tư vấn mua dslr giá bình dân

leezjnna
16/5/2014 4:30Phản hồi: 16
e mới tập tành máy cơ . nhu cầu của em không cao . không cần chuyên nghiệp , chỉ chụp linh tinh , người , phong cảnh , nhà cửa là chính thôi ạ , em là dân kiến trúc . không cần nhiều chức nănng ạ , chỉ cần chụp đẹp cơ bản và macro là được a , các bác tư vần cho em loại nào giá tầm 8 củ trở xuống với a .đễ sử dụng , nhỏ gọn để dễ đi chuyển ấy a. có cả body+len luôn a . e thấy có con canon 1100d giá 7m5 không biết có ok không a . thank các bac a.
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cơ bản thì 1100 tạm đủ, nhưng muốn macro thì phải thêm tiền mua ống macro nữa.
leezjnna
ĐẠI BÀNG
10 năm
@starnt thank bac . gọi là chup thoi chu macro nhug cau cung không cao đau a
mykina18
ĐẠI BÀNG
10 năm
@leezjnna Thế thì kiếm cái len fix bình dân khẩu lớn cắm filter close up chụp tạm cũng ok.

Sent from my Memo pad 8
canon 1100D + kit là đủ

chụp kiến trúc quan trọng là tripod vì chụp thi thoảng chụp nhà tối cần tripod để phơi cho sáng
leezjnna
ĐẠI BÀNG
10 năm
@venom_guilty đúng rùi bác e cần chi tiết nhiều
@leezjnna tripod tầm 1t-2t là đủ nhỏ gọn cho mang đi và phơi 😃

1100D + kit là nhỏ gọn , đáp ứng chất lượng cao, kô quá phức tạp và khá dễ dùng
Theo mình thấy thì Kit của canon không bằng nikon nên mình khuyên bạn có thể nhịn ăn sáng vài bữa để lên con nikon d3100 + kit 18-55 nhé 8tr6 thui 😃 😃 😃
leezjnna
ĐẠI BÀNG
10 năm
vậy thì e sẽ đập quả 1100d vậy
@leezjnna nếu bạn đi triễn lãm Canon ở s.e.c.c quận 7 vào ngày 8/5 bạn sẽ thấy sự khác biệt giữa kit nikon vs Canon, Canon chỉ xịn ở mức tầm cao thui chứ nghiệp dư thì..... mình nghĩ khi bạn mua 1100d thì bạn nên chuẩn bị money để lên lens là vừa 😃😃😃
Thân.
leezjnna
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Tiến Kishi Thank bác a . Cơ mà nhu cầu của em không cao . Mua máy đắt chỉ tội để mốc máy . Chỉ thỉnh thoảng chụp đơn giản không cần kỹ thuật cao e nghĩ chắc 1100 là đủ a

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
ok !! chúc may mắn
Thân.
Nếu mua 1100 thì mình nghĩ 40D sẽ tốt hơn cho bạn, dòng somi pro thì có quá nhiều cái hơn so với entry. 40D giờ cũ cũng tầm 6tr thôi

Sent from my K00L using Tinhte.vn mobile app
Canon 1100d + lens 18-55 đủ chụp chân dung chưa ae.mình cũng muốn em nó về.hay là mua thân máy + f1.8-50mm.
Mong ae tư vấn dùm.
@văn dd Thuần chân dung thì vote cho 50 f1.8, còn chụp choẹt linh tinh thì 18-55, 18-55 vẫn chân dung tốt bạn nhé, có xóa phông và không nét bằng 50 f1.8 thôi
bluesight
TÍCH CỰC
10 năm
một ý nghĩ sai lầm của nhiều ng là newbie chỉ nên mua entry (xxxD xxxxD), một body semi (xxD) sẽ giúp newbie nhiều hơn là entry dù là cùng giá (vd: mua 2nd: 40D vs 550D) và sẽ có nhiều không gian hơn sau khi làm quen với máy, body semi cũng dễ xài hơn body entry chứ ko như nhiều ng nghĩ là entry dễ xài hơn.

muốn làm quen DSLR thì tìm body semi, ít $ thì hàng cũ, muốn gọn nhẹ thì mirrorless.
BangCoi96
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bluesight Em nghĩ đó không phải là sai lầm, mà nhu cầu của họ cũng chỉ đến vậy, không cần tới semi-professional làm gì =.=

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019