nhật, hiện tại phiên bản phần mềm mới nhất của htc j one là 4.2.2 software number 2.21.970.2 chưa unlock được, nên khi mua tuyệt đối nên mua mới và phải kiểm tra thông số này, vì đa phần bên nhật cứ có bản mới là họ up, mà up lên cầm về làm máy chơi điện tử đấy. Để kiểm tra, các bác vào như sau:

Setting-about-software information-software number

nếu máy đang ngôn ngữ tiếng nhật :ステータスバーを下方向にスライド」→「設定」→「バージョン情報」→「ソフトウェア情報」で確認できます。
@fan_ryu thank bac tuấn anh đã tư vấn cho anh em biết đường mà tránh, bảo sao htc j one nhiều thế. chỗ nào mua cũng kêu máy mới 100%. nhưng đã unlock hết rồi, công nghệ mông má của tàu thì khiếp lắm. nhìn bt đố mà phân biệt được
Anh cảnh báo trễ quá. Làm e đi mua con J One ở cellphones mất rồi 😔. Xài cũng đc ngon mà nghe tin này của a làm hoang mang quá :(😕. Ban đầu định mua Z nhưng mà nó mắc hơn + yếu hơn + vụ nứt màn vô duyên nên mới chuyển hướng mua J One cho tiếc kiệm. Bị lỗ 500k giờ nghe tin này hóa ra tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa à :(:(.
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@caibui bạn chỉ cần kiểm tra máy và vỏ hộp, đúng như mình nói , nếu imei không có vết dán lại thì vân ngon mà có gì đâu lo lắng. Imei dán trên hộp dán máy và dán tay nhìn thấy khác ngay.
colbyphong
ĐẠI BÀNG
10 năm
@caibui mình cũng đang tính làm 1 em ở cellphones mà không biết thế nào. trước giờ toàn mua đồ ở đây, ko hề hấn gì mà đọc thấy anh fan_Ryu nói tự dưng chột dạ.
Nói thật em không quen biết gì bác fan-ryu nhưng bác bán máy ra có sao nói vậy. Không như 1 số thương gia khác, j one về vn ko có pk bác cũng nói rõ là ko có, em ví dụ như ddtm làm clip đập hộp htc j one có đủ sac,cáp. Đúng là không trung thực. Từ đó mà ngầm hiểu ra chất lg ntn rồi
Vung0cs0n
ĐẠI BÀNG
10 năm
nói chung là ai thích đt nhật cứ qua những cửa hàng chuyên đt nhật cho nó yên tâm, còn thích sky lg ss thì qua nhưng bên chuyên bán loại hàng này, còn htc one J không mua được code đâu, mình cứ xem quảng cáo mấy bác bảo mua code lên quốc tế rồi 😁,hỏi anh em thì bảo nhà mạng au không con nào bán code mà thành qt cả...
@Vung0cs0n các bố cứ chém người không biết chứ. AU nào bán code chứ. unlock bằng thủ thuật thì nói toẹt ra còn bày đặt code như đúng rồi ý
Vung0cs0n
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dino_su tính ra hàng trung quốc sang mà lại không phải mua code qt thì lãi quá cậu nhỉ 😁, tớ đoán em này mà mua số lượng nhiều thì chắc 4 5 triệu 1 em thôi à:oops:
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@Vung0cs0n không có chuyện đó đâu, bên trung quốc chỉ làm số lượng lớn, đổ buôn thì không thể ăn lãi nhiều như thế được.
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@Vung0cs0n trung quốc đã làm sẵn cho rồi, kể cả bên đó không làm về việt nam vẫn làm bình thường mà cậu.
alexzai
TÍCH CỰC
10 năm
Oạch đang định mua. Thực ra thì cũng nghĩ mấy bác kia buôn hàng TQ rồi nhưng giờ mới nghe cái vụ có sạc cáp. Vậy giờ mua ở đâu thì đúng hàng chuẩn vậy các bác
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@alexzai bác cứ chọn chỗ nào có hàng chưa unlock thì yên tâm nhất.
alexzai
TÍCH CỰC
10 năm
@fan_ryu hàng bên anh là mới 100% chưa mở box đúng k?Đúng như mô tả qua sút 1 con
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
HTC J ONE bền lắm, ít trường hợp thấy hỏng hóc, chính xác ra là tớ chưa thấy trường hợp nào. Nói ở đây để các bạn có kiến thức phân phiệt hàng đúng nguồn gốc. Chứ máy tray nhập trung quốc về mình nghĩ vẫn là máy nhật, chẳng qua có thể họ bỏ hết hộp đi để giảm chi phí vận chuyển. Chỉ càn trang bị thêm 1 chút kiến thức tránh những thể loại hàng thay vỏ. Nếu thấy cẩn thận thì kiếm hàng chưa unlock và hộp trùng imei xịn như tớ nói thì nó an toàn hơn thôi.
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@colbyphong có cả unlock và chưa unlock. Uproom lên 4.4 vô tư, không vấn đề, nhưng tớ nghĩ chọn bản ổn định nhát mà xài, pin lâu và ổn định, máy chấm không quan trọng lắm.
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@alexzai bọn tớ thì tuyệt đối không có nhập cái gì từ trung quốc cả, thập chí đến cả cái vỏ ốp cũng phải nhập từ nhật, mặc dù vỏ ốp vẫn madde in china 😁.
alexzai
TÍCH CỰC
10 năm
@fan_ryu Chuẩn là chỉ cần ổn định thôi bên a khi bán thì uprom luôn đúng k nhỉ?Con này sóng sánh có căng như bản quốc tế k?có gặp lỗi gì nhỏ nhặt trong quá trình sử dụng k a?
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@alexzai có đầy đủ hết rồi bạn,đến thời điểm này ngoài lỗi camera ám tím tớ chưa thấy lỗi gì.
colbyphong
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vậy giá bên mình giờ là 7,3 đầy đủ phụ kiện đi kèm rồi phải ko ạh ?!! Mà sao em thấy anh và bạn trên kia nói là hàng au của Nhật ko có đi kèm phụ kiện ạh
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@colbyphong thì rõ ràng là nó ko kèm phụ kiện, chỉ có tai nghe kèm theo thôi. Bên nhật hầu hết chẳng máy nào bán có sạc cả em ạ. Kể cả có tặng thêm sạc cáp zin, nhưng nó vẫn chỉ là tặng, không phải theo máy.

