Tư vấn mua LG optimus LTE2.

Thảo luận trong 'Tư vấn chọn mua ĐTDĐ' bắt đầu bởi winningsmiles, 14/7/12.

1. winningsmiles

winningsmiles Thành viên

Em thấy con này màu trắng khá là đẹp, vuông vức, nam tính. Đang muốn múc em nó. Giá bán đặt hàng trước ở http://didongthongminh.vn/ là 10.5tr.

Các bác cho hỏi, giá này đã hợp lý chưa ạ. Cùng số tiền có con nào ngon hơn không ạ? Bác nào đã dùng rồi hoặc có kinh nghiệm với dòng LG Hàn Quốc cho em xin 1 số lưu ý với. Lỗi thường gặp, sóng, Room và bảo hành.

Em cám ơn.
    :

2. uit.edu

uit.edu Moderator

1 hoặc 2 ngày nữa mình sẽ viết 1 bài review chi tiết về em này.
    Đánh giá ban đầu: kiểu dáng đẹp, sang trọng, màn hình đẹp, pin tốt, camera khá. Lỗi tin nhắn 80 ký tự có thể khắc phục được bằng phần mềm go sms.

Oẳn Tà Vằn, Kowboywinningsmiles thích nội dung này.
  3. winningsmiles

winningsmiles Thành viên

Cám ơn bác. KHi nào có bài bác nháy em cái.

4. DoubleD

DoubleD Thành viên

Chỗ a tieukim bán máy khá ok
    Với số tiền 10m5 thì mìh ngĩ k con nào hơn lte2 đâu bạn ạ,lên tới 15m may ra có s3 hơn

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn

5. ptvd1994

ptvd1994 Thành viên

thực ra là có con khác nhưng phải giờ này năm sau mới có

6. winningsmiles

winningsmiles Thành viên

Quăng lựu đạn xa phết nhỉ???

7. DoubleD

DoubleD Thành viên

Gạch mà cũg ngu==!

8. hoangga100

hoangga100 Thành viên

nên bình tĩnh cái zi độc quá hay die đó bác :D nhất về giá , nếu máu quá thì ..́c phải chấp nhận đó :D , con này hok rẻ nên cộng đồng hỗ trợ ở vn sẽ ít hok như con lg lte I

9. winningsmiles

winningsmiles Thành viên

Là sao hả bác? Con này LTE1 có nhiều lỗi lắm hả bác?

10. hoangga100

hoangga100 Thành viên

hok ý mình là con nay mới giá cao nên ít ai mua vì mua bị giới hạn nhiều thứ và giá cao nên ít cộng đồng hỗ trợ , như con lte 1 giá rẻ nên nhiều người mua vì cấu hình nó khủng nhưng cũng bị giới hạn nên có nhiều cộng đồng hỗ trợ

11. DoubleD

DoubleD Thành viên

Vớ vẩn,đợi 3thág nữa xem.mấy lão gạo cội bên box lte1 có sag lte2 k nhé,h sag đc 1nửa r đấy

Lỗi???
    Lỗi ntn,ở đâu:confused:

12. hoangga100

hoangga100 Thành viên

uh thì 3 tháng nữa đã tính , mà có nói nó bị làm sao đâu đúng hok , nó giá cao quá < cấu hình thì hợp lý với giá > nhưng đang nói hiện tại đúng hok , bạn cứ bình tĩnh đọc rồi hãy nói chứ

13. DoubleD

DoubleD Thành viên

Giá nó k hề cao chút nào,mức giá qá hợp lý r,nói thật nó ngag vs OneX qtế thì chả tội gì dìm nó

14. uit.edu

uit.edu Moderator

Mình rất hài lòng khi sử dụng LTE 2. Chưa thấy lỗi gì nhé mọi người.

Kowboy thích nội dung này.
  15. Black_Knight

Black_Knight Thành viên

Optimus 4X HD thương gia đang chặt chém ghê quá chứ không em đã vote cho con này. Tầm 10tr5 em thấy con LTE 2 quá ngon rồi, mua thôi bác ạ:)

16. ntp2503

ntp2503 Thành viên

Có những thứ LG không thể ngang với HTC đâu. Lấy ví dụ firmware. HTC là hãng update firmware cho điện thoại nhanh nhất. Vì thế mua One X là xác định sẽ được dụng Jelly Bean sớm hơn hàng LG rất nhiều.

Yếu tố thứ 2 là cộng đồng sử dụng. Cộng đồng càng đông thì rom cook càng nhiều. Nhiều rom cook thậm chí còn giúp cho máy ổn định và sửa các lỗi vặt nữa. Yếu tố này thì HTC One X ăn đứt Optimus LTE2 rồi.

Nói chung cấu hình cũng quan trọng, nhưng sự hỗ trợ của nhà sản xuất và cộng đồng cũng là các yếu tố không thể bỏ qua khi chọn mua điện thoại. Vì thế nhìn tổng thể One X vẫn nhỉnh hơn LTE2

Chưa kể One X còn có Beats Audio và chụp ảnh khá đẹp nữa. Hàng LG từ xưa đến này vẫn có tiếng xấu là chụp ảnh tệ rồi

ngocdesignDoubleD thích nội dung này.
  17. DoubleD

DoubleD Thành viên

Cái chụp ảnh cũg phải lên dần chứ pro,đâu thể chìm mãi đc:D
    Tks pro đã chỉ bảo,sẽ tiếp thu ạ

18. hoangga100

hoangga100 Thành viên

nếu nó là quốc tế thì công nhận nó quá hợp lý nhưng đây là nội địa , mà hok phải ai cũng am hiểu sâu như bác nên sẽ ưu tiên quốc tế , nội địa bị giới hạn nhiều thứ nên em mới nói như thế thôi :D

19. uit.edu

uit.edu Moderator

Nếu không lăn tăn vấn đề vọc nhiều rom thì em thấy ổn cả.
    Mọi thứ đều good, tin nhắn bị giới hạn 80 ký tự đã có thể khắc phục được bằng go sms.
    Các bác có thấy bị giới hạn gì nữa không ạ?

Oẳn Tà Vằn thích nội dung này.
  20. pro744

pro744 Thành viên

Trc em LG LTE ms ra giá cũng 10tr5 mà giờ còn 6tr5. Em nghig nếu bạn dư giả thì xúc còn nếu như bt vs cả hóng thì đợi cuối năm mua cũng đc. Em thì chỉ thích mỗi cái CPU chứ 2 Gb Ram ko ham lắm