Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

tư vấn mua điện thoại galaxy note 3 hay LG G3

haibinh8888
23/7/2014 6:49Phản hồi: 17
em để dành được 1 số tiền định đổi điện thoại, em thấy galaxy Note 3 và LG G3 16GB mới ra cũng 13 triệu, xin được hỏi các anh/chị/em nào đã xài qua 2 đt này cho nhận xét giúp, về mặt cấu hình thì bản thân em thấy note 3 pin cao hơn, dung lượng bộ nhớ trong cao hơn, nhìn nam tính hơn, LG G3 nhìn mềm mại và thời trang hơn, tuy nhiên pin thấp hơn và dung lượng bộ nhớ trong nhỏ hơn; về màn hình, em ra TGDĐ thử thì em thấy ở điều kiện bình thường cũng không khác biệt mấy, còn về chụp hình thì LG G3 thấy hình hơi mờ và không nét bằng note 3, về loa ngoài thì em nghe quảng cáo là loa LG lớn lắm, tại không có điều kiện so sánh cả hai cùng lúc, tại cửa hàng TGDĐ ồn quá nên không thể biết chắc chắn được. LG có nhược điểm ít cập nhật phần mềm cho các điện thoại cũ. Em chỉ quan tâm đến chất lượng cuộc gọi, loa lớn, nghe nhạc, chụp hình, máy chạy ổn định, ứng dụng văn phòng mạnh, còn về phần mềm thì chủ yếu dùng văn phòng, scan hình ảnh, tài liệu học tập, facebook, trò chơi văn phòng. Cảm ơn các anh/chị/em nhiều.
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1 vote cho g3, note 3 quảng cáo vậy chứ cầm vào lởm kinh bợn ạ. viềm bên ngoài ọp ẹp lắm, nhìn đôi chỗ còn không cả khít. chả khác gì con tab3 7.0 cùi mía, thằng em mình mua về mà bán luôn sau 1 tuần sử dụng.
Note 3 nào mà viền nhựa bên ngoài??tôi đang xài đây,bạn cũng chỉ nghe và nhìn người khác xài mà phán ghê quá..
@Vu Tien Van Mình chưa xem kỹ, nhưng mà xờ mó thấy như là nhựa vậy. cơ mà thấy nó không được chắc chắn lắm. không biết của thằng em có bị dính hàng dựng không, nhưng mà xờ mó 1 lúc là thấy không ưng lắm.
hoa75cr
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Hoalucraft.com Viền benzen nhìn sang trọng hơn g3 nhiều,cơ mà cũng dễ xước lắm,g3 không kèm theo bút cảm ứng như spen của note 3 nhìn pro hơn

Sent from my SM-N9002 using Tinhte.vn mobile app
cho em hoi mua iphone 4s tốt hơn hay là iphone 5 tốt hơn vậy. Mong các bác tư vấn cho em .
@chuotcom1990 5 tất nhiên là hơn về mọi mặt rồi.
@Hoalucraft.com Ok thanks ban nhieu nha,
note 3 pin tốt, nhưng hơi to
haibinh8888
ĐẠI BÀNG
10 năm
cảm ơn mọi người nhiều chắc mình mua note 3, vì nghe nói là pin G3 vì màn hình độ phân giải cao nên ngốn pin hơn, nhu cầu của mình cũng chẳng xem phim nhiều nên full HD là đủ rồi
n3 ngay và luôn
cơ mà cứ đến xem trực tiếp, thích thằng nào thì múc thằng đấy :3
Note 3 ngay và luôn cảm nhận đi bạn.
tronghien
ĐẠI BÀNG
10 năm
1 phiếu G3 .Mình bán máy xách tay nên đều xài qua cả, G3 xài 1 tuần, note 3 xài 3 tháng. Note 3 và G3 pin cũng same same nhau thôi. Note 3 thì đẹp, nam tính nhưng hơi to, xài khá bất tiện, máy bỏ túi bị cạ các cạnh nên nhanh tróc xi lắm. G3 thì mua màu nòng súng hoặc gold nhìn rất đẹp. Màn hình cảm thấy Note 3 màu đẹp hơn, G3 màu nổi hơn, fullhd với 2k mình thấy chả khác quái gì, chỉ tôtr tốn thêm pin. Note 3 ra cả năm trời rồi, đã lỗi thời, 2 tháng nữa ra note 4 rồi, lúc đó giá rớt thảm lắm. G3 thì mới ra, cấu hình tốt hơn, nên mua bản 32G bộ nhớ, ram 3G ấy. G3 có cái knock on là sướng, mình sướng mỗi cái đó, với giao diện giờ ăn đứt samsung. Máy màn to nhưng nhỏ gọn, vừa tay. Chụp hình xấu như nhau. G3 chụp chơi ban đêm lấy nét chuẩn hơn. Chụp ở trong công viên thấy mờ mờ vẫn lấy nét đc 😃 Cam thì lên tận s5 mới kêu là tạm được. Còn ưu tiên cam thì nên 930 là chuẩn mực, chưa từng thấy con điện thoại nào chụp chất vậy.
Còn cái vụ firmware thì đó là chuyện quá khứ, LG giờ cập nhật nhanh hơn sam nhiều, LG G ra cùng với S3 mà giờ lên 4.4.2 hết còn s3 thì chỉ 4.3 và không bao giờ lên nữa. Samsung ngày càng nặng nề, không thấy đột phá.
Thêm cái chú ý là LG rát đễ đi cảm ứng, bạn xài thì xác định chỉ xài sạc zin, đôi khi đi xe hay về quê mà cắm sạc tàu là đi cảm ứng đấy.
tronghien
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thêm phát nữa, nên lấy Note 3 xách tay chip S800, chạy mát hơn note 3 việt, chạy nóng phát bực, cứ gần tháng lại phải wipe 1 lần không là máy bị chậm, lag khá khó hiểu. thêm nữa là cái giá mềm hơn 1/3. 14tr5 chính hãng. Tầm 9tr xách tay fullbox, có bh 12 tháng. Với thời buổi kinh tế khó khăn hiện nay thì 5tr5 là một câu chuyện lớn đấy.
giờ thì nên mua Note 3 hay G3 các bác, e ko có nhiều tiền nên giờ chơi hàng mấy năm trước. Hihi
kuboo1st
TÍCH CỰC
9 năm
@newstar9292 G3 bác nhé, note3 nhìn viền rẻ tiền ko chơi nổi.
mình muốn mua con note 3 giá tầm 5-6 củ bạn nào biết chỉ mình với nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019