Tư vấn mua laptop vừa học vừa chơi game 12 triệu?

phuong4191
20/8/2014 2:9Phản hồi: 92
Các bác tư vấn giúp em tí được không ạ?

Sang năm hai Đại học, em muốn đầu tư con laptop mới cho hoành tráng. Em chỉ có tầm 12 triệu, muốn tậu 1 con có chip loại tốt 1 chút ( i5 ivy trở lên, 3xxx hay 4xxx ) ram tầm 4GB, 14 inch. Ngoài học hành, thì em cũng muốn laptop đó có cấu hình mạnh mạnh xíu, để em chơi game thư giản, kiểu như Liên Minh Huyền Thoại hay Fifa Online 3 ạ.

Mong các bác tư vấn cho em. Cảm ơn mọi người nhiều nhiều 😃
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Gắng thêm mấy trăm nghàn nữa lấy
Asus P550LN-XO178D - Màu Xám Core i5 4200U, 1.6 Ghz, 4GB, 500GB (7200rpm), VGA GeForce 840M 2GB, DVDRW, 15.6", Dos
Bạn ở HN than khảo qua Thái Vinh
phuong4191
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dạ em đang ở HCM 😔 Em học ở bên Kinh tế, không biết nếu gần trường em thì có chỗ nào có thể ổn không ạ, đi xa sợ có vấn đề gì mất công lên bảo hành này nọ mệt lắm
@phuong4191 tầm 12tr hơi khó b ak
13tr có dòng p550LDV nak cũng OK đó b
@phuong4191 Tầm này thì có em P450LDV, P550LDV đáp ứng tốt các nhu cầu trên đó bạn. Có VGA rời chiến 2 game trên đều mượt. Trường bạn ở đâu nhỉ? Ở HCM thì ghé Hangchinhhieu.vn bên mình tham khảo, chuyên Asus giá cực tốt nhé, đang có khuyến mãi cực hấp dẫn 😃

ASUS P450LDV-WO193D - i5-4210U 1.7GHz, 4GB, 500GB, VGA GT 820M 2GB, 14.0"

Thích CPU mạnh, hiệu năng tốt, vỏ nhôm, card onboard thì tham khảo 2 model Lenovo Z410 và Asus K451LA này
Lenovo IdeaPad Z410 (5939-1080) - i5-4200M 2.5GHz, 4GB, 1TB, Intel HD 4600, 14"

ASUS K451LA-WX146D - i5-4210U 1.7GHz, 4GB, 500GB, VGA Intel HD 4400, 14"
tham khảo model này thớt

Asus X552LDV - SX750D / SX470D i5 Haswell 4210U - 4GB - 500GB HDD - VGA N
Tự nhiên nhớ hồi sinh viên đam mê công nghệ, cứ đầu năm ba má gửi tiền là hùn nhau ráp máy các bác ạ. Hôm nay lại ngồi nghe thằng em nói chuyện với thằng bạn hỏi "máy mày xài core i mấy?" thì lại nhớ hồi đó gặp nhau toàn "con PC chú chạy Pentinum nào?". Lúc đó thằng nào có Pentinum 3 là đại gia, rồi đứa nào cũng năn nỉ đút lót để được vọc vạch. Híc bác nào có đời sinh viên giống em không?
@vuphi nghe bác nói vậy để tuần này em tranh thủ ghé Phúc Anh Hà Nội dắt thằng em mua cái laptop, nó mới đậu BK HN ngành CNTT nên chắc mua i5 thôi là đủ cho nó code rồi bác nhỉ? rồi sẵn mua trọn bộ phụ kiện luôn hehe không lại như bác mà tiếc
@vuphi bác đừng lo, sự kiện trải nghiệm cùng Intel còn kéo dài đến 30/9 lận mà. Em nghĩ tuần sau sẽ tổ chức ở HCM đấy ạ. Nên bác cứ từ từ
@the phong Mua siêu thị giá cao k hỗ trợ cài win đâu b ak
qua bên mình, hỗ trợ b từ A-Z luôn 😃
@the phong học code thì i5 từ thế hệ 3 trở lên là đủ dùng rồi. Làm nặng hoặc muốn design nữa thì chọn i5 haswell hoặc i7 cho ngon 😁
bao89
ĐẠI BÀNG
10 năm
mấy bác chơi pentinum nhiều quá, cơ mà em thuộc giai đoạn 2009 nên toàn Core i3 rồi đi lên thôi. Cái năm em bắt đầu chơi cũng là lần đầu Việt Nam có 3 sinh viên tham gia giải KH & CN quốc tế của Intel ở nước ngoài
bao89
ĐẠI BÀNG
10 năm
@fullout cái máy tính đầu tiên nhà em mua cũng là dịp Intel có chương trình trợ giá cho mọi người mua hàng. Lúc đó cũng năm 2009 nên em không còn xài dual hay petinum nữa. cứ core i3 mà mua thôi, công nhận hàng intel tốt thật, xài 5 năm rồi, có hư linh tinh thôi như quạt, ram, card mạng mà con chip thì chả bao giờ hư được.
fullout
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bao89 chip Intel thì em nghĩ xài cả chục năm còn chưa hư đó bác à. Đợt rồi máy nhà em cũng hư mainboard, thay hết 1,5 triệu mà con cpu dual core từ hồi 2008 đến giờ vẫn không hư, có bị tróc lớp sơn tráng ngoài ra thôi. Sửa máy xong thì vẫn chạy vù vù. Dư sức chơi mấy game online bây giờ luôn
lo lem
ĐẠI BÀNG
10 năm
@fullout ngộ cái cứ cầm con thiết bị nào có ghi xài chip Intel là thấy thiện cảm ngay, đợt rồi mua con Asus Zen 5 cầm lên thấy ghi chip Intel đẳng sau là hết đắng đo mà mua ngay luôn
bao89
ĐẠI BÀNG
10 năm
@fullout thường những con chip được Intel làm (em không nói mấy con chip Trung Quốc) rất bền ạ, được sản phẩn trong phòng kín, cách ly với bên ngoài, độ chính xác gần như 100% nên về nêu bác không lôi ra đập mạnh hoặc bị va chạm thì có thể xài 10 năm chưa hư. Đây là lý do em rất xài các dòng chip của Intel mà không phải hãng nào khác
Thêm chút xíu xiu có dòng Dell 5447 mới ra đó bạn, thiết kế chắc chắn vỏ nhôm sang trọng, cấu hình ngon giá quá good, học tập và giải trí đều ok, bạn tham khảo qua thử nhé

Dell Inspiron 5447 i5-4210/4GB/500GB/VGA 2GB AMD Radeon R7 M265

Nguyên seal, Bảo hành chính hãng tận nhà của Dell vietnam 24/7 ngay và luôn 2 năm lận nhé.
@kd_hoangchi04 đọc cấu hình em này ngon quá, con chip Intel core i5 4210 là hàng tốt rồi nhưng mỗi tối lại vướng AMD. cho cái NVIDIA vô là đảm bảm hút hàng hơn nữa.
thế thì 2 bác chờ hôm sau nhé, em có chụp mà để trong máy ảnh rồi, thằng cu em vừa cầm đi chiều nay để làm gì đấy. Mai nó trả lại rồi em đăng lên cho mấy bác. cũng không có gì, đông quá nên em chụp cũng được 2 3 tấm thôi
tham khảo thêm em dell này thớt

DELL Inspiron N5547 Core i5 Haswell 4210U - 4GB - 1TB - VGA Radeon 2GB
@Laptopno1.com_HCM Dòng Dell Inspiron này ngon nè, thấy nhiều người cũng dùng. Cấu hình cũng rất phù hợp với chủ thớt. Giờ học hành, chơi game là i5 đời 3 là đủ, nhưng lên được con Haswell để tiết kiệm điện năng thì càng ngon.
peter_pan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em cũng được nghe nhiều bên tư vấn là xài notebook, tại nhiều lúc đi xa, du lịch hay về quê mà cứ vác con laptop theo cồng kềnh quá, muốn mua 1 con notebook xài cho tiện.

Mà cái notebook của Lenovo là gì hả bác @vuphi bác cho em xin tên coi thử. Notebook lai của Dell mà bác kia nói chắc là Dell XPS 12 à, còn đó giá chát quá, em không kham nổi. Híc
@peter_pan đợt trước đi thì thấy nhiều mẫu laptop, tablet lắm nên chắc cũng có cho bác thôi. Mà cái này còn phụ thuộc vào quy mô đại lý tổ chức nữa, có hàng thì họ đem ra trưng bày cho bác dùng thử. Tuần này Intel làm sự kiện ở Phong Vũ HCM, chỗ này cũng lớn nên có thể có, bác cứ tới xem sao
peter_pan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vuphi ok bác, em biết rồi, mà ngoài cái giờ vàng giá tốt thì bên Intel còn có sự kiện gì không bác
@peter_pan mua máy đợt này sẽ được tặng kèm thẻ liên minh huyền thoại hoặc fifa online tùy bác chọn. Giá cũng sẽ được các hãng như Dell, Asus, Lenovo,... giảm cho từng sản phẩm của họ. Em thấy đây là cơ hội tốt để mọi người mua hàng, Intel luôn có những sự kiện giúp người dùng có cơ hội sở hữu sản phẩm công nghệ tốt nhất do đó không thể bỏ qua
tầm 12 tr thớt nghiên cứu em này khá ngon nhé

DELL Inspiron N5447 Core i5 Haswell 4210U - 4GB - 500GB - VGA Radeon R7 M265 2GB
Nghe có vẻ hợp lý đấy?
Tầm tiền: ~ 13 triệu
Mục đích: học tập+ coi phim HD+chơi game (em sắp theo thứ tự nhé, tại em thích chơi game trên PC hơn, đang sinh viên nên ưu tiên học)
Sở thích cá nhân: Game+Anime
Nơi mua: HCM
Thời gian: em đang tính tại chưa có tiền
P/s: Em thích hàng của Sony mà bây giờ chắc khó, bác nào tinh thông giới thiệu.Chân thành cảm ơn
Không biết bác chủ thớt đã mua được máy chưa nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019