Đây là sách hướng dẫn sử dụng, ghi rõ phụ kiện đi kèm máy, trang 5 nhé

http://media.kddi.com/app/publish/torisetsu/pdf/htl22_basic_e.pdf

Ảnh chụp Màn hình 2014-03-25 lúc 23.38.10.png
colbyphong
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ok, đã rõ. Vậy bên mình còn bản mầu đỏ hay bạc không anh 😆 vậy sản phẩm giờ coi như like new thôi phải ko anh(hỏi nốt câu cuối)
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@colbyphong New chứ sao lại like new, Cái màu đỏ không lấy được đâu cậu ạ, bên nhật thì đắt gấp rưỡi 2 màu kia, chỉ có đen và trắng thôi.
Em định mua 1 cái HTC J One nhưng cho em hỏi ngu tí là cách kiểm tra máy đã unlock và chưa unlock làm thế nào ạ?
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@cosmoqueen đút sim việt nam vào thôi :|
Nếu đút sim VN vào không nhận là chưa unlock hả anh? Hôm qua em có ra một cửa hàng để xem, hỏi có máy chưa unlock không thì họ bảo máy nào nhập về VN cũng phải unlock để xem bắt sóng có tốt không. Em hơi ngờ ngợ nên vẫn chưa mua ạ.
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@cosmoqueen không có chuyện đó đâu, họ thanh minh như kiểu hỏi vì sao máy lại mở rồi, thì trả lời là phải mở máy ra để kiểm tra xem main có sửa chữa gì không ấy mà 😆
Tớ đã bảo rồi, các cửa hàng mà có máy chưa unlock đếm trên đầu ngon tay thôi, vì trên thực tế htc j one bây giờ đa phần nhập từ trung quốc.
Thế còn cái lỗi camera ám tím thì sao anh? Có khắc phục được không? Nghe nói One chính hãng thì được thay camera mới miễn phí còn J One thì không được.
Vung0cs0n
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cosmoqueen hàng xách tay làm sao được thay miễn phí hả bạn , có khi mất tiền còn không thay cho ấy, vì one j khác đôi chút so với one chính hãng, thấy bảo ám tim là bệnh chung rồi nên chấp nhận thôi vì nó rẻ hơn chính hãng cả đống tiền mà 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